Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อยากทราบข้อมูล ae แต่ละปีค่ะ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล ae แต่ละปีค่ะ  (อ่าน 2942 ครั้ง)
aquaranos
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 10:20:12 »

สวัสดีค่ะ..สมาชิกใหม่นะคะ พอดีสนใจ ae อยากได้สักคัน เลยขอเข้ามาหาข้อมูลก่อนนะคะ
มีเรื่องอยากรบกวนสอบถามทุกท่านค่ะ คือ
อยากทราบว่ารถรุ่นปี 92 ขึ้นไปเป็นแบบหัวฉีดหรือเปล่าคะ
แล้วถ้าอยากซื้อมาติดแก็ส lpg ควรซื้อรุ่นปีใดขึ้นไป และขนาดเครื่อง 1.3 หรือ 1.6 ดีค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ  ซึ้ง
ขอบคุณมากค่ะ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011, 14:55:51 »

หัวฉีดไหม แล้วแต่ครับ เปิดฝากระโปร่งดูดีกว่าแน่นอน

เพราะรุ่นนี้ถ้าจะหาเดิมๆ  ไม่ทำมาบ้างก็ เปลี่ยน โน่น นี้ดู ยากครับ
แนะนำหาข้อมูล เก็บข้อมูลไปสักระยะก่อนครับ หรือซื้อกับ
คนที่ขายเราไว้ใจมากที่สุดจะเป็นดี

ของผมเองก็ 1300  ได้มาปี 94 ครับ แต่มือที่4 ในเล่ม ติดแก๊สเหมือนกันหัวฉีด AG ครับ

พยายามอย่าหารถที่ล้างเล่ม หรือเปลี่ยนทะเบียนมาเป็น รุ่นใหม่ครับ
เรามาทำเอง จะดีกว่า เพราะอะไร ถึงล้างเล่มก็อาจจะย้อมมาได้ ครับ
หาข้อมูลว่าการล้างเล่ม คืออะไร มันมีเทคนิค เยอะครับ

ถ้าชอบแรงก็ 1600  จบขับสบาย ออกเดินทาง ไกล บ่อย นั่งกันเยอะ
ตัวนี้ต้องดูดีๆ บางทีอาจจะเป็น taxi มาครับดูที่ฝาปิดท้ายหลัง เจาะรู
ติดแก๊สมาหรือยัง

ถ้าเอาประหยัดไม่เน้นแรง ขับในเมือง 1300 กำลังดีครับ

ถ้าชอบและใจรักในรุ่นนี้ นะครับเพราะว่ารถมันก็เก่ามากครับ
ควรจะต้องศึกษาบ้าง ดูแล เพราะอะไหล่ ถูกแต่ได้มา ซ่อมตลอดก็ไม่ไหวครับ

สุดท้ายก็อยู่ที่คนขับ ลองไปขับไปนั่ง ครับ และราคาที่เรารับได้
หาคนที่ขับรถ ดูรถเป็นหรือ ช่างครับ  ไม่ต้องถามเลยว่ารถชนมาไหม
ส่วนใหญ่ ชนเชี่ยวแน่นอน หาที่สภาพไม่ชนหนักก็พอครับ เชี่ยว ครูด
ยอมรับได้ ยังใส่อะไหล่ แท้เดิม อยู่ ไม่ปรับแต่ง เครื่องเดินเรียบสมบูรณ์ ครับ
ผมเองจับมา 14 ครับ ตอนนี้ก็เริ่ม ซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ไปหลายชิ้นแล้วครับ
รายละเอียดการดูรถ มันเยอะ ครับ ถ้าเรารับได้ ก็ OK ครับ

ค่อยๆหา  ค่อยๆ ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2011, 14:58:15 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
aquaranos
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011, 15:46:21 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
Diesel
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 21:30:16 »

ผมกำลังสนใจจะหามาให้ น้องภรรยาใช้สักคันพอดีครับ ของคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
arffy
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 23:02:52 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Terseed69
AE Thailand Club Member
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 02:25:14 »

สุดยอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์