Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
พวง airbag
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวง airbag  (อ่าน 4532 ครั้ง)
puy-nut น้ำแดง eba004
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 11

รถยนต์: หนูอยากเป็น vip
รหัสเครื่องยนต์: คูโบต้าเซทโบ
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาอะไรได้
สังกัดพื้นที่: bkk

« เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 12:47:04 »

อยากทราบว่าถ้ารถรุ่น ae100-101 ใส่พวงมาลัยแอร์แบล้ค ต้องแปลงอะไรบ้างคับ หรือว่าใส่ไ้ด้เลย ประมาณว่าจะใส่พวงแอร์แบล็คหนังเย็บด้ายแดงอะคับเลยอยากรู้ว่าต้องแปลงอะรไบ้าง ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ
 สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ
เพิ่มเติมในกรณีที่มาแต่พวง ไม่ได้มายกแกน  แล้วจะแปลงอย่างไรคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2010, 16:17:13 โดย puy-nut น้ำแดง eba004 » บันทึกการเข้า

bass70
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 14:59:00 »

ว่าแล้วต้องมีคนเหมือนเรา ...พวงซาลาเปาใช่มั้ยครับท่าน

ต้องเอามายกชุดเลยครับ พวง + ยกเลี้ยว + ไอ้วงเหลืองๆๆๆที่สวมกับยกเลี้ยว (เรียกไม่ถูก) ของ AE 101 ต้องเป็นเบอร์ 6 นะครับ (AE110-111-112มันใช้เบอร์ 5) ถ้าเป็นไปได้ควรเอามายกแกนด้วย เพราะเพลทเหล็กยึดชุดยกเลี้ยว มันไม่ตรงกับของ AE101ที่ติดรถมา (ไอ้พวงซาลาเปาเนี่ย มันมีอยู่ 2 ร่นนะครับ รุ่นหนึ่งใส่ AE101 อีกรุ่นมันใส่ ตระกูล 110-112 ดูดีๆด้วยนะครับ)
เสร็จแล้วก็ถอดของเดิมออก ใส่ชุดใหม่เข้าไป ก่อนติดตั้งรบกวนเช็คไอ้วงเหลืองๆก่อนนะครับว่า มันได้เซ็นเตอร์หรือยัง ของผมตัวแรกไม่ได้ตั้ง ใส่เข้าไปแล้วหักเลี้ยวซ้ายรอบเดียว ได้เรื่องเลยครับ เดือยขาตรงแกนหัก 3 ขาเลยครับ

ก็วิธีตั้งคือให้กดแป้นที่มีเดือย 3 ขาลงไปแล้วหมุนไปพร้อมๆกับแป้นเหลืองไปทางซ้ายหรือขวาก็ได้ ลองดูว่าหมุนได้กี่รอบ เอาแค่ตึงๆมือนะครับอย่าหมุนแรง(ประมาณ 3 รอบๆนิด) จากนั้นให้หมุนกลับเท่าๆกับที่เราหมุนไป ประมาณว่า 3 รอบ ให้เดือยที่อยู่โดดๆอยู่ตรงกลางพอดี เป็นอันเสร็จพิธี ประกอบให้เรียบร้อยอย่าลืมเสียบแจ็กเล็กๆตรงปลั๊กสีขาวกับขาล็อกตรงวงพวงมาลัยด้วยนะครับ เดี๋ยวแตรไม่ดัง ส่วนแอร์แบ็กมันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว ใส่เท่ห์ๆไปอย่างนั้นแหละ หัวเราะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2010, 15:03:15 โดย bass70 » บันทึกการเข้า
puy-nut น้ำแดง eba004
Senior

กำลังใจ: 11

รถยนต์: หนูอยากเป็น vip
รหัสเครื่องยนต์: คูโบต้าเซทโบ
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาอะไรได้
สังกัดพื้นที่: bkk

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 16:15:11 »

ขอบคุณคับ สำหรับขอมูล

aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 10:18:15 »

ว่าแล้วต้องมีคนเหมือนเรา ...พวงซาลาเปาใช่มั้ยครับท่าน

ต้องเอามายกชุดเลยครับ พวง + ยกเลี้ยว + ไอ้วงเหลืองๆๆๆที่สวมกับยกเลี้ยว (เรียกไม่ถูก) ของ AE 101 ต้องเป็นเบอร์ 6 นะครับ (AE110-111-112มันใช้เบอร์ 5) ถ้าเป็นไปได้ควรเอามายกแกนด้วย เพราะเพลทเหล็กยึดชุดยกเลี้ยว มันไม่ตรงกับของ AE101ที่ติดรถมา (ไอ้พวงซาลาเปาเนี่ย มันมีอยู่ 2 ร่นนะครับ รุ่นหนึ่งใส่ AE101 อีกรุ่นมันใส่ ตระกูล 110-112 ดูดีๆด้วยนะครับ)
เสร็จแล้วก็ถอดของเดิมออก ใส่ชุดใหม่เข้าไป ก่อนติดตั้งรบกวนเช็คไอ้วงเหลืองๆก่อนนะครับว่า มันได้เซ็นเตอร์หรือยัง ของผมตัวแรกไม่ได้ตั้ง ใส่เข้าไปแล้วหักเลี้ยวซ้ายรอบเดียว ได้เรื่องเลยครับ เดือยขาตรงแกนหัก 3 ขาเลยครับ

ก็วิธีตั้งคือให้กดแป้นที่มีเดือย 3 ขาลงไปแล้วหมุนไปพร้อมๆกับแป้นเหลืองไปทางซ้ายหรือขวาก็ได้ ลองดูว่าหมุนได้กี่รอบ เอาแค่ตึงๆมือนะครับอย่าหมุนแรง(ประมาณ 3 รอบๆนิด) จากนั้นให้หมุนกลับเท่าๆกับที่เราหมุนไป ประมาณว่า 3 รอบ ให้เดือยที่อยู่โดดๆอยู่ตรงกลางพอดี เป็นอันเสร็จพิธี ประกอบให้เรียบร้อยอย่าลืมเสียบแจ็กเล็กๆตรงปลั๊กสีขาวกับขาล็อกตรงวงพวงมาลัยด้วยนะครับ เดี๋ยวแตรไม่ดัง ส่วนแอร์แบ็กมันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว ใส่เท่ห์ๆไปอย่างนั้นแหละ หัวเราะ

ใช่คับ ของผมได้พวงของ 111 มา ใส่ได้ แต่กดแตรไม่ได้ เนื่องจากแป้นทองเหลือง มันมาไม่ถึงก้านแตร (เป็นเหมือนก้านไม้ขีด มีสปริง ส่วนหัวเป็นทองเหลือง) ต้องแปลงเอา ของเดิมมาใส่ วุ่นวายอยู่พอสมควร สุดท้าย ทำได้ แต่ใส่ได้วันเดียว ถอดขายใส่ก้านยกเหมือนเดิม ... จ๊ากๆ

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
I3anana
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 08:51:53 »

สุดยอด

yajoop2011@EBA057
Super Senior

อัปปะมัตตา นะ มียันติ ผู้ไม่ประมาท ย่อมไม่ตาย

กำลังใจ: 6

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:38:57 »

ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา

By yajoop2011
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์