Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
TT แก๊สรั่ว
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TT แก๊สรั่ว  (อ่าน 3397 ครั้ง)
albesta
Sophomore
**

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011, 19:24:04 »

หม้อต้มผมใช้ของ  AUTRONIC  make in italy   
พอดีว่า ผมไปย้าย mix มาอยู่ หลังกรองเปลือย แล้วพอดีผมไปหมุน สายเพาเวอร์วาล์ว(สายที่ไว้ปรับจูนเพาเวอร์วาล์ว) ของหม้อต้มน่ะ เพื่อมาใส่กับ mixที่ย้ายมาอยู่หลังกรองเปลือย แล้วรู้สึกว่า แก๊สมันรั่วรู้สึกจะรั่วมากด้วย จากต้นสายที่ติดกับหม้อต้มน่ะครับ   

ใครมีวิธียังไง แนะนำหรือช่วยได้บ้างครับบบ TT เครียดดดดมากกเลย  ..  อยากปรับให้รถมันดีขึ้นกลับแย่ลงยังงัยม่ะรู้
aonoa
AE Thailand Club Member
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2011, 15:29:34 »

วั่วมากเลยหรอคับ ลองปิดพาวเวอร์วาล์ว ให้สุดไปเลย แล้วดูว่ามันยังรั่วอยู่อีกรึป่าว ถ้ายังรั่วน่าจะมาจากท่อหรือเข็มขัดรัดสายลองขันให้แน่นหรือลองเปลี่ยนดูก็ได้ ตอนเช็คหาที่โล่งๆ ปราศจากประกายไฟนะคับ ไม่งั้นเดวงานจะเข้า

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
albesta
Sophomore
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2011, 16:44:08 »

อ่าตรงเพาเวอร์วาล์วมันหายไปแล้วน่ะครับพอผมไม่หมุนๆสายเพาเวอร์วาล์วดู และ รู้สึกมันจะรั่ว ตรง น็อตหลัง หม้อต้มอ้ะครับ ออกมาตามร่องของน็อต สงสัยเพราะ ตัวหม้อต้มน่าจะเก่ามาก(ติดมาหลายปีแล้ว)  สงสัยต้องหาช่างแกะอุดรูรั่ว
aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 18:55:32 »

อ่าตรงเพาเวอร์วาล์วมันหายไปแล้วน่ะครับพอผมไม่หมุนๆสายเพาเวอร์วาล์วดู และ รู้สึกมันจะรั่ว ตรง น็อตหลัง หม้อต้มอ้ะครับ ออกมาตามร่องของน็อต สงสัยเพราะ ตัวหม้อต้มน่าจะเก่ามาก(ติดมาหลายปีแล้ว)  สงสัยต้องหาช่างแกะอุดรูรั่ว

หลายปีแล้ว แนะนำว่าเปลี่ยนเถอะคับ ของผม2-3ปีก็เปลี่ยนแล้ว

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:49:38 »

อันตาราย หาร้านแก๊สใกล้ๆ ตรวจสอบดีกว่า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2012, 08:07:01 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
albesta
Sophomore
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:58:12 »

อ่า  มีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ แถว รามอินทรา อ้ะครับ  (ผมอยู่ รามอินทรา ก.ม2 ตรงลาดปลาเค้า)
wtulite
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 12:01:19 »

ระวังนะครับ  กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์