Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อยากจูนแก๊สคับ ช่วยหน่อย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจูนแก๊สคับ ช่วยหน่อย  (อ่าน 2897 ครั้ง)
**** M speed family ****
AE Thailand Club Member
Super Senior

โบเดิมพา เพลิน .........++

กำลังใจ: 72

« เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 20:23:49 »

พอดีว่าอยากจูนแก๊สให้ช้วงต้น ออกตัว พุ้งอ่ะคับ จะต้องจูนยังไงคับ
ขอบคุณคับ

aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 09:04:01 »

ใช้มิกหรือว่าหัวฉีดคับ ถ้าแบบมิก แนะนำให้ใช้มิกขนาด 24 มิลคับ ออกตัวเอี้ยดๆแน่ แต่รอบปลายมันจะวิ่งไม่ค่อยออกนะ บอกใว้ก่อน เคยใส่อยู่ 4a fe auto ออกตัวทีได้คะแนนเลยแหล่ะ แต่สุดท้ายโดนสวน  Oh!! Goddd...

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
winwar
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 14:13:07 »

แล้วแบบว่าดีทั้งต้นและปลายละครับ
aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 17:33:40 »

แล้วแบบว่าดีทั้งต้นและปลายละครับ

อ้างอิงจาก รถผมเองกับอีกสองสามคัน ที่ได้สัมผัส ผมลองไล่ขนาดมิกตั้งแต่ 25มิล ไปจนถึง 30 มิล ขนาดที่เหมาะสมที่สุดสำหรับ 4a fe ประมาณ 28 มิลคับ จูนรอบเดินเบาได้นิ่ง ช่วงต้นไม่จัด รอบกลางถึงปลายไหลแบบน้ำมันเลย แต่ถ้าอยากวิ่งแบบประหยัด ก็ใส่สัก25 คับ วิ่งในเมือง รถติด ขับช้า รอบต้นมาดี แต่หมดไว ส่วนใหญ่ที่พวกผมจูนกันไม่เน้นประหยัด เอาแรงใว้ก่อน รถใหม่ๆ เจอเออีติดแกสสวนก็มีบ่อยไปคับ  *กูรูวิชาการ*

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
conan
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 19:10:35 »

เครื่อง5aใช้มิกขนาดเท่าไรดีเอาเฉพาะต้น
 สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์