Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มีเรื่องอยากเล่าและอยากถามอะครับ มันยาว ขอความเห็นด้วยนะครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องอยากเล่าและอยากถามอะครับ มันยาว ขอความเห็นด้วยนะครับ  (อ่าน 2964 ครั้ง)
samphop
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 20:54:06 »

เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ

- hom2คือผมอยากเล่น ae111 ครับ คือดูราคารถบ้านแล้ว เอามาทำมาแต่ง มันแพงมากพอควรและอีกอย่างเราไม่ทราบด้วยว่า รถเค้าวิ่งมาเท่าไหร่แล้วหนักแค่ไหน (แต่งไม่แรงครับพอดีๆ--แก่เกินแรงแล้ว--เน้นสวยงามสบายๆตามงบ)

-  *กูรูวิชาการ* ก็เลยเกิดความคิดว่าถ้าซื้อแท๊กซี่มาทำหาแบบสภาพไม่บัดซบมาก ล้างใหม่ให้เกือบหมด โช๊ก ลูกหมาก ใหม่-- เครื่องวางใหม่ -- ประตูเปลี่ยนใหม่ -- ล้อ ฝากระโปรงหน้าหลัง  -ภายในยกเปลี่ยนใหม่-  และอื่นๆ  ลองให้เพื่อนคำณวณราคาของแล้ว  ก็จบที่ประมาณ 2 แสน นิดๆได้ของใหม่เกือบหมด  แต่ถ้าเป็นรถบ้านมันจะจบที่  25 - 26 (นี่แค่ทำสี เปลี่ยนกันขนหน้าหลัง กับซ่อมแซม) ซึ่งต่างกันพอควร

-  homuแต่ว่า! คุยกะรุ่นพี่อีกคนบอกว่าอย่าเด็ดขาด ใบแดง  เขาบอกว่าถ้ามรึงเอาแท๊กซี่มาทำจะขายยาก มันไม่คุ้ม ผมก็เลยพูดกะเค้าว่าถ้าเราเก็บประวัติถ่ายรูปทุกขั้นทุกตอนแบบบริสุทธิ์ใจ ตั้งแต่ตอนซื้อมาจนทำเสร็จ ก็น่าจะok อยู่นะ(ขาดทุนไม่น่ามาก ในกรณีที่จะต้องขาย) แต่เค้าก็บอกไม่ดีเหมือนเดิม   ร้องให้โฮ  

สรุปคือ
1. มีใครเอาแท๊กซี่มาแต่งกันมั่งมั้ย (เปิดเผยได้รึป่าวครับ ขออภัยด้วย)
2. เอาแท๊กซี่มาทำดีมั้ย
3. แน่นอนว่าเอารถบ้านมาทำย่อมดีกว่า แต่ถ้าเอาแท๊กซี่มาทำจริงมันจะขายยากมากอย่างที่ว่าจริงมั้ย

- ก็เลยอยากถามความเห็นจากคุณๆที่เล่น ae มาก่อนผม  รบกวนทีนะครับ

- พิมพ์ยาวมากเลย  ร้อนๆ  อ่านไหวป่าวไม่รู้  แต่ขอบคุณทุกคนมากนะครับ รักเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2010, 02:54:46 โดย samphop » บันทึกการเข้า
CRI303
AE Thailand Club Member
High Super Senior

อนาคต???

กำลังใจ: 126

รถยนต์: นิสสัน ซันนี่ นีโอ
รหัสเครื่องยนต์: รู้แค่เครื่อง 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: จุ๊บลม
สังกัดพื้นที่: กทม.เหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 21:26:17 »

มันจะคุ้มกันเหรอครับ ถ้าเราเอา TAXI มาทำใหม่ทั้งหมดนะครับ
 ผมว่าคุณลองหารถบ้านดีกว่าครับ 110 รถบ้านดีๆ ไม่เกิน 2 แสนมีครับ
แต่ถ้าอยากได้ของใหม่ทั้งหมด โดยการใช้ บอดี้ TAXI ก็ว่ากันไปครับ
กรณีของการขายต่อ ทะเบียนรถเกือบทุกคันมันสามารถเช็คได้ครับว่า เป็นมาอย่างไร
แต่ถ้าทำไว้ใช้เองผมว่ามันก็น่าจะโอนะ เพราะเราได้ของใหม่ทั้งหมด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2010, 21:43:11 โดย CRI303 » บันทึกการเข้า
CRI303

อนาคต???

กำลังใจ: 126

รถยนต์: นิสสัน ซันนี่ นีโอ
รหัสเครื่องยนต์: รู้แค่เครื่อง 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: จุ๊บลม
สังกัดพื้นที่: กทม.เหนือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 21:36:34 »

ซึ้ง
**** M speed family ****
Super Senior

โบเดิมพา เพลิน .........++

กำลังใจ: 72

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 20:08:14 »

ไม่ทราบ นะคับ ขอโทษด้วย

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010, 01:59:35 »

มันจะคุ้มกันเหรอครับ ถ้าเราเอา TAXI มาทำใหม่ทั้งหมดนะครับ
 ผมว่าคุณลองหารถบ้านดีกว่าครับ 110 รถบ้านดีๆ ไม่เกิน 2 แสนมีครับ
แต่ถ้าอยากได้ของใหม่ทั้งหมด โดยการใช้ บอดี้ TAXI ก็ว่ากันไปครับ
กรณีของการขายต่อ ทะเบียนรถเกือบทุกคันมันสามารถเช็คได้ครับว่า เป็นมาอย่างไร
แต่ถ้าทำไว้ใช้เองผมว่ามันก็น่าจะโอนะ เพราะเราได้ของใหม่ทั้งหมด ครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

eddy

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 13:26:24 »

รถบ้านดีกว่าครับ

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
cheme2523
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 22:46:41 »

ผมมองว่าถ้าใช้เองไม่ขายภายใน 5 ปี แน่ๆ ซื้อถูกแล้วซ่อมหมดเลยดีกว่า เพราะเราจะรู้ว่าได้ของใหม่หมดแน่นอน และก็แท้หรือไม่แท้
สห677
Junior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 19:43:53 »

เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ

- hom2คือผมอยากเล่น ae111 ครับ คือดูราคารถบ้านแล้ว เอามาทำมาแต่ง มันแพงมากพอควรและอีกอย่างเราไม่ทราบด้วยว่า รถเค้าวิ่งมาเท่าไหร่แล้วหนักแค่ไหน (แต่งไม่แรงครับพอดีๆ--แก่เกินแรงแล้ว--เน้นสวยงามสบายๆตามงบ)

*กูรูวิชาการ* ก็เลยเกิดความคิดว่าถ้าซื้อแท๊กซี่มาทำหาแบบสภาพไม่บัดซบมาก ล้างใหม่ให้เกือบหมด โช๊ก ลูกหมาก ใหม่-- เครื่องวางใหม่ -- ประตูเปลี่ยนใหม่ -- ล้อ ฝากระโปรงหน้าหลัง  -ภายในยกเปลี่ยนใหม่-  และอื่นๆ  ลองให้เพื่อนคำณวณราคาของแล้ว  ก็จบที่ประมาณ 2 แสน นิดๆได้ของใหม่เกือบหมด  แต่ถ้าเป็นรถบ้านมันจะจบที่  25 - 26 (นี่แค่ทำสี เปลี่ยนกันขนหน้าหลัง กับซ่อมแซม) ซึ่งต่างกันพอควร

-  homuแต่ว่า! คุยกะรุ่นพี่อีกคนบอกว่าอย่าเด็ดขาด ใบแดง  เขาบอกว่าถ้ามรึงเอาแท๊กซี่มาทำจะขายยาก มันไม่คุ้ม ผมก็เลยพูดกะเค้าว่าถ้าเราเก็บประวัติถ่ายรูปทุกขั้นทุกตอนแบบบริสุทธิ์ใจ ตั้งแต่ตอนซื้อมาจนทำเสร็จ ก็น่าจะok อยู่นะ(ขาดทุนไม่น่ามาก ในกรณีที่จะต้องขาย) แต่เค้าก็บอกไม่ดีเหมือนเดิม   ร้องให้โฮ 

สรุปคือ
1. มีใครเอาแท๊กซี่มาแต่งกันมั่งมั้ย (เปิดเผยได้รึป่าวครับ ขออภัยด้วย)
2. เอาแท๊กซี่มาทำดีมั้ย
3. แน่นอนว่าเอารถบ้านมาทำย่อมดีกว่า แต่ถ้าเอาแท๊กซี่มาทำจริงมันจะขายยากมากอย่างที่ว่าจริงมั้ย

- ก็เลยอยากถามความเห็นจากคุณๆที่เล่น ae มาก่อนผม  รบกวนทีนะครับ

- พิมพ์ยาวมากเลย  ร้อนๆ  อ่านไหวป่าวไม่รู้  แต่ขอบคุณทุกคนมากนะครับ รักเลย

ก็มีคนเคยทำอยู่นะ
เท่าที่รู้ก็มีเดินสายไฟใหม่ทั้งคัน
กันชนหน้าหลัง
คอนโซน
เบาะกับแผงประตู
พรม
เครื่อง
พวงมาลัย
ช่วงลางยกใหม่ทั้งหมด
ล้อ+ยาง
ไฟรอบคัน +กระจกข้าง
ซีลยางทั้งคัน
คานหน้า(ถ้าจำเป็น)
กระจังหน้า
คิวที่ประตู(ถ้าหลุดไปแล้ว)

ไม่รู้หมดยังนะครับ แต่ก็ลองเอาไปคิดดูครับ

แม้ว่าจะทำอะไรกลับรถหมดไปเท่าไหร่แต่สุดท้ายก็เจอแต่คำว่าเอาออกไป
สห677
Junior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 19:46:18 »

ไหนๆถ้าจะทำทั้งที
ผมว่าเอาของออกให้หมดแล้วก็ทำสีก่อนก็ดีนะครับ(ทำนอกในนะครับ)จะได้เนียน

แม้ว่าจะทำอะไรกลับรถหมดไปเท่าไหร่แต่สุดท้ายก็เจอแต่คำว่าเอาออกไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์