Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มีปัญหาครับ เกี่ยวกับรอบเครื่องแกว่ง ae101 เชียงใหม่ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาครับ เกี่ยวกับรอบเครื่องแกว่ง ae101 เชียงใหม่ครับ  (อ่าน 3993 ครั้ง)
euei-cm
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 20:07:55 »

ถามผิดที่ผิดทางก็ขออภัยครับย้ายได้เลย พอดี อยากปรึกษาเพื่อนเชียงใหม่ อยากให้แนะนำอู่ ถูกๆ-ดีๆ แก้ปัญหาให้จบๆครับ

ถ้าปิดแอร์ ไม่เป็นครับ.   เปิดแอร์จะเป็นทันทีตอนจอด-ออกตัวช้าๆ-ใส่เกียร์ถอย   รอบจะแกว่งขึ้นลง บางทีก็ดับเลยครับ ตอนรถวิ่งก็ไม่เป็นครับ เป็นแต่ตอนเดินเบา

ไม่ได้ติดแก๊สครับ เกียร์ออโต้ 1.6 ปี 99 เปลี่ยน เวคคั่มแอร์แล้ว-ล้างปีกผีเสื้อแล้ว-ล้างรอบเดินเบาแล้ว-เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่แล้ว  ไม่หายครับ

พึ่งซื้อมือ2มาครับ ไล่ซ่อม-เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ที่ละนิดตามกำลังทรัพย์       สายหัวเทียน มีหลวม1เส้น จะเกี่ยวไหมครับ..แต่ทำไมเป็นแต่ตอนเปิดแอร์-เดินเบา

*** จะแก้อย่างไรดีครับ อยากให้จบๆ รึแนะนำอู่ที่ เชียงใหม่ให้หน่อยครับ ***

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2010, 20:15:37 โดย euei-cm » บันทึกการเข้า
kiwdvd
Junior

เอารูปลงไม่ได้

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 18:41:09 »

ยกเครื่องใหม่ไปเลยครับ 4EFTE  ไปเลย

คลัทช์ EXEDYกึ่งทองแดง & น้ำทันเครื่องแท้ TOYOTA http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=36320.new#new

kenny99
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 16:37:34 »

แก้จบยังครับ
ว่างๆก้อเช็คท่อแว็คคัมต่างๆด้วยนะครับถ้าแตกก้อเครื่องหอบรอบไม่นิ่งเหมือนกัน
ช่วยด้วยใจครับ
jay
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 12:37:18 »

ทำงานเป้นเด้กส่งขนมกิีกก๊อกมีae101ออโต้หนึ่งคันอยากจะแต่งมั่งตามกำลังทรัพย์ช่วยแนะนำด้วยคับ
~TO-OT~
AE Thailand Club Member
Junior

โต้ เออี

กำลังใจ: 8

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: 4a20V-BT
อุปกรณ์แต่งรถ: STD - STD
สังกัดพื้นที่: Sukhothai

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 14:04:07 »

ต้อง เช็ค ท่อ แว๊กคั้ม ตามจุดต่างๆ ครับ

หรือไม่ก็ ไล่เปลี่ยน มันทุกสายเลย เมตรละไม่กี่บาท

แล้ว ก็เอา ลิ้นมาล้าง เอา ISCV มาล้าง  ก่อนล้าง มาร์ไว้ดีๆ ก่อนน่ะครับ เดี๊ยวเครื่อง เร่ง

โชคดีครับ

อู่ที่เชียงใหม่ ก็มี หลายอู่ครับ  อู่สมานแถวหางดง   อู่ECU SHOP แถว สันกำแพง
panupong
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2010, 15:02:27 »

แนะนำร้านช่วงล่างที่เชียงใหม่ที่รู้จริง เก่งจริง ราคาสมเหตุสมผลให้หน่อยครับ ทำมา2-3 ร้านแล้ว ไม่ตรงจุด อาการไม่หายซักทีครับ ช่วงล่างผมดังเหมือนแท็กซี่กรุงเทพฯเลยอะครับ ร้านแรกบอกลูกหมากแน่นอยู่ ไปอีกร้านบอกให้ลองขับดูจะได้ฟังเสียงที่มันดัง ก็ทำเก่งบอกไม่ต้อง เปิดฝากระโปรงดูห้องเครื่อง ยกขึ้นฮ้อย บอกต้องเปลี่ยนเบ้าโช้ค ทำโช้ค เปลี่ยนลูกยางกันโครง ใต้ท้องรถ เออ เอาก็เอา สรุปยังดังเหมือนเดิม อาการไม่หายครับ
euei-cm
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 08:54:47 »

ตอนแรก แก้จบปล้วครับ ดีซัก 3-4เดือน เด๋วนี้เป็นอีกแล้ว แก้ยังไงไม่ทราบเหมือนก้นครับ เข้าอู่ เขาไม่ค่อยยอมบอก
บอกว่า เปลี่ยนหัวเที่ยน สายหัวเทียน แล้วก็ ล้าง ชุด ลิ้นเร่ง...แต่เด๋วนี้เป็นอีกแล้วครับ
ว่าจะลอง ถอด ปีกฝีเสื้อ+รอบเดินเบา มาล้างดู เคยถอดล้าง สมัยใช้ a32-แลนติส  คิดว่า ae101 คงถอด-ล้าง คล้ายๆกัน
เผื่อฟลุค จะหาย
patai50
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 17:10:27 »

แนะนำร้านครับ อยู่ตรงข้ามสนามกอฟร์ลานนาทงไปแม่ริมครับ
จะเลยที่จัดหางานต่างด้าว มาสัก100เมตร ชื่อซอยโชตนา 20 ซอยติดกับค็อกพิด
เข้าไปข้างในซอยอีก 100 เมตร ชื่ออู่ช่างดำครับ ซ่อมได้ทั้งช่วงล่างและเครื่องครับ
เก่งทั้ง2อย่างครับ แต่ของผมติด lpg ด้วย เลยต้องใช้บริการที่อื่นด้วย
ลองไปดูครับ ของผมเสียทั้ง2อย่างมาที่นี้จบ เคยไปที่อื่นโดนฟัน2แบะเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์