Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รอบเดินเบา800ครับ ตอนเช้าสตาร์ทรอบไม่ถึง1000
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเดินเบา800ครับ ตอนเช้าสตาร์ทรอบไม่ถึง1000  (อ่าน 2704 ครั้ง)
PUI CUP
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 12:59:52 »

สตาร์ทตอนเช้ารอบไม่ถึง1000 แก้ไขงัยบ้างครับ เป็นตั้งแต่ก่อนติดแก้ส
PUI CUP
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 17:26:58 »

วางเครื่อง4aมาครับ ระบบเพี้ยนหรือป่าว รอบเดินเบา800 ใส่เกียร์ เปิดแอร์รอบต่ำอีก แก้ไขงัยบ้างครับไล่สายไฟใหม่จากศูนย์totaแล้วไม่ดีขึ้น สตาร์ตอนเครื่องเย็นรอบไม่พุ่งเลย900นิดๆ เคยเทียบรุ่นเดียวกันเค้าปกติ เลยกลายเป็นบ้าไปเลย แก้ปัญหาไม่ตกครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 07:34:41 »

สตาร์ทตอนเช้าไม่ถึง น่า จะเกิด จากหลายสาเหตุ

ลองเช็คโค้ด  ก่อนครับ จะแก้ง่ายขึ้น ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
tapat555
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 19:50:55 »

วางเครื่อง4aมาครับ ระบบเพี้ยนหรือป่าว รอบเดินเบา800 ใส่เกียร์ เปิดแอร์รอบต่ำอีก แก้ไขงัยบ้างครับไล่สายไฟใหม่จากศูนย์totaแล้วไม่ดีขึ้น สตาร์ตอนเครื่องเย็นรอบไม่พุ่งเลย900นิดๆ เคยเทียบรุ่นเดียวกันเค้าปกติ เลยกลายเป็นบ้าไปเลย แก้ปัญหาไม่ตกครับ

รอบเดินเบา 800 ถือว่าดี   แต่ใส่เกียร์ เปิดแอร์รอบต่ำอีก  ลองเช็คตัวชดเฉยรอบแอร์ ว่ามันสั่งทำงานหรือเปล่า
ของผมก็เป็นอาการนี้  วางเครื่องมาใหม่ ช่างได้แต่วางอย่างเดียว  สตาร์ทติด ไฟเปิดได้จบ  ที่เหลือเราแก้เอง อิอิอุอุ
ตอนนี้เครื่องปกติแล้ว     เครื่องที่วาง  เกียร์ ธรรมดา หรือ Auto   
      ถ้าเป็น  Auto  ลองเช็ค ระบบ เกียร์ ตามตำแหน่ง  P  R  N  D  2  L   ว่ามีไฟขึ้นสว่างตรงตามตำแหน่งนั้นมั๊ย

Crying Train
Sophomore
**

หล่อได้แค่นี้แหละ

กำลังใจ: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 11:46:34 »

ลองหัวเทียนแบบเข็มยังครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้นะเห็นเค้าว่าหลายคนแล้วอ่ะ
แต่ตอนรถผมซื้อมือ2มาแรกๆพอเปิดแอร์แล้วเดินเบาดับๆ ผมลองไล่สายไฟตามจุดที่เกี่ยวกับแอร์หมดเลย ก็หายอ่ะครับ รอผู้เชี่ยวชาญท่านต่อไป

รถไม่แรง แต่แซงจักรยานพอไหว
http://www.youtube.com/watch?v=SjX7AQFm7sg&feature=related
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์