Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ee101 จะเปลี่ยนเพลาขับ เเนะนําหน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ee101 จะเปลี่ยนเพลาขับ เเนะนําหน่อยครับ  (อ่าน 7478 ครั้ง)
deoden21
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 22:41:16 »

เมื่อวานนี้ไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาครับ เลยให้ช่างช่วยเช็คช่วงล่างให้ ปรากฎว่ายางหุ้มเพลาข้างซ้ายตัวนอกขาดเเล้ว  ก็กะว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน
เเต่ช่างบอกว่าควรเปลี่ยนหัวเพลาด้วย เพราะยางหุ้มเพลามันขาดมานานเเล้ว บางทีเพลาอาจจะชํารุดด้วย   เลยอยากจะขอคําเเนะนําครับ
1 ควรเปลี่ยนเพลาทั้งชุดเลยไม๊  หรือว่าจะเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาอย่างเดียว (ตัวที่ติดกับล้อข้างซ้าย) ตามร้านอะไหล่ขายตัวละ 550 บาท
2 ถ้าเปลี่ยน ควรเปลี่่ยนของเเท้ /ของเทียบ ดีครับ (ในเวปมีขาย ยี้ห้อนาสโก้ เเต่เเพงจัง ข้างละ 2500/ชุด)
3 เวลาหักเลี้ยวขวา หรือกลับรถขวา  รู้สึกว่ามีเสียงดัง เเก๊กๆ ตรงเเถวๆพวงมาลัย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเพลาชํารุดหรือเปล่า

ขอคําเเนะนําด่วนเลยนะครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ซึ้ง 
eagle44z
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 10:49:00 »

เพลาซ้ายชํารุด ไปยกเส้นเชียงกงเอาที่ยางหุ้มไม่ขาดสภาพดีๆ ลองหมุนๆดู แกนไม่คดราคาไม่เกิน 1200- ใช้ได้ยาวพอๆซื้อะไหล่เทียมบ้านเรา คุณภาพ ก็ ไม่น้อยกว่า70 เปอร์เซ็น หรอก ของใหม่เทียมบ้านเรา คุณภาพออกห้างก็ได้ไม่เกิน80-90 เปอเซ็น ผมยกเส้นเชียงกงดีกว่าเพราะไม่รู้ว่า หัวเพลาด้านในจะเป็นไง ถ้าให้ช่างถอดเปลี่ยนด้านนอกแล้ว สมมติ 600+ค่าแรง ช่างถอดออกมา ด้านในก็เสียนะ โดนอีก 1000- อ่าว รวมค่าแรง 3-500 ตั้ง0 200 โอ้ย ผมเคยมาแล้ว ซื้อเชียงกงเลยมันมีประกันให้อ่า แต่จริงๆ แล้ว เปลี่ยนเพลามันไม่ต้องตั้ง0 ก็ได้ถ้าช่างไม่โง่ หรือ แกล้งโง่
ee100 toy@ aet 463
AE Thailand Club Member
Sophomore

มิเคยหวังจะเป็นวีระบุรุษ แต่ก็สุดเห็นชาติพินาศสลาย

กำลังใจ: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:11:55 »

homsตามข้างบนคับ ไม่ยากนะผมไม่เคยทำยังเปลี่ยนเองใด้เลย ไม่ยากอย่างที่คิดคับ

ขอรองบาทราชวงศ์พงศ์จักรี
                            จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย
deoden21
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 15:30:47 »

เพลาซ้ายชํารุด ไปยกเส้นเชียงกงเอาที่ยางหุ้มไม่ขาดสภาพดีๆ ลองหมุนๆดู แกนไม่คดราคาไม่เกิน 1200- ใช้ได้ยาวพอๆซื้อะไหล่เทียมบ้านเรา คุณภาพ ก็ ไม่น้อยกว่า70 เปอร์เซ็น หรอก ของใหม่เทียมบ้านเรา คุณภาพออกห้างก็ได้ไม่เกิน80-90 เปอเซ็น ผมยกเส้นเชียงกงดีกว่าเพราะไม่รู้ว่า หัวเพลาด้านในจะเป็นไง ถ้าให้ช่างถอดเปลี่ยนด้านนอกแล้ว สมมติ 600+ค่าแรง ช่างถอดออกมา ด้านในก็เสียนะ โดนอีก 1000- อ่าว รวมค่าแรง 3-500 ตั้ง0 200 โอ้ย ผมเคยมาแล้ว ซื้อเชียงกงเลยมันมีประกันให้อ่า แต่จริงๆ แล้ว เปลี่ยนเพลามันไม่ต้องตั้ง0 ก็ได้ถ้าช่างไม่โง่ หรือ แกล้งโง่
homsตามข้างบนคับ ไม่ยากนะผมไม่เคยทำยังเปลี่ยนเองใด้เลย ไม่ยากอย่างที่คิดคับ
ขอบคุณทุกคําเเนะนําครับ เเล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ
ek
Sophomore
**

กำลังใจ: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 12:59:57 »

หาของเก่าสภาพดี ไส่เข้าไปดีกว่า ซึ้ง
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 13:44:25 »

ของใหม่ เกรดดี  น่าจะราคาพอๆกับหัวเพลามือสอง

ผมว่าของใหม่ในไทยน่าจะดีกว่า ครับ  มือสองอาจจะวัดดวงเอา

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
tu _ranong
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 12:35:57 »

ของผมเปลี่ยนเมื่อเช้านี่เองครับเพลาขับด้านซายทั้งเส้น1600  ลูกหมากปีกนกตัวล่าง1คู่700 คาแรง m150ขวดเดียวครับเพราะช่วยพี่เค้าทำ (ราคาที่จ.ระนอง) สุดยอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์