Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ทำช่วงล่างมา2หมื่นกว่าบาทเกือบ3หมื่นถึงว่าแพงรึป่าวอ่ะครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำช่วงล่างมา2หมื่นกว่าบาทเกือบ3หมื่นถึงว่าแพงรึป่าวอ่ะครับ  (อ่าน 5027 ครั้ง)
ake17
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 15:00:10 »

เนื่องด้วยผมไปทำช่วงล่างร้านเพื่อนแฟนผมแถวซอยศรีนครินทร์ 40 หรือ41เนี่ยแหละแล้วผมเห็นเค้าว่าทำดีอย่างนู้นอย่างนี้เลยควายที่อยากรู้ว่าดีจริงรึป่าวจึงตัดสินใจว่าตกลงจะเอารถมาทำนะเป็นรุ่นae110ทำช่วงล่างใหม่หมดเลยนะตอนแรกประเมินคราวๆๆมาอยู่ที่หมื่นกว่าๆๆไปๆมาๆมีมาเพิ่มอีจึงไม่ได้คิดอารายคิดแค่ว่าทำมาเดียวก็คงจะดีกว่าเดิมแต่สุดท้ายพอทำเสร็จแล้วลองมาขับอาทิตย์แรกเบรคดังเอากลับไปแก้ทั้งวันแต่ยังไม่หายช่างร้านนี้มีประสบการนะครับแต่ไม่เก่งเพราะว่าจับจุดไม่ได้และก็เดาไปส่งและพอใช้ไปได้ประมาณเดือนกว่าๆผมเริ่มรู้สึกว่ามันไม่ได้ดีไปกว่าเดิมซักเท่าไหร่อ่ะครับมีเสียงอยู่เหมือนเดินเพียงเเต่ว่าเปลี่ยนลูกยางแล้วมันจะไม่มีเสียงเหล็กกระทบกันอ่ะครับแค่นี้เองที่ได้มาจากการทำช่วงล่างและทางร้านก็ว่าว่าราคานี้ผมพยายามเซฟให้สุดๆๆแล้วนะครับก็เลยพูดไม่ออกเลยครับจึงอยากเตือนนะครับว่าควรศึกษาร้านที่จะเอาเงินไปให้เค้าก่อนที่จะตัดสินใจอ่ะครับ..........
โจ้_AE111
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 15:24:15 »

ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ

taoee
Super Senior

แค่e100

กำลังใจ: 43

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 09:05:15 »

จ๊ากๆ จ๊ากๆ

อยาก ทำอะไร ก็ทำ
waikhongsong
Super Senior

กำลังใจ: 36

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 08:52:42 »

โดนฟันกลางหลังเลย ผมโดนประจำ จนต้องเรียนรู้ในการทำรถเอง ถ้าแพงอย่างนี้ผมว่าเข้าศุนย์ดีกว่า ไปหา้น้ายอด ผู้จัดการศูนย์โตโยต้า พี เอส ลำลูกกา ราคาย่อมเยา และฝีมือดีสุด เพราะน้าเขาก็ใช้รถตัวถัง ae อยู่

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
arffy
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 19:32:35 »

กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 08:59:33 »

ของผมเข้า act สบายใจ
ค่าแรงมีราคาเดียวคือ 200
ส่วนอะไหล่ถ้าเสียเยอะเขาจะบอกเราก่อนว่าต้องเปลี่ยน
แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย กลับไปก็ไม่เสียค่าแรง
เพราะเค๊าถือว่าเค๊าจับผิดจุด ส่วนของที่เปลี่ยนเค๊าจะดูว่ามันเสียจริงๆ
ไม่งั้นไม่เปลี่ยน
ถ้าจะเปลี่ยนก็แล้วแต่ว่าลูกค้าอยากเปลี่ยนไหม
สบายใจดี

darkmany
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 17:18:01 »

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะ จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!

อันตายเล่นคาสิโนออนไลน์ไม่ได้ช่วยให้รวยมีแต่จน
bufpea
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 16:08:50 »

แพงมากกกกครับ ผมเพิ่งไปทำมา ae111 ทำช่วงล่างใหม่ครับ จบที่ 6000 บาทไทยครับ ขับเงียบเลย

ร้านอยู่แถวจรัญสนิทวงศ์ครับ ซอยจรัญฯ 39 วัดดงมูลเหล็ก

ชื่อร้าน พรชัยลูกหมากครับ เบอร์ติดต่อ 02-4110647 พี่หมวย

พี่เขาเป็นกันเองมากครับ อะไรเสียก็จะบอกเราก่อนเปลี่ยนครับ
Estranged
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2014, 05:02:40 »

ถ้าดีขึ้นกว่าเดิมก็อย่าคิดมาก เงินทองตายไปก็เอาไปไม่ได้

สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉย ๆ ดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์