Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
7a-fe twincoil ติดแก๊สแล้วไฟรูปเครื่องโชว์
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 7a-fe twincoil ติดแก๊สแล้วไฟรูปเครื่องโชว์  (อ่าน 3553 ครั้ง)
ae1800
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 22:45:01 »

รถพึ่งเสร็จพอดี เป็น7a-fe twincoil ติดแก๊สแบบmixเวลาใช้แก๊สแล้วไฟรูปเครื่องจะโชว์ เวลาแก๊สตัดต่อจะกระตุกถึงขั้นดับ(บางครั้ง) ควรแก้ยังไงดีคับ Oh!! Goddd...
Edeaw
AE Thailand Club Staff
High Super Senior
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 11:35:34 »

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=21661.0

รบกวนรอ คำตอบ ก่อนนะครับ

ส่วนเรื่อง  เปลี่ยนแล้วกระตุกเกือบดับ ให้ปรับใหม่ คือ เวลา จะเปลี่ยนเป็นแก๊ส ให้เปลี่ยน ตอนรถ อยู่กับที่ อ่ะครับ เป็นเกียร์ว่าง

เพราะการติดตั้งของแต่ละร้าน ไม่เหมือนกัน บางร้าน ตัดติ๊ก บางร้าน ตัดหัวฉีด จึงทำให้ ช่วงเวลา การตัดแก๊ส มีกระตุก ครับ

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
ae1800
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 15:34:47 »

เวลาเดินเบาจะดับคับทั้งเดิมเบาแก๊สตัดเป็นน้ำมันก็ดับ หรือเดินเบาน้ำมันตัดเป็นแก๊สก็ดับเหมือนกัน ต้องเร่งรอบเอาไว้แล้วค่อยตัดเครื่องก็จะกระตุกทุกครั้งไม่ว่าจะสลับเป็นอะไร คงเอาไปให้ช่างดูเร็วๆนี้แหละคับว่าควรทำไง แถมเดินเบา(แอร์ตัด)ก็ยังสั่นมากใส่ตัวชดเชยรอบก็ไม่หายคงต้องไปตั้งใหม่ แต่อัตราเร่งแก๊สกับน้ำมันนี่พอๆกันคับลื่นดี

อ่อ ส่วนไฟเครื่องโชว์เห็นช่างบอกว่าsensorท่อไอเสียมันจับค่าได้ผิดปกติเลยขึ้นโชว์ ช่างบอกเดี๋ยวจะต่อหลอกsensorให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 15:37:03 โดย ae1800 » บันทึกการเข้า
Edeaw
AE Thailand Club Staff
High Super Senior
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 11:08:56 »

อย่าลืม ตรวจเช็ค พวก หัวเทียน ด้วยนะคร๊าบบ

แนะนำใช้ หัวเทียน เข็ม ครับ แพงกว่า แต่คุ้ม ครับ คนแก๊ส ไฟต้องดี

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
ae1800
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 00:37:19 »

อย่าลืม ตรวจเช็ค พวก หัวเทียน ด้วยนะคร๊าบบ

แนะนำใช้ หัวเทียน เข็ม ครับ แพงกว่า แต่คุ้ม ครับ คนแก๊ส ไฟต้องดี
ขอบคุณคร๊าบ ตอนนี้รถไปอยู่โรงหมอแล้ว กลับมาเมื่อไหร่จะเอามารายงานคับ อิอิอุอุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์