Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
5a-fe เปิดแอร์แล้วรอบตกครับช่วยที่ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 5a-fe เปิดแอร์แล้วรอบตกครับช่วยที่ครับ  (อ่าน 5764 ครั้ง)
aejung
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 15:17:33 »

คือรอบเดินเบาปกติครับ แต่พอเปิดแอร์แล้วรอบตกจน รถสั่นกะพือ มีวิธีตั้งรอบแอร์บ่างหรือเปล่าครับถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับเพราะผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนจริงๆ หรืออาการนี้มันเป็นที่อะไรเสียครับ ช่วยที่ครับ จ๊ากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 15:54:23 โดย aejung » บันทึกการเข้า
waikhongsong
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 36

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 15:58:17 »

ไม่ชดเชยรอบแอร์ ถ้าเป็นผมจะคิดว่า
1. ล้างปีกผีเสื้อ
2. เปลี่ยนปีผีเสื้อ
3. amp air
4.กล่อง
5. สายไฟขาดใน
ที่เห็นเขาแก้กันก็คือ ไปตั้งขายันลิ้นเร่ง (เป็นสิ่งที่ผิด) หรือไปตั้งตัวชดเชยรอบ (ผมก็ว่าเป็นสิ่งที่ผิด) ล้างปีกผีเสื้อ (ควรทำอาจสกปรกและผืด พอแอร์ทำงาน ปล่อยไฟไปแล้ว แต่แกนแม่เหล็กไม่ขยับ) ลองดู ขอให้หาย (รถตัวเองยังเพื้ยนอยู่เลย)

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 16:07:42 »

สายพานหย่อน ป่ะ ครับ  อิ  อิ   อิ 

ลองปรับตั้งตัวชดเชยรอบแอร์ ดู  ให้เร่งอีกสักนิด ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
aejung
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 16:52:07 »

สายพานหย่อน ป่ะ ครับ  อิ  อิ   อิ 

ลองปรับตั้งตัวชดเชยรอบแอร์ ดู  ให้เร่งอีกสักนิด ครับ
ตัวปรับรอบชดเชยแอร์อยู่ตรงไหนอะครับ ผมไม่รู้จริงๆช่วยชี้พิกัจด้วยกาบ
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:07:18 »

ข้างมอเตอร์ ปัดน้ำฝนครับ  ใช้หกเหลี่ยนในการปรับตั้งครับ ค่อยๆ หมุน
ฟังจังหวะแอร์ตัดดูครับ

เปิดแอร์ ตัดเร็ว สวิงครับ

สตาร์ทรอบเดินเบาสั่นไม่นิ่ง ดับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
james กันตนา
Junior

บากอกตะวันตก

กำลังใจ: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 21:14:00 »

หายยังคับถ้าหายแนะนำหน่อยว่าเป็นที่อะไรรถผมเป็นเหมือนกัน ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

james กันตนา
Junior

บากอกตะวันตก

กำลังใจ: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 20:21:35 »

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

Langmuir
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 11:29:52 »

โอ้โห ผมน้องใหม่นะครับ เพิ่งย้ายมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับ
พี่ๆที่เออีไทยแลนด์นี่น้ำใจจริงๆครับ
ตอบเคลียร์มากๆครับ
รูปภาพชัดเจนมากๆ ครับ  สุดยอด สุดยอด
ถ้าเป็นเฉพาะตอนเปิดแอร์ ปิดแอร์ไม่เป็น
รถใครใช้เกินสิบห้าปีแล้ว แ้ล้วไม่เคยเปลี่ยนแม๊บเซ็นเซอร์ แวคคัมสวิตซ์วาล์ว และก็สายแวคคัม
เปลี่ยนใหม่แก้ตามพี่ๆแนะนำหายแน่นอนครับ
เพราะมันเป็นเฉพาะตอนเปิดแอร์แสดงว่าต้องเป็นปัญหาจากการชดเชยรอบแอร์แน่ๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์