Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รถผมสามห่วงae101สตาร์ทตอนเช้ารอบเดินเบาสูงมากและก้อนานมากประมาณ8-10นาที
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมสามห่วงae101สตาร์ทตอนเช้ารอบเดินเบาสูงมากและก้อนานมากประมาณ8-10นาที  (อ่าน 7439 ครั้ง)
aex 10.
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 00:21:08 »

คือ ต้องรอให้อุณภูมิความร้อนสูงรอบถึงจะนิ่ง( 900-1000รอบ)ช่วยตอบด้วยครับ
thawat
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 10:29:36 »

รถคันนี้ใช้มานานหรือยังครับ
เพราะในเครื่องปกติในตัวISCจะมีตัวเทอร์โมเปลี่ยนค่าตามอุณหภูมิเครื่องยนต์ ซึ่งเครื่องเย็นตัวISCจะเปิดวาวล์ให้อากาศเข้ามากทำให้รอบสูงเพื่อเป็นการอุ่นเครื่องยนต์ให้ถึงอุณหภูมิทำงานโดยไว ดังนั้นยิ่งอากาศยิ่งเย็ยมากเท่าไหร่ตัวISCก็จะยิ่งเปิดวาวล์มากขึ้นทำให้รอบสูงตอนเครื่องเย็น และพอเครื่องเริ่มร้อน รอบเครื่องก็จะค่อยๆเบาลงมาเอง จนถึงรอบปกติ
ซึ่งจากที่คุณaex 10. กล่าวมา ผมว่าน่าจะปกติโดยเฉพาะช่วงนี้เริ่มอากาศเย็นจะเป็นกันหลายคันนะครับ ของใครเครื่องเย็นสตาร์ทแล้วรอบต่ำซิปกตินะครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ รอท่านอื่นมาแชร์ความคิดเห็นกันครับ
ake2952
Freshy
*

กำลังใจ: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 12:28:08 »

-ตอบต่อครับลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูครับอาจสกปรก
บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 22:09:08 »

รถคันนี้ใช้มานานหรือยังครับ
เพราะในเครื่องปกติในตัวISCจะมีตัวเทอร์โมเปลี่ยนค่าตามอุณหภูมิเครื่องยนต์ ซึ่งเครื่องเย็นตัวISCจะเปิดวาวล์ให้อากาศเข้ามากทำให้รอบสูงเพื่อเป็นการอุ่นเครื่องยนต์ให้ถึงอุณหภูมิทำงานโดยไว ดังนั้นยิ่งอากาศยิ่งเย็ยมากเท่าไหร่ตัวISCก็จะยิ่งเปิดวาวล์มากขึ้นทำให้รอบสูงตอนเครื่องเย็น และพอเครื่องเริ่มร้อน รอบเครื่องก็จะค่อยๆเบาลงมาเอง จนถึงรอบปกติ
ซึ่งจากที่คุณaex 10. กล่าวมา ผมว่าน่าจะปกติโดยเฉพาะช่วงนี้เริ่มอากาศเย็นจะเป็นกันหลายคันนะครับ ของใครเครื่องเย็นสตาร์ทแล้วรอบต่ำซิปกตินะครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ รอท่านอื่นมาแชร์ความคิดเห็นกันครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
-ตอบต่อครับลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูครับอาจสกปรก
สุดยอด สุดยอด เข้าใจเลยคับนั้นของผมก็ปกติคับ

Nop
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 07:01:49 »

รถผมขึ้นไปที่ 1200 รอบกว่าจะลงนานเลย ปกติไหมครับ
nanmanatch
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 12:54:58 »

เช็คดูว่าวาล์วน้ำเปิดค้างหรือเปล่า  ปกติ ก็น่าจะประมาณ 5 นาทีเอง น่าจะวาล์วน้ำเสียนะ คือเปิดค้างอ่ะ
nopdon
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 06:23:23 »

อิอิอุอุ ของผม ae101 หัวฉีด วิ่งจากรังสิต-ดินแดง เกจ์ความร้อนขึ้นแค่ 2 ขีด รอบเครื่องก็ไม่ลงเลย ค้างอยู่ที่  1300 รอบ แต่พอเปิดแอร์ แล้วเกจ์ความร้อนขยับขึ้นมาอีกหน่อย แล้วกว่ารอบเครื่องมันจะลงได้ รถผมมันร้อนช้าเกินไปมั้ยคับ วิ่งตั้ง 40 กว่าโลความร้อนขึ้นนิ้ดหน่อยเอง  ปีกผีเสื้อก็ล้างแล้ว  ต้องทำยังงัยดี ช่วยด้วยคับ หรือมีสมาชิกอยู่แถวรังสิดก็ขอความรู้ด้วยคับ ช่างบอกอีกอย่างว่าให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อทั้งชุดเกี่ยวมั้ยคับ  ช่วยด้วยคับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าคับ หรือช่วยติดต่อผม ทาง 0859209460 คร้าบๆๆๆๆ

นพ... ซึ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2012, 06:26:02 โดย nopdon » บันทึกการเข้า
paritath
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2012, 12:45:50 »

อิอิอุอุ ของผม ae101 หัวฉีด วิ่งจากรังสิต-ดินแดง เกจ์ความร้อนขึ้นแค่ 2 ขีด รอบเครื่องก็ไม่ลงเลย ค้างอยู่ที่  1300 รอบ แต่พอเปิดแอร์ แล้วเกจ์ความร้อนขยับขึ้นมาอีกหน่อย แล้วกว่ารอบเครื่องมันจะลงได้ รถผมมันร้อนช้าเกินไปมั้ยคับ วิ่งตั้ง 40 กว่าโลความร้อนขึ้นนิ้ดหน่อยเอง  ปีกผีเสื้อก็ล้างแล้ว  ต้องทำยังงัยดี ช่วยด้วยคับ หรือมีสมาชิกอยู่แถวรังสิดก็ขอความรู้ด้วยคับ ช่างบอกอีกอย่างว่าให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อทั้งชุดเกี่ยวมั้ยคับ  ช่วยด้วยคับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าคับ หรือช่วยติดต่อผม ทาง 0859209460 คร้าบๆๆๆๆ

นพ... ซึ้ง
เปลื่ยนวาวน้ำครับ อาจเปิดค้างผมเป็นมาก่อนอาการผิดปกติอื่นๆค่อยมาว่ากันอีกทีครับ
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 10:31:14 »

สุดยอด

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์