Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
++ โครงการ " พี่น้อง สามัคคี AE.T ช่วยกัน " 17 ธ.ค. บ้าน น้าหนู ปทุมฯ กันครับ ++
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ โครงการ " พี่น้อง สามัคคี AE.T ช่วยกัน " 17 ธ.ค. บ้าน น้าหนู ปทุมฯ กันครับ ++  (อ่าน 32305 ครั้ง)
noleki
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 19

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4a-fe
อุปกรณ์แต่งรถ: พวงมาลัย momo ,หน้าปัดสีขาว,ลิ้นหน้า
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 13:50:16 »

โดนเหมือนกันครับ..และเข้าใจ...ผมขอเป็นส่วนหนึ่งที่เข้าร่วมโครงการครับ
มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้นะครับ 085-134-5325 บอย บายๆ บายๆ
Mr. BENZ
Junior

กำลังใจ: 74

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 14:23:44 »

ดีครับ สุดยอด
yod.pui@EBA014
Professor

กำลังใจ: 304

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 7AFE
อุปกรณ์แต่งรถ: ม่ายมีไรเลยเดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก
ที่อยู่: พุทธมณฑลสายสี่ถึงตัวอยู๋ไกลแต่ใจอยู่บางกอกตะวันออกนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 14:25:57 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด   

อดีตที่เป็นที่รักตลอดกาล

[img]http://image.ohozaa.com/i/073/dsc_0668_resiz
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 14:56:45 »

ขอบพระคุณมากครับพี่จ๊อด สำหรับแนวคิดนี้ที่เป็นจริงขึ้นมาได้

ผมขอลงชื่อและขอเป็นตัวแทนของบางกอกตะวันตกคนแรกเลยครับ เทพ 086-5000696

ขอให้ความร่วมมือในทุกข้อของรายละเอียดครับ

นอกจากจะให้ความช่วยเหลือกันแล้ว ผมคิดว่ายังมีแต่ข้อดีอีกหลายๆอย่างในการร่วมกันทำโครงการนี้ครับ เช่น จะได้รู้จักเพื่อนสมาชิกอื่นที่นอกเหนือจากกลุ่มที่เรารู้จัก - ถือโอกาสเป็นมิตติ้งย่อยสัญจรของสมาชิก - ได้รู้จักบ้านของสมาชิกเพิ่มขึ้น - ได้สานสัมพันธ์และความสามัคคีของสมาชิกทั้งในและต่างพื้นที่ ฯลฯ

มาครับ ช่วยกันทำความทุกข์ให้มีความสุขและสนุกไปกับมัน ผมเข้าใจหัวพี่น้องที่ประสบภัยครั้งนี้ดีครับ ว่าเสียใจ เสียหาย และเป็นทุกข์ขนาดไหน อย่างบ้านผมเอง เหมือนกับเริ่มนับหนึ่งใหม่เหลือแต่บ้านเปล่าๆเลอะๆหลังนึง เฟอร์นิเจอร์ทุกชิ้น ต้องทิ้งทั้งหมดครับ

ท่านใดที่สนใจหรือต้องการร่วมโครงการดีๆแบบนี้ลงชื่อลงความประสงค์ในการช่วยเหลือได้เลยครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ปล.ขอบคุณมากพี่หนึ่ง ได้ข้อมูลและระดับน้ำที่แน่นอนอย่างไรจะแจ้งไปครับ พรีรันเนอร์น่าจะไหว สุดยอด
ของเขา4x4นะตาเทพ เชอะ ใบเหลือง

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:33:57 »

.
... อัพเดต ผู้ประสบภัย รวม 9 ราย  ท่านใดจะเริ่มฟื้นฟูบ้านฯ แจ้งให้ทราบเลยนะครับ ขอบคุณครับ  ซึ้ง ซึ้ง เก๊กหล่อ!!!

bento
Professor

ยังไงก้อเออี

กำลังใจ: 602

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:38:35 »

จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:42:37 โดย bento » บันทึกการเข้า

The Saint
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:42:23 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

คร้าบบบบพี่หนึ่ง ข้าน้อยผิดไปแว้วววว แต่ไม่เปนไรแล้วครับวันนี้เพิ่งนั่งรถสิบล้อเข้าแล้วครับ เอาแบตไปเปลี่ยนกู้รถขับลุยน้ำออกมาเรียบร้อยร้อยแล้วครับ ระดับน้ำที่เจอสูงสุดประมาณครึ่งคันครับ เส้นทางที่ใช้ จากวัดทองสะอาดเส้นวงแหวนบางปะอิน วิ่งเข้าเส้นขนส่งประทุม ถึงแยกไทด้อยท์เลี้ยวซ้ายวิ่งไปแยกร้อยศพ แล้วเลี้ยวขวาไปทางเส้นโลตัสปทุม ถึงแยกปทุมแล้วตรงไปทางเส้นบางคูวัด ถึงแยกบางคูวัดเลี้ยวซ้ายข้ามสะพานนนทบุรี(สะพานนวลฉวี)ซึ่งเส้นทางนี้ จุดนี้เป็นจุดสุดท้ายที่มีน้ำท่วมครับกนั้น วิ่งตรงไปเจอแยกสวนสมเด็จเลี้ยวขวาเข้าเส้นติวานนท์มุ่งหน้าห้าแยกปากเกร็ดครับ  จากที่เดินทางไม่แนะนำให้ใช้เส้นทางนี้นะครับถ้าไม่จำเป็น และไม่ใช่รถยกสูง เสี่ยงมากครับ ถ้าจำเป็นต้องไปวงแหวนบางปะอินหรือลาดหลุมแก้วแนะนำให้ใช้เส้นกาญจนาภิเษก ดีกว่าครับ จะมีจุดน้ำท่วมเป็นระยะๆ ไม่เหมือนเส้นทางข้างต้น และระดับน้ำต่ำกว่าพอสมควรครับ มีจุดที่ท่วมสูงนิดหน่อยคือ บางใหญ่ หน้าวัดลาดปลาดุก หน้าสมบัติบุรี หน้าสารศาสตร์บางบัวทอง ก่อนข้ามสะพานคลองพระอุดม และจุดสุดท้ายที่ผมผ่านคือ เส้นตัดลาดหลุมแก้ว-วงแหวนบางปะอินครับ ....

เผื่่อใว้เป็นข้อมูลสำหรับท่านที่ต้องใช้เส้นทางนี้ครับ

ขอบคุณพี่หนึ่งอีกครั้งนะครับ ถ้าต้องการความช่วยเหลืออีกจะโทรแจ้งนะครับ

ขอบคุณพี่จ๊อด และพี่น้องสมาชิกเออีไทยแลนด์ที่สนใจและเข้าร่วมโครงการทุกท่านครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Friend Club for Social Contributions
bento
Professor

ยังไงก้อเออี

กำลังใจ: 602

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 21:04:44 »

**** M speed family ****
Super Senior

โบเดิมพา เพลิน .........++

กำลังใจ: 72

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 22:34:45 »

korn71
High Super Senior

I LOVE THE KING

กำลังใจ: 47

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE 1.6 AUTO
อุปกรณ์แต่งรถ: max16'' ไฟท้ายโดนัท โคมไฟหน้าเพชร แก็สlpg
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา กรุงเทพฯตอนเหนือ

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 23:10:36 »

สุดยอด สุดยอด จูจุ๊บ!!

จำหน่ายผ้าม่าน ม่านม้วน ม่านปรับแสง มู่ลี่ไม้ มู่ลี่อลูมิเนียม ฉากกั้นห้อง พรม วอล์ลเปเปอร์ ลองโทรสอบถามก่อนได้ครับ กร 0814411217 ทางร้านเป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าจาก vc-fabric , kaceecurtain
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011, 08:46:10 »

บ้านในซ.แก้วอินทร์ก็โดนครับบบบบ.....ยังต้องนั่งเรือเข้าไปดูบ้านอยู่เลย

ยินดีช่วยครับผม...ในเรื่องระบบไฟฟ้าเล็กๆน้อยๆ เช่น ปลั้กไฟฟ้า สวิทซ์ไฟ

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
freedom_pu
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011, 00:55:15 »

สุดยอด สุดยอด เก๊กหล่อ!!!
jod87
Professor
*

อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011, 16:37:08 »

บ้านในซ.แก้วอินทร์ก็โดนครับบบบบ.....ยังต้องนั่งเรือเข้าไปดูบ้านอยู่เลย

ยินดีช่วยครับผม...ในเรื่องระบบไฟฟ้าเล็กๆน้อยๆ เช่น ปลั้กไฟฟ้า สวิทซ์ไฟ

... ได้ช่างไฟฯแหละ ฮาๆๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ อิอิอุอุ สุดยอด

Sugarman
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 21:11:44 »

สนับสนุนโครงการดีๆครับ  สุดยอด สุดยอด

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 21:52:35 »

... ได้ช่างไฟฯแหละ ฮาๆๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ อิอิอุอุ สุดยอด

ได้เพียงนิดหน่อยล่ะคับพี่..

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
KunFroggy

กำลังใจ: 62

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE เดิม ๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: หาให้ทีสิ
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันตก

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 07:00:28 »

บ้านผมที่คลองโยง ศาลายา นครปฐม
ตอนนี้ปากซอยเข้าบ้าน เอวผมพอดีเลยอ่ะ
ในบ้านสูงกว่าถนน ตอนนี้ต่ำกว่าเข่านิดหน่อยครับผม
แต่บ่อเลี้ยงปลาหลังบ้านคาดว่า ปลาหายไปพอสมควรแน่ ๆ
ทุ่งนา ทั้งหน้าบ้าน หลังบ้าน (ที่นาของคนอื่น) ท่วมมิดมองไม่เห็นเลย
ยังไม่รบกวนครับ เนื่องจากผมยังเข้าบ้านไม่ได้อยู่เลยครับ
ตอนนี้ย้ายมาอยู่ บ้านพ่อที่ราชบุรี ชั่วคราว
คาดว่าจะเข้าบ้านได้ กลางเดือนธันวาคม หรือ หลังปีใหม่แน่ ๆ  ซึ้ง

แต่ถ้าเพื่อนท่านใดให้ช่วยเหลือยินดีครับ
เอารถกระบะ ออกมาได้ 1 คัน
อย่างน้อยก็ช่วยขนของให้ได้นะครับ

ขอขอบคุณโครงการดี ๆ ครับ  สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2011, 07:05:08 โดย KunFroggy » บันทึกการเข้า

ก็แค่ 4AFE 1600cc + LPG
มันจะแรงตรงไหนครับอยากจี้ตูดผมเลย
ผมไม่ค่อยว่างครับ ...เลี้ยงลูก(เมียสั่ง)

OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 10:11:39 »

สถาณการ์ณ ซอย พหลโยธิน 54 น้ำลดลงมากคับ ถนน ในซอย เกือบแห้งสนิทแล้วคับ ในตัวบ้านยังมีน้ำ สูงประมาณ 10ซม. ถ้าใกล้แห้งแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีคับ  สุดยอด

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

anne_ae92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 11:57:21 »

อยากเข้าร่วมโครงการช่วยเหลือพี่น้อง AE.T ด้วย แต่แอนน์ยังติดเกาะอยู่เลย

คงช่วยได้แต่ส่งสิ่งของเครื่องใช้ที่พอจะซื้อให้ได้ ส่งไปให้

ขออนุญาตรบกวนฝากสิ่งของไว้ที่บ้านพี่จ๊อด เพื่อช่วยส่งต่อให้กับพี่น้องที่เดือดร้อน

ก่อนเข้าไปจะโทรถามล่วงหน้าก่อนค่ะ ว่าพี่สะดวกหรือเปล่า

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ประสบภัยค่ะ
miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011, 17:22:47 »

สุดยอด สุดยอด

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!
ดังแต่ท่อ@ล้อไม่หมุน
Professor
*

กำลังใจ: 73

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
สังกัดพื้นที่: CENTRAL BKK AREA

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 11:35:38 »

ดีเลยครับ  แล้วจะเริ่มกันเมื่อไหร่และไปบ้านใครก่อนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
ผมร่วมด้วยช่วยกันอยู่แล้วครับผม สุดยอด สุดยอด
jod87
Professor
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 01:05:26 »

AEKDUKบางกอกตก
Professor

ไม่ซี้..อย่าเสี่ยง..ไม่สนิท..อย่าเล่น

กำลังใจ: 81

รถยนต์: ae-101
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1300 AUTO
อุปกรณ์แต่งรถ: เท่าที่หาได้
สังกัดพื้นที่: WEST BKK AREA

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 08:10:11 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

hack50

กำลังใจ: 98

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GTE
อุปกรณ์แต่งรถ: F-CON V PRO
สังกัดพื้นที่: สบายดี ปทุมธานี

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 08:35:48 »

ถนนในซอยบ้านเริ่มแห้งแล้วแต่ในบ้านยังท่วมอยู่ครับ
ยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ท่าอากาศยาน110™
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 16:40:29 »

jod87
Professor
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 17:12:25 »

ถนนในซอยบ้านเริ่มแห้งแล้วแต่ในบ้านยังท่วมอยู่ครับ
ยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

... รับทราบครับ น้องแฮก  สุดยอด เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์