Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
4a fe ไฟเครื่องโชว์ เป็นเพราะอาราย รบกวน ขอคำแนะนำด้วยคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a fe ไฟเครื่องโชว์ เป็นเพราะอาราย รบกวน ขอคำแนะนำด้วยคับ  (อ่าน 2898 ครั้ง)
kendo
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 14:40:46 »

คือว่ารถผมไปเครื่องโชว์ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอาราย แล้วถ้าขับไปเลื่อยๆ ยังไม่แก้ไขจะเป็นรัยหรือป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ

เรื่องของความเร็ว ต้องวัดกันที่ใจ
aonoa
AE Thailand Club Member
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 09:46:40 »

แนะนำว่าอย่าขับ ให้รีบเข้าอู่หรือศูนย์เช็คโค๊ดดู่ก่อนดีกว่า ขืนขับต่ออาจจะดับกลางอากาศได้นะคับ

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
isara
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 17:57:08 »

เช็คโค๊ตครับ อาจมีอุปกรณ์บางจุดเสีย เช็คเองได้ครับ
ไปหาช่างแล้วเรื่องเยอะ หาดูวิธีทางเน็ตได้ครับ พอเจอแล้วซื้อของมาเปลี่ยน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์