Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รถใช้แก็สใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อาไรกันคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใช้แก็สใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อาไรกันคับ  (อ่าน 2423 ครั้ง)
crazy
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 20:41:55 »

ของผมแบบหัวฉีดนะ เข้ามาหาความรู้
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 13:29:30 »

น้ำมัน เครื่อง ที่ระบุบ ใช้กับเครื่องยนต์แก๊ส LPG หรือ NGV ครับ
เปลี่ยนถ่ายทุก 5000-7000 ครับ เกรดกึ่งสังเคราะห์

เกรดธรรมดาทั่วไปก็ 4000-5000 ถ้าไม่ได้ใช้ความเร็วสูงครับ  ผมเลือกใช้แบบนี้ ระบบรถผม LPG
ประหยัดเงินหน่อย

สิ่งที่ต้องดูแลนอกเหนือจากนี้ คือ
กรองอากาศดี ต้อง สะอาด  จัดใส่ของแท้ไปเลย คุ้มค่ากว่า
หัวเทียนที่ใช้กับระบบแก๊ส  ชนิดเข็มพลาสตินัม
ระบบระบายความร้อน พัดลมเป่าแผงหม้อน้ำ speed ความเร็วต้องดี แนะให้เปลี่ยนไปใช้มอเตอร์ขนาดกลางครับ
ใหญ่กว่านั้นติดแบตเตอรี่
น้ำยาหลอเย็นเปลี่ยนถ่ายสัก ปี ละครั้ง ครับ อย่าเติมน้ำอย่างเดียวครับ  เพราะความร้อนใช้แก๊ส ค่อนข้างสูงกว่าน้ำมัน
ฝาหม้อน้ำ เปลี่ยนใหม่เลยครับ ของแท้ 120 บาทเอง เพื่อความสบายใจ
ท่อยางไอดี ต้องไม่ รั่วครับ  เปลี่ยนของเทียบ 300 บาท
น้ำมัน ต้องสักครึ่งถังไว้ จะ91  หรือแก๊สฯ95  ใส่น้ำยาล้างหัวฉีดไว้สัดขวดก็ยิ่งดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 13:31:39 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
crazy
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 08:16:46 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
ขอบคุณมากคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์