Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ถังแก๊สมันติวาร์ว คือยังไง
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังแก๊สมันติวาร์ว คือยังไง  (อ่าน 3324 ครั้ง)
Mage@4a20V
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 66

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 13:23:08 »

มีข้อดีกว่าถังปกติยังไง
แล้วราคาเท่าไร แตกต่างกับถังปกติมากไหมครับ รบกวนด้วย

บ้าน:Western Area
ทำงาน:ลพบุรี
Sony47
Senior

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 10:36:06 »

อยากรู้เหมือนกัน

Mage@4a20V

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:53:58 »

นั้นดิครับ

Edeaw
AE Thailand Club Staff
High Super Senior
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 19:12:04 »

เป็นพวกถัง ที่ใส่ วาล์ว ออโต้ อ่ะครับ ไม่ต้อง หมุนมือ ข้อดีคือ จะตัดการทำงานเอง เมื่อแรงดันถัง ผิดปกติ ข้อเสียคือ แพงกว่า ถังมือหมุน

นี่เป็นข้อมูล เบื้องต้น คร่าวๆ นะครับ

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 23:35:52 »

ตัดเร็วเมื่อมีการรั่วของแก๊ส  ในระบบ

เติมแก๊สไม่ต้องเปิดปิดถัง

ปลอดภัยแน่นอน

ถังราคาไม่หนีกันต่าวกันที่วาวล์
เด๊ยวนี้ราคาไม่แพงครับ

เลือกเอาปลอดภัยเถอะครับ รถเราเก่าแล้ว

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Mage@4a20V

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 14:54:13 »

เป็นพวกถัง ที่ใส่ วาล์ว ออโต้ อ่ะครับ ไม่ต้อง หมุนมือ ข้อดีคือ จะตัดการทำงานเอง เมื่อแรงดันถัง ผิดปกติ ข้อเสียคือ แพงกว่า ถังมือหมุน

นี่เป็นข้อมูล เบื้องต้น คร่าวๆ นะครับ
ตัดเร็วเมื่อมีการรั่วของแก๊ส  ในระบบ

เติมแก๊สไม่ต้องเปิดปิดถัง

ปลอดภัยแน่นอน

ถังราคาไม่หนีกันต่าวกันที่วาวล์
เด๊ยวนี้ราคาไม่แพงครับ

เลือกเอาปลอดภัยเถอะครับ รถเราเก่าแล้ว
ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์