Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ถามหน่อยครับ ae92 ตัดสปริงแล้วขับกินขวา
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ ae92 ตัดสปริงแล้วขับกินขวา  (อ่าน 2391 ครั้ง)
hnumc4
AE Thailand Club Member
Freshy

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 08:44:42 »

ตัดสปริงโช๊คหน้ามาพร้อมตั้งศูนย์ด้วยแต่ขับยังกินขวาอยู่ (ปล่อยมือไม่ได้เลยแว๊ปตลอด)
สังเกตุว่าด้านล้อซ้ายฝั่งคนขับมันต่ำกว่าขวาประมาณ เซนกว่าๆ วิ่งประมาณ110km/h จะสั่นนิดๆ
ก่อนหน้านี้ไม่เป็น  หรือว่าโหลดแล้วจะเป็นแบบนี้ครับ ขอบคุณครับ
TOEY@SBA#12
Super Senior

กำลังใจ: 181

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 12:17:43 »

รอผู้รู้มา ตอบ  *กูรูวิชาการ*

Ku-Jub-92@SBA#01
High Super Senior

กำลังใจ: 101

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:48:12 »

ไม่ใช่แล้วครับแสดงว่าตัดสปริงไม่เท่ากัน
ที่ว่าล้อฝั่งซ้ายต่ำกว่าได้ลองวัดยังครับอย่ามองด้วยตาเปล่าครับอาจจะหลอกตาก็ได้
ลองวัดจากขอบล้อ Max ไปถึงซุ้มล้อทั้งสองข้างครับว่าเท่ากันไหม
แต่ว่าห่างแค่ 1 Cm. ไม่น่าจะกินได้ถ้าได้ตั้งศูนย์แล้วนะครับ
ลองกลับไปให้ที่ร้านตั้งศูนย์เขาเช็คอีกที
ดีที่สุดครับ

อยู่หรือไม่อยู่จะมีค่าไรแล้วจะอยู่หาพี่อาทำไมวะ
TOEY@SBA#12
Super Senior

กำลังใจ: 181

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 18:14:46 »

ไม่ใช่แล้วครับแสดงว่าตัดสปริงไม่เท่ากัน
ที่ว่าล้อฝั่งซ้ายต่ำกว่าได้ลองวัดยังครับอย่ามองด้วยตาเปล่าครับอาจจะหลอกตาก็ได้
ลองวัดจากขอบล้อ Max ไปถึงซุ้มล้อทั้งสองข้างครับว่าเท่ากันไหม
แต่ว่าห่างแค่ 1 Cm. ไม่น่าจะกินได้ถ้าได้ตั้งศูนย์แล้วนะครับ
ลองกลับไปให้ที่ร้านตั้งศูนย์เขาเช็คอีกที
ดีที่สุดครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

E20VTU

กำลังใจ: 317

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4EFE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆๆ
สังกัดพื้นที่: สระบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 08:48:07 »

การโหลดไม่นิยมตัดสปริงครับ หาสปริงโหลดมาใส่ดีกว่า
Ku-Jub-92@SBA#01

กำลังใจ: 101

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 16:06:24 »

การโหลดไม่นิยมตัดสปริงครับ หาสปริงโหลดมาใส่ดีกว่า
แม่นเลยครับ(แต่ของผมก็ตัดนะแต่ใช้เครื่องตัดที่ดีพอประมาณครับ) อิอิอุอุ

อยู่หรือไม่อยู่จะมีค่าไรแล้วจะอยู่หาพี่อาทำไมวะ
hnumc4
Freshy

กำลังใจ: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 22:52:09 »

ถ้าใช้สปริง ต้องใช้รุ่นไหนยังไงครับ เพราะตอนนี้ขับไม่ดีเลย มันกระด้างมากเลยครับ
ตอนไปตัดเขาก้อแนะนำสปริง แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกอย่างไร ก้อเลยตัดมาก่อนสุดท้ายก้อเหมือนที่พี่เขาว่าเดี๋ยวน้องก้อต้องหาสปริงโหลดใส่ เพราะมันจะเเข็งมาก เหมือนที่เขาว่าเป๊ะ วันจันทร์จะผ่านเชียงกงวังน้อย เพื่อหาโช๊คหลังใหม่(ของเดิมดังแก๊กๆๆๆๆ) ตอนตกหลุมช่างบอกว่าโช็คหลังพัง พี่ๆคนไหนมีร้านแนะนำบ้างคัรบ
AKE-101@SBA#18

กำลังใจ: 405

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 23:02:35 »

ลองไปตั้งกระทู้หน้า Free style ดีกว่า น่าจะได้คำตอบเร็วๆและดีๆ เพราะกูรูส่วนใหญ่จะเล่นหน้า Free style กันทั้งนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์