Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
พื้นที่ปทุมขอเรียนเชิญร่วมทำบุญครับ update เลขบัญชี 6/7/54
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นที่ปทุมขอเรียนเชิญร่วมทำบุญครับ update เลขบัญชี 6/7/54  (อ่าน 2397 ครั้ง)
kOOn HnU kUBb
AE Thailand Club Staff
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 17:55:21 »

ผมขออนุญาติสรุปถึงสถานที่ทริปท่องเที่ยวงานบุญถวายหลอดไฟเนื่องในวันเข้าพรรษาพร้อมมิตติ้งเชิงท่องเที่ยวเลยน่ะครับว่าเราจะไปทำบุญกันที่จังหวัดนครนายกน่ะครับ  ในวันเสาร์ที่ 30 กรกฎาคม 2554 ส่วนเรื่องจุดนัดพบคือโลตัส ธัญบุรี คลอง7 เวลา10.00น.-10.30น. น่ะครับ

อันนี้ก็จะเป็นกิจกรรมที่กระผมพร้อมทีมงานนั้นร่วมกันจัดกิจกรรมท่องเที่ยวพร้อมกับอิ่มบุญเพื่อพี่น้องสมาชิกทุกท่าน ไม่ว่าสมาชิกท่านนั้นจะใหม่หรือเก่าหรือแม้กระทั่งยังไม่ได้สมัครสมาชิกเต็มตัว พวกเราก็ยินดีต้อนรับคุณเสมอและอยากให้ไปร่วมกิจกรรมดีๆแบบนี้ ปีนึงผมอาจจะจัดกิจกรรมบ่อยครั้งแต่ทุกครั้งผมก็จะพยายามทำเต็มที่และเต็มใจที่จะจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้เพื่อสมาชิกน่ะครับ เพื่อสร้างความรักความสามัคคีในกลุ่ม มิตรภาพและความสุขและรอยยิ้ม ผมได้เห็นก็ดีใจมากมายแล้วครับ ผมอยากให้พี่น้องสมาชิกได้ไปร่วมงานสร้างสรรค์แบบนี้ด้วยกันน่ะครับ   ขอบคุณครับ    ขอบคุณ ขอบคุณ
นี้คือบรรยากาศ และสภาพของวัดค้าบ...

เพิ่มเติมนะค้าบบ หลังจากที่เราได้ไปสำรวจและสอบถามหลวงพี่ที่วัดแห่งนี้แล้วได้รู้ถึงความขาดแคลนเกี่ยวกับเรื่องน้ำและอาหารค่อนข้างมากเพราะวัดนี้ไม่มีน้ำใช้นะค้าบ ประปาไม่ถึง เจาะบาดาลไม่ได้(อยู่บนเขา) ต้องรอน้ำจาก อบต. อย่างเดียว ได้น้ำมา 1 คันรถ ก็ไม่มีที่เก็บน้ำ..และทางวัดเห็นว่าสายไฟ ปลั๊กไฟนั้นค่อนข้างที่จะทรุดโทรม

คณะสำรวจแห่งเมืองปทุมก็เลยคิดว่าคือ..เราน่าจะถวายปัจจัยหรือ ถ้าสมาชิกบางท่านเห็นว่าเราควรที่จะซื้ออุปกรณ์ในการสร้างที่เก็บน้ำอย่างเช่นวงกบปูน(กลมๆ) เอามาสร้างถังเก็บน้ำสักหน่อย

สิ่งที่วัดนี้ต้องการ พวกสายไฟ ปลั๊ก สวิทช์ น้ำอุปโภค บริโภค  
ข้าวสาร อาหารแห้ง (ที่วัดนี้ไม่ค่อยมีชาวบ้านมาถวายอาหาร..เนื่องจากมีชาวบ้านอยู่น้อยมากกก..ต้องหุงข้าวเองเป็นบางวัน)ส่วนเรื่องหลอดไฟนั้น ได้ถามหลวงพี่แล้วว่าทางวัดไม่ค่อยต้องการมากนัก ผมก็เลยคิดว่าเรื่องหลอดไฟนั้นคงไม่ต้องที่จะถวายมากนักเปลี่ยนเป็น นำเงินมารวบรวมซื้อสิ่งของพวก สายไฟ ปลั๊กไฟต่างๆให้กับทางวัดจะดีกว่าและที่สำคัญสุดคือน้ำดื่มน่ะครับ

สืบเนื่องจากที่ทางพื้นที่ปทุมธานีได้จัดทริปท่องเที่ยวงานบุญเนื่องในโอกาสเข้าพรรษา ณ.วัดเขาราชสีห์ จังหวัดนครนายก วันเสาร์ที่ 30 กรกฎาคม 2554นั้น กระผมขอสรุปยอดเงินบริจาคเกี่ยวกับการซื้ออุปกรณ์ไฟฟ้า  กระผมใคร่ขออนุญาติให้พี่น้องทุกพื้นที่ช่วยรวบรวมเงินที่จะสมทบซื้อของบริจาคในครั้งนี้ภายในวันที่ 9 กรกฎาคม 2554ด้วยน่ะครับ เพราะว่าผมจะฝากให้น้าอ๊อฟ(ซิตี้)ซื้ออุปกรณ์ สายไฟ,ปลั๊กไฟต่างๆผ่านทางน้าอ๊อฟเนื่องจากน้าอ๊อฟแกสามารถซื้ออุปกรณ์ได้ในราคาพิเศษครับแล้วพวกเราชาว ae.tจะได้ร่วมใจกันถวายอุปกรณ์ไฟฟ้าร่วมกัน  ส่วนเรื่องสิ่งของอย่างอื่น เช่นน้ำดื่มหรือของสังฆทานและของถวายต่างๆนั้นก็แล้วแต่ทางพื้นที่จะถวายกันครับ กระผมในฐานะตัวแทนพื้นที่ปทุมธานี ขอขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านมา ณ.ที่นี่ด้วยครับ และขอบุญกุศลที่พี่น้องร่วมบริจาคนั้นจงไปสู่พี่น้องทุกท่านครับ       ส่วนเรื่องการโอนเงินนั้นกระผมจะแจ้งเลขที่บัญชีให้พี่น้องทราบอีกครั้งน่ะครับ การซื้อของในครั้งนี้กระผมรับรองว่ามีใบเสร็จมาให้พี่น้องทุกท่านได้ทราบในการซื้อของครั้งนี้ครับหรือถ้าอยากทราบรายละเอียดโทรหาผมได้เลยครับ 085-444-0885 หนูครับ ขอบขอบคุณพี่น้อง เออี ไทยแลนด์ครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2011, 07:11:53 โดย หนู ณ.ปทุม » บันทึกการเข้า
AKE-101@SBA#18
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 405

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 20:25:33 »

สุดยอด

Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 18:39:05 »

อัพเดตเวลาและสถานที่นัดพบให้แล้วน่ะครับ ยังไงก็ร่วมทำบุญกันน่ะครับ ซึ้ง ซึ้ง
TOEY@SBA#12
Super Senior

กำลังใจ: 181

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 08:35:30 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 19:33:17 »

สุดยอด  สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!
Professor
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 15:03:33 »

ทำบุญกันน่ะ จูจุ๊บ!!
Professor
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 00:57:42 »

สืบเนื่องจากที่ทางพื้นที่ปทุมธานีได้จัดทริปท่องเที่ยวงานบุญเนื่องในโอกาสเข้าพรรษา ณ.วัดเขาราชสีห์ จังหวัดนครนายก วันเสาร์ที่ 30 กรกฎาคม 2554นั้น กระผมขอสรุปยอดเงินบริจาคเกี่ยวกับการซื้ออุปกรณ์ไฟฟ้า  กระผมใคร่ขออนุญาติให้พี่น้องทุกพื้นที่ช่วยรวบรวมเงินที่จะสมทบซื้อของบริจาคในครั้งนี้ภายในวันที่ 9 กรกฎาคม 2554ด้วยน่ะครับ เพราะว่าผมจะฝากให้น้าอ๊อฟ(ซิตี้)ซื้ออุปกรณ์ สายไฟ,ปลั๊กไฟต่างๆผ่านทางน้าอ๊อฟเนื่องจากน้าอ๊อฟแกสามารถซื้ออุปกรณ์ได้ในราคาพิเศษครับแล้วพวกเราชาว ae.tจะได้ร่วมใจกันถวายอุปกรณ์ไฟฟ้าร่วมกัน  ส่วนเรื่องสิ่งของอย่างอื่น เช่นน้ำดื่มหรือของสังฆทานและของถวายต่างๆนั้นก็แล้วแต่ทางพื้นที่จะถวายกันครับ กระผมในฐานะตัวแทนพื้นที่ปทุมธานี ขอขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านมา ณ.ที่นี่ด้วยครับ และขอบุญกุศลที่พี่น้องร่วมบริจาคนั้นจงไปสู่พี่น้องทุกท่านครับ       ส่วนเรื่องการโอนเงินนั้นกระผมจะแจ้งเลขที่บัญชีให้พี่น้องทราบอีกครั้งน่ะครับ การซื้อของในครั้งนี้กระผมรับรองว่ามีใบเสร็จมาให้พี่น้องทุกท่านได้ทราบในการซื้อของครั้งนี้ครับหรือถ้าอยากทราบรายละเอียดโทรหาผมได้เลยครับ 085-444-0885 หนูครับ ขอบขอบคุณพี่น้อง เออี ไทยแลนด์ครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
Professor
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2011, 07:12:55 »

ธ.ทหารไทย สาขาบางบัว ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายชัยภัทร พัฒนสุวรรณ เลขที่103-2-26467-1 ครับ  ขอขอบคุณมากๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์