Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
กระโปรงท้ายรถ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระโปรงท้ายรถ  (อ่าน 2958 ครั้ง)
samarn01
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 10:38:29 »

กระโปรงท้ายรถ ปิดไม่สนิทครับ ทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 14:18:24 »

ปิดไม่สนิทยังไงอ่ะ แล้วมันปิดได้ไม๊

หรือปิดได้แล้วแต่เอามือดึงขึ้นมาได้

ถ้าแบบหลังนี่สลักต้นหรือปลายสายมันรูดอ่ะครับ มันเป็นพลาสติก
samarn01
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 10:49:06 »

ปิดได้ครับ เอามือดึงขึ้นมาไม่ได้ ตัวล็อคทำงานปกติ ที่บอกว่าไม่สนิทคือ เหมือนกับว่าปิดลงไปแล้วมันไม่แนบสนิทกับตัวรถ ฝากระโปรงไม่บุบเบี้ยว ถ้าลองเอากดน่ะ มันสามารถลงไปได้อีกหน่อย แต่พอปล่อยมือปุ๊บ มันจะเด้งออกมานิดนึงครับ เวลาขับรถมันจะเสียงดังครืนๆ ช่วงที่เราเบาคันเร่ง หรือช่วงที่จะจอดติดไฟแดงครับ และช่วงที่ออกตัวรถด้วย
ปิดไม่สนิทยังไงอ่ะ แล้วมันปิดได้ไม๊

หรือปิดได้แล้วแต่เอามือดึงขึ้นมาได้

ถ้าแบบหลังนี่สลักต้นหรือปลายสายมันรูดอ่ะครับ มันเป็นพลาสติก

yellow_NOBITA
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 16:46:37 »

งั้นต้องลองปรับระยะชุดล๊อคดูอ่ะครับ

ไม่มีไรมาก แค่เปิดฝาท้ายออกมา แหงนดูตัวล๊อค ไขน๊อตเบอร์ 10 ออกนิดนึงแล้วขยับขึ้นหรือลง

เสร็จแล้วไขกลับให้พอแน่น ลองปิดดูครับ...ถ้ายังไม่ได้ระยะที่พอใจก็เอาใหม่

พึ่งเป็นรึเปล่า หรือพึ่งซื้อรถมาแล้วเป็นครับ เหมือนกับรถไปทำสีมาแล้วอู่จัดไม่ได้ระดับ
samarn01
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 10:38:37 »

เพิ่งเป็นครับ ถอยมาได้ 2เดือนแล้วครับ ขอบคุณครับ แล้วจะลองปรับดู
งั้นต้องลองปรับระยะชุดล๊อคดูอ่ะครับ

ไม่มีไรมาก แค่เปิดฝาท้ายออกมา แหงนดูตัวล๊อค ไขน๊อตเบอร์ 10 ออกนิดนึงแล้วขยับขึ้นหรือลง

เสร็จแล้วไขกลับให้พอแน่น ลองปิดดูครับ...ถ้ายังไม่ได้ระยะที่พอใจก็เอาใหม่

พึ่งเป็นรึเปล่า หรือพึ่งซื้อรถมาแล้วเป็นครับ เหมือนกับรถไปทำสีมาแล้วอู่จัดไม่ได้ระดับ
บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 16:14:38 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์