Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เข้าเกียร์ไม่ได้ (MT)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์ไม่ได้ (MT)  (อ่าน 2668 ครั้ง)
Blackbone
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 09:01:42 »

เนื่องจากรถผมมีปัญหาไม่สามารถเข้าเกียร์ได้ในบางครั้ง เท่าที่ดูอาการมักจะเกิดหลังจากรถขึ้นเนินกระดก
หรือกระแทกพื้นต่างระดับแล้วจะรู้สึกได้ว่าเมื่อเปลี่ยนเกียร์พอปล่อยคลัชนิดเดียว รถจะพุ่งออกเลย ซึ่งต่างจากระยะปล่อยคลัชปกติ
หลังจากนั้นเมื่อรถหยุด แล้วพยายามจะเข้าเกียร์ 1 ใหม่แล้วจะเข้าไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ แล้วหากต้องซ่อมเพื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าวต้องเปลี่ยนส่วนใดบ้างครับ
รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ
poumanu
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 16:43:02 »

น่าจะเกี่ยวกับครัชครับ ของผมเปลี่ยนยกชุดเลย หายสนิท
tooche
Freshy
*

กำลังใจ: 1

รถยนต์: Toyota 4afe

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 07:32:32 »

เปลี่ยนชุดซ่อมก้อหายครับ
tongga3
AE Thailand Club Member
Senior

ยินดีกับทุกๆเรื่อง...มาเหอะ

กำลังใจ: 37

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 13:22:51 »

Oh!! Goddd... ของผมก็เป็น Oh!! Goddd...
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 22:57:07 »

ลองเปลี่ยน น้ำมันเกียร์ บ้างหรือยังครับ
ถ้าไม่หาย คงต้องซ่อมเปลี่ยน คลัท ครับ
หรือจะลองตั้งขา คลัทให้สูงขึ้น สักหน่อยดูครับ
ลองใช้ไปก่อน

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Teakman
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 19:01:33 »

เปลี่ยนชุดซ่อมราคาเท่าไร ใช้เวลาทำนานไหมคับ
eagle44z
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 12:14:06 »

เรียนดังนี้ ชุดซ่อมคลัช  บน ซื้อทั้งชุดประมาร320 หรือจะ ซื้อลูกยาง2วง Seiken มาเปลี่ยนเอง 80-
            ชุดซ่อมคลัชล่าง ไม่ค่อยเสีย ชุดซ่อมราคาคล้ายๆกัน
แนะนำซ่อมชุดบนดูก่อน
             ซื้อกระบอกคลัชยกชุด ชุดบน500 ล่าง500 เก่าเชียงกง เพราะ ปั๊มบนชอบสึกซ่อมไม่หายครับ ลองดูไม่แพง AE หาอะไหล่งาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์