Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
2zz-GE กับ 3S-GTE วางอะไรดีคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับน้าๆ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 2zz-GE กับ 3S-GTE วางอะไรดีคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับน้าๆ  (อ่าน 15166 ครั้ง)
hErEpEd20V
Junior

เมื่อเสียงท่อเข้าหู เลือดนักสู้ก็เข้าสิง

กำลังใจ: 8

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010, 06:18:50 »

คือตามจริงรถผมก็วาง 20V BT 6m/t อยู่แล้ว

แต่ตอนนี้อยากวางใหม่ มี 2 จิตใจ คือ 2zz-GE กับ 3s-GTE

คือเท่าที่ได้ยินผ่านๆหูมาและเห็นถามราคาเองแล้วบ้าง

3S-GTE ผมก็ไม่รู้จะคับว่ามันคือรุ่นไหน แต่เห็นก็มี อินเตอร์น้ำ กับ ข้างๆเขียนว่า YAMAHA เป็นเกียร์ขับ 4 มา

32,000 -35,000 บาท

ถ้าเดินพวกอินเตอร์ใหม่ ซื้อกล่อง จูน ๆลๆ คงมีบวกเพิ่ม 10,000 - 30,000 แน่ๆเลย

*ไม่รวมค่าวางละกันคับ

2zz-GE  จากที่คนอื่นโทรหาถามๆให้

40,000 - 50,000 ประมาณนี้มั้งคับ หรือเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้

ที่อยากรู้แค่ 2zz-GE แปลงเยอะไหมคับ ทุบไหม ต้องเสริมความแข็งแรงอะไรไหม

3s-GTE คงแน่น และทุบหนัก น่าดู = ="

เอาเป็นว่าใครก็ได้คับขอความคิดเห็นหน่อยนะคับ จะเข้ามาดูบ่อยๆ

BODY AE-111 คับ ใจนึงก็อยากหล่อ มีอินเตอร์หน้า  แต่เท้าหนัก กลัวบูสติดเท้า

แถวบ้านยิ่งมีคนชอบจี้ตูดบ่อยๆ ถ้าวางคงได้ติด '' อย่าจี้ตูดเดี๋ยวบูสหนี '' แน่ๆอะคับ

อีกใจก็รัก N/A อยากแรงแบบไม่มีหอย

เฮ้ออ..หนักใจคับน้าๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

เครื่องเดิมไม่มีปัญหานะคับ แค่อยากอัพ STEP
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2010, 06:21:42 โดย hErEpEd20V » บันทึกการเข้า

PIN BB :: 212B210E

ก็แค่อยากเห็น 14.xxx กับเขาบ้าง
รถซื้อแกง..จะแรงได้ไง?
เมื่อเสียงท่อเข้าหู เลือดนักสู้ก็เข้าสิง
ทุกเส้นทางคือสนามของเรา!!
น้องเจ`เด็กดนตรี
Junior

เด็กดุ มหิดล #12

กำลังใจ: 4

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010, 17:07:22 »

คิดได้หลายแง่นี่เน๊อะ

อยากแรง มีเสียง BOV ชี่ว ชี่ว บูสต์มา ฟี๊ส........ ดึงๆ เสียงดุ รอบไม่จัดมาก

ก็คงต้องเลือก 3S-GTE

ว่าแต่ ขับ 4 นี่ สงสัยเป็นเครื่องยกมาจาก Celica GT-FOUR แน่เลย

ก็แปลง AE ขับสี่ไปเล๊ย 555

=========================================

อีกประเด็นนึง ถ้าชอบเสียง NA ประมาณว่า Tec เปิด

รอบจัดๆ

มีทั้งโหมดแรง (ก่อน Lift ทำงาน) แบบประหยัดเสียงทุ้มๆ เบาๆ นิดนึง

กับแรงแบบไม่บันยะ บันยัง (หลัง Lift ทำงาน) ปร๊าดดดดด

แต่ เท่าที่ผมลองถามช่างดู เค้าว่ากันว่า

3S-GTE วางบอดี้นี้ จะจูนอะไรง่ายหน่อย เพราะมันไม่ยุ่งยากเท่า 2ZZ-GE

เห็นว่า 2ZZ-GE ถ้า วายริ่งสายไม่ครบ ระบบ Lift จะไม่ทำงาน

เผลอ พลาญไม่วิ่งเอาซะอีกแน่ะ

••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

รับจ้างสอนดนตรีสากล-ไทย ทฤษฎีดนตรี ปฏิบัติดนตรี

เบอร์โทรติดต่อ 084-208-4897 เจครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=20147.new#new
hErEpEd20V
Junior

กำลังใจ: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 20:24:38 »

คิดได้หลายแง่นี่เน๊อะ

อยากแรง มีเสียง BOV ชี่ว ชี่ว บูสต์มา ฟี๊ส........ ดึงๆ เสียงดุ รอบไม่จัดมาก

ก็คงต้องเลือก 3S-GTE

ว่าแต่ ขับ 4 นี่ สงสัยเป็นเครื่องยกมาจาก Celica GT-FOUR แน่เลย

ก็แปลง AE ขับสี่ไปเล๊ย 555

=========================================

อีกประเด็นนึง ถ้าชอบเสียง NA ประมาณว่า Tec เปิด

รอบจัดๆ

มีทั้งโหมดแรง (ก่อน Lift ทำงาน) แบบประหยัดเสียงทุ้มๆ เบาๆ นิดนึง

กับแรงแบบไม่บันยะ บันยัง (หลัง Lift ทำงาน) ปร๊าดดดดด

แต่ เท่าที่ผมลองถามช่างดู เค้าว่ากันว่า

3S-GTE วางบอดี้นี้ จะจูนอะไรง่ายหน่อย เพราะมันไม่ยุ่งยากเท่า 2ZZ-GE

เห็นว่า 2ZZ-GE ถ้า วายริ่งสายไม่ครบ ระบบ Lift จะไม่ทำงาน

เผลอ พลาญไม่วิ่งเอาซะอีกแน่ะ

ขอบคุณคับน้า

กลัวสายไฟมาไม่ครบนี่แหละคับ = =

งั้นสงสัยคงแรงแบบใช้หอยแล้วสินะ

ขอบคุณคับน้า

PIN BB :: 212B210E

ก็แค่อยากเห็น 14.xxx กับเขาบ้าง
รถซื้อแกง..จะแรงได้ไง?
ทุกเส้นทางคือสนามของเรา!!
น้องเจ`เด็กดนตรี
Junior

เด็กดุ มหิดล #12

กำลังใจ: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 23:46:30 »

ทุกคนชอบ อัดหอย จริงมั๊ยครับ   สุดยอด

••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

รับจ้างสอนดนตรีสากล-ไทย ทฤษฎีดนตรี ปฏิบัติดนตรี

เบอร์โทรติดต่อ 084-208-4897 เจครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=20147.new#new
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

กำลังใจ: 6

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 23:56:34 »

จาเอาแรงไปไหนเนี้ย 3ZZ ก็แรงนะทั้งราคาทั้ง ทั้งเครื่อง
แต่้องดูส่วนหระกอบอื่นด้วยทั้ง แรงมา แรงบิด นี่สำคัยเพราะมีผลกับอัตราเร่ง
แรงม้ามากว่ามาที่รอบสูงกว่า จะโดนพวกที่แรงบิดมาเร็วสวนเอาำได้
เพราะมันสัมพันกันครับ   
kudeaw
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 23:00:23 »

ผมก็กำลังอยากวางเครื่องใหม่อยู่ เหมือนได้ความรู้เลยะเนี่ย กำลังเลือกเหมือนกันระหว่าง 3s-gte กับ 3s-beam หรือ 2zz-ge ขอคุงมากเลยครับ สุดยอด สุดยอด
ปล. ผมก็ใช้ 20v 6 mt เหมือนกัน แต่อยากอัพสเตปนะครับไม่มีอะไร

“วางเครื่องเดิมๆ ไม่อยากพังบ่อยๆ แรงแต่ ไม่ทนก็เท่านั้น
kudeaw
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 23:00:58 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

“วางเครื่องเดิมๆ ไม่อยากพังบ่อยๆ แรงแต่ ไม่ทนก็เท่านั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์