Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ae110 ขับตอนกลางคืนแล้ววิสัยทัศไม่ดีเลยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ae110 ขับตอนกลางคืนแล้ววิสัยทัศไม่ดีเลยครับ  (อ่าน 3346 ครั้ง)
arale@ae
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 13:13:32 »

ได้รถae110 มา ขับตอนกลางคืน ไม่ค่อยสว่าง ใช้หลอดไฟ120/120w ยิ่งถ้าฝนตกมองจะเห็นเส้นถนนในระยะประชิด
โคมติดรถมาเหลือง (ขัดแล้ว) ขอถามว่า
1. ถ้าซื้อโคมใหม่จะสว่างเป็นลำแสงมั๊ย แท้กับไต้หวัน ต่างกันเยอะมั๊ยครับ
2. ซื้อโคมใสใต้หวัน จะสว่างกว่าข้อ 1 มั๊ยครับ
3. ถ้าแปลงเป็นไฮทอร์ค นอกจากสวย แล้วไม่ทราบสว่างกว่าข้อ 1 และ 2 มั๊ยครับ
ประเด็นไม่เน้นสวย แต่ต้องการสว่างที่สุด (ยังไม่มอง xenon นะครับ) เลือกแบบไหนดีครับ
arale@ae
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 22:41:12 »

จากที่ถามเอง วันนี้มาตอบเองแล้วครับ
ข้อ 1 ไม่ได้ลอง เช็คราคาเล่นๆ แท้ข้างละ 1250 ได้หวันข้างละ 500
ข้อ 2 ไต้หวัน ไม่มี มีแต่ของจีนคู่พร้อมมุม 1600 เลยได้ซื้อของจีนมาใส่ นรก สุดๆครับ รูไม่ตรง โคมกับมุมไม่ชิดกัน ไฟกระจายมั่วมาก
ข้อ 3 ยังไม่มีข้อมูลครับ เนื่องจากถ้าเปลี่ยนกระจังCกับคิ้วใต้ไฟเป็นไฮทอร์คลองดูจากที่คนอื่นทำส่วนตัวผมไม่ชอบ

สรุป ตอนนี้ใช้ของจีนไปซักพักให้มันเหลืองก่อน(คงไม่นาน) โครงการหน้าว่าจะหาไต้หวันเดิมตรงรุ่นมาใส่ ถ้าไม่เวิร์คอีก คงต้องแต่งคิ้วเดิมเพื่อใส่ไฮทอร์คครับ

ปล. มีท่านใดจะแนะนำอะไรมั๊ยครับ ถ้าผมตอบคนเดียว กระทู้นี้ต้องอยู่อีกไม่ต่ำกว่า 5 ปี อาจจะหาคำตอบที่ดีที่สุดได้ครับ
anucha.s
Freshy
*

ความโดดเดี่ยวแห่งสายลม

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011, 10:26:35 »

ของผมก็เหมือนกันครับ
ยิ่งขับไกลแล้วติดกลางคืน
ทรมานมากเลยครับ ไม่แน่
คงต้องพึ่ง xenon ละครับ
แต่อีกสาเหตุหนึ่งคือ รถโหลดด้วย
ทำให้ติดถนนมากระยะไฟเลยใกล้
สงสัยต้องยก ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 07:47:17 »

โคมเก่า ทนกว่า ดีกว่า

เอาไปล้างไฟหน้าครับ  
แล้วถ้า จานฉายมันเสื่อม มีร้านเห็นเขา รับเคลือบจานฉายครับ
ลองหาดูในเน็ท เห็น ว่าแถว จรัญ ครับ

เสร็จแล้ว ก็จัด อันนี้ไป สักชุด ครับ 850 บาท  รับลองใช้ได้ แน่นอน  ดีกว่าของเทียมได้แค่ สวยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2011, 07:48:06 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
notebook1
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 23:56:02 »

มีปัญหาเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนเป็นโคมจีน แต่ ตอนนี้ เริ่มไม่แน่ใจแล้วว
moomoo
AE Thailand Club Member
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 00:32:05 »

ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์