Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
กระจกมองข้าง AE101 ไฟฟ้า มีปัญหาครับ++ทำไงดี++
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้าง AE101 ไฟฟ้า มีปัญหาครับ++ทำไงดี++  (อ่าน 4350 ครั้ง)
บุคคล_ทั่วไป
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 13:29:28 »

คือว่ากระจกมองข้าง(ไฟฟ้า)นะครับ ข้างซ้ายเป็นข้างเดียว เวลาพับเข้าพับออก มันไม่ออกต้องใช้มือช่วยดันเวลา  พับเข้าก็เหมือนกัน Oh!! Goddd...  แต่มันมีเสียงเหมือนมอเตอร์มันทำงานปกรติ  อย่างนี้ผมต้องทำไงดีครับ แนะนำด้วยครับ ซึ้ง

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 01:56:28 »

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ง๋อยเหงา

Sugarman
AE Thailand Club Staff
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 03:31:45 »

อาการเหมือนแรงมอเตอร์ไม่พอ รอหาดูจุดที่อาจเกิดการเบียดการขัดขวางที่ทำให้มอเตอร์เพิ่มภาระ ดูนะครับ
ถ้าไม่มี สิ่งต่อไปก็น่าจะเป็นที่ตัวมอเตอร์เอง แนะนำว่าให้เปลี่ยนครับ เสียงทำงานแต่ก็ไม่ได้แปลว่าทำงานแรงปกติครับ

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 11:36:59 »

อาการเหมือนแรงมอเตอร์ไม่พอ รอหาดูจุดที่อาจเกิดการเบียดการขัดขวางที่ทำให้มอเตอร์เพิ่มภาระ ดูนะครับ
ถ้าไม่มี สิ่งต่อไปก็น่าจะเป็นที่ตัวมอเตอร์เอง แนะนำว่าให้เปลี่ยนครับ เสียงทำงานแต่ก็ไม่ได้แปลว่าทำงานแรงปกติครับ
สุดยอด สุดยอด  และถ้ามอเตอร์เสียเราจะหาซื้อที่ไหนครับ  เชียงกงป่ะครับและเขาจะขายแต่มอเตอร์หรือป่ะครับ    สุดยอด ขอรอดูเหตุผลหลายๆๆท่านครับ   ซึ้ง ซึ้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 17:46:01 »

สุดยอด

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 23:53:33 »

สงสัยเที่ยวกันหมดเลย ง๋อยเหงา ไม่มีใครช่วยแนะนำกันเลย.. *กูรูวิชาการ* ต้องรอ.ต่อไป ง๋อยเหงา Oh!! Goddd... มีข่าวมาบอก!!!! มีข่าวมาบอก!!!! งง

bussyhot
Sophomore
**

กำลังใจ: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 15:46:47 »

เคยรื้อของ ae111 ชุดครอบเฟืองมันแตกซื้อเชียงกงมาทั้งข้างครับแล้วแกะเอาไส้มาใส่
จะได้ไม่ต้องทำสี

bussy_hot@hotmail.com

Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 16:00:57 »

ตามกระทู้นี้เลยครับ เคยถอดมอเตอร์กระจกไฟฟ้าออกมาซ่อม
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=50692.0

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 00:33:27 »

สุดยอด   ต้องลอง   เก๊กหล่อ!!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์