Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
!! กระทู้ลงคะแนนเลือกประธาน AE Thailand Club และกติกาวาระการทำหน้าที่ !!
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! กระทู้ลงคะแนนเลือกประธาน AE Thailand Club และกติกาวาระการทำหน้าที่ !!  (อ่าน 21274 ครั้ง)
ปลาทูน้อยกลอยใจ
ยาม
Senior
**

...น้องเขียวแปลงร่างเป็น บูลซัง...

กำลังใจ: 70

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: 3S-GE
อุปกรณ์แต่งรถ: ..รถบ้าน..
สังกัดพื้นที่: All Zones

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 02:04:01 »

...จากที่น้ากิฟท์ตั้งกระทู้เพื่อขอตัวแทนแต่ละพื้นที่ เพื่อเป็นตัวแทนในการลงคะแนนเสียงเลือกประธานคลับ ตอนนี้แต่ละพื้นที่คงได้ตัวแทนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว.. คงได้เวลาที่ขอให้ตัวแทนแตะละพื้นที่ทำการออกเสียงเพื่อเลือกประธานคลับอย่างเป็นทางการนะครับ ..  ก่อนอืนขอชี้แจงวัตถุประสงค์และรายละเอียดของการเลือกประธานคลับ ที่ได้มีการประชุมปรึกษาสรุปกันมาดังนี้ครับ

1.เพื่อเป็นตอบสนองต่อแนวความคิดในการตั้ง AE Thailand Club ที่ว่า "คลับเป็นของสมาชิกทุกๆคน" ดังนั้นการเลือกประธานจะมาจากการออกเสียงลงคะแนน จากตัวแทนสมาชิกในแต่ละพิ้นที่ เนื่องจากตัวแทนในแต่ละพื้นที่ถือว่าเป็นตัวแทนของสมาชิกคลับในพื้นที่นั้นๆ โดยในแต่ละพื้นที่สามารถเสนอชื่อและลงคะแนนเสียงให้แก่ผู้ที่คิดว่าเหมาะสม นับเป็นหนึ่งคะแนน โดยสต๊าฟส่วนกลางรวมทั้งประธานคลับ ที่ทำหน้าที่ ณ.ขณะนั้นสามารถรวมกันออกเสียงได้ 1 คะแนน (เนื่องจากปัจจุปันยังไม่มีประธานคลับที่มาจากการลงคะแนนจึงยังไม่มีเสียงส่วนนี้) ประธานคลับที่ได้รับเลือกจากคะแนนเสียงส่วนใหญ่ จะต้องทำการตั้งสต๊าฟส่วนกลางใหม่ โดยคัดเลือกมาจากสมาชิกคลับ ซึ่งสามารถเป็นสต๊าฟส่วนกลางที่ทำหน้าที่อยู่ ณ.ขณะนั้นได้ และต้องประกาศรายชื่อสต๊าฟส่วนกลางใหม่ให้สมาชิกคลับทุกๆท่านทราบผ่านทางเว็บบอร์ดถายใน  1 เดือนหลังจากได้รับเลือก

2. ประธานคลับจะครบวาระทุกๆ 2 ปีหลังจากได้รับเลือกและต้องทำการจัดการลงคะแนนเสียงเลือกตั้งประธานคลับคนใหม่ให้เสร็จสิ้นหลังจากครบวาระ ไม่เกิน 30 วัน โดยประธานคลับสามารถถูกเสนอชื่อและได้รับเลือกเพื่อทำหน้าที่ต่อไปได้ตามการลงคะแนนเสียงส่วนใหญ่ตามข้อ 1

3. พื้นที่ ที่สามารถเสนอชื่อตัวแทนในการลงคะแนนเสียงเลือกประธานคลับต้องมีสมาชิกที่สมัครอย่างเป็นทางการอย่างน้อย 10 คน

4. สต๊าฟส่วนกลางจะครบวาระพร้อมประธานคลับและต้องทำการคัดเลือกใหม่โดยประธานคลับหลังจากได้รับการลงคะแนนเสียง

5. ประธานคลับที่ครบวาระต้องทำรายละเอียดบัญชี ค่าใช้จ่าย เงินคงเหลือของคลับและส่งมอบให้ประธานคลับคนใหม่ และต้องนำรายละเอียดบัญชีค่าใช้จ่าย เงินคงเหลือของคลับชี้แจงผ่านเว็บบอดร์เพื่อให้สมาชิกทุกๆท่านรับทราบ ก่อนวันครบกำหนดวาระการทำหน้าที่ประธานคลับ

ผมขอสงวนสิทธิ์การตอบกระทู้นี้เฉพาะผู้ที่ได้รับเสนอชื่อเป็นตัวแทนในแต่ละพื้นที่ โดยขอให้สต๊าฟที่ดูแลในแต่ละพื้นที่ส่งรายชื่อของตัวแทนของพื้นที่นั้นๆ มาให้ผมทาง PM และผมจะเพิ่มรายชื่อเข้าไปในกระทู้นี้เพื่อแจ้งให้ทราบว่าใครเป็นตัวแทนจากพื้นที่ไหน และเพิ่มสิทธิ์ให้สามารถตอบกระทู้ได้ โดยตัวแทนแต่ละพื้นที่ สามารถเสนอชื่อผู้ที่คิดว่าเหมาะสมเป็นประธานคลับในกระทู้นี้ โดยจะนับเป็นการลงคะแนนเสียงด้วย หรือสามารถลงคะแนนเสียงให้แก่ผู้ที่ได้รับการเสนอชื่อจากตัวแทนพื้นที่ต่างๆโดยนับเป็น หนึ่งคะแนนเสียงเช่นกัน

ผมขอกำหนดกำหนดการตามนี้นะครับ
1. วันสุดท้ายในการส่งชื่อตัวแทนแต่ละพื้นที่    25 มิถุนายน 2551
2. วันสุดท้ายในการลงคะแนน                     28 มิถุนายน 2551
3. วันประกาศผลการลงคะแนน                   29 มิถุนายน 2551

ถ้าท่านเพื่อนๆสมาชิกท่านใดมีข้อสงสัย หรือเสนอแนะอย่างไรรบกวนตั้งกระทู้หรือ PM ถามผมได้เลยนะครับผม

รายชื่อตัวแทนที่ของแต่ละพื้นที่

พื้นที่                            ตัวแทนลงคะแนน
พื้นที่จังหวัดภาคตะวันตก        Ople8124_Western Thailand 
พื้นที่จังหวัดภาคกลาง              URISANG

พื้นที่กรุงเทพฝั่งตะวันตก        BaNGYAi025
พื้นที่กรุงเทพตอนเหนือ         ข้าวแกง_1
พื้นที่กรุงเทพตอนใต้            เต้..สำเหร่
พื้นที่กรุงเทพตอนกลาง            โอ๋AE101
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2008, 18:01:35 โดย ปลาทูน้อยกลอยใจ » บันทึกการเข้า

URISANG
AE Thailand Club Member
High Super Senior

อยุธยา

กำลังใจ: 172

รถยนต์: Accord 95
รหัสเครื่องยนต์: เดิม
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิม
สังกัดพื้นที่: ภาคกลาง

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 08:44:23 »

ขอเปิดงานเลยนะ........
   กระผม urisang  สต๊าฟพื้นที่จังหวัดภาคกลาง  ขอลงคะแนนเลือกประธานคลับเออีไทยแลนด์

" พี่จ๊อด"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2008, 11:16:16 โดย URISANG » บันทึกการเข้า
Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 09:11:27 »

ในนามตัวแทนออกเสียงขอพื้นที่ภาคตะวันตก ได้ทำการโหวตและซานด์เสียงกันแล้วและผลออกมาเอกฉันท์ในพื้นที่ภาคตะวันตกดังนี้

ประธานคลับเออีประเทศไทย ได้แก่ "พี่จ๊อด jod87"

โอเปิล ตะวันตก สยามประเทศ

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

ดังแต่ท่อ@ล้อไม่หมุน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 73

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
สังกัดพื้นที่: CENTRAL BKK AREA

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 09:17:13 »

ผมในนามตัวแทนพื้นที่กรุงเทพกลางทุกคนขอโหวตให้  พี่จ๊อด ครับ สุดยอด
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 10:12:51 »

ผมเสนอ พ.ต.ท.นิตินัย ไชยพิเดช ครับผม
เต้...สำเหร่
High Super Senior

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 11:24:22 »

โหวต พี่จ๊อด ...คับป๋ม สุดยอด จาก กทม.ใต้ คับ น้าปลาทู  ขอบคุณ

Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 20:26:17 »

น้าจ๊อด 1 เสียงครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์