Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามหน่อยครับกับเรื่องเครื่องยนต์
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับกับเรื่องเครื่องยนต์  (อ่าน 2210 ครั้ง)
bloodtears
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 01:52:12 »

สมาชิกใหม่มีปัญหาครับ

คือว่า ตอนนี้เจ้าเครื่องเดิมที่ติดมากะรถ 2E เริ่มงอแง(ae 100) ปัญหาตามมาให้แก้อยู่เรื่อยไป ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ แบบยกทั้งแพนะครับ
1.เครื่อง 4A-GZE 20V
2.เครื่อง 4A-GE 20V ฝาดำ
3.เครื่อง 4G63T RVR
4.เครื่อง 3S-GTE

เน้นการขับระยะไกลๆหน่อยครับ(เชียงราย ไป ลำปาง บ่อยมาก ){ทีน ค่อนข้างหนัก}
กำลังลังเลระหว่าง เครื่อง 4G63T RVR กับ เครื่อง 3S-GTE อันไหนมันทนกว่ากันครับ(ไม่ทราบจริงๆ) งบไม่เกี่ยงครับ
taoee
AE Thailand Club Member
Super Senior

แค่e100

กำลังใจ: 43

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 16:30:16 »

4A-GE 20V ไปเลยครับ

อยาก ทำอะไร ก็ทำ
Thundercats-ViT
Super Senior

กำลังใจ: 27

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 12:04:30 »

2E อาการงอแงยังไงครับ
ผมก็ยังใช้อยู่ในรถ EE90
จะได้แชร์ข้อมูลกันครับ

ส่วนเครื่องใหม่ถ้าไม่เกี่ยงงบ
ส่วนตัวเลือก 4A-GE 20V ฝาดำ ครับ
วิ่งไกลสบายครับ

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 15:35:18 »

2E อาการงอแงยังไงครับ
ผมก็ยังใช้อยู่ในรถ EE90
จะได้แชร์ข้อมูลกันครับ

ส่วนเครื่องใหม่ถ้าไม่เกี่ยงงบ
ส่วนตัวเลือก 4A-GE 20V ฝาดำ ครับ
วิ่งไกลสบายครับ
    เห็นด้วยครับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Buffalo-Inw
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:04:28 »

ทางไกลบ่อย ขยับ ไปเล่น cc เยอะหน่อยดีกว่าครับ 3s-ge น่าจะ work กว่านะ
ส่วนความทน นี่ทาง club 4g63 เขาก็บอกๆกันมาว่า ระวังเรื่องความร้อน กับ น้ำมันเครื่อง แค่นั้น ความทนทานtoyota จะซ่อมง่ายกว่าล่ะครับ
ส่วนตัว turbo ไม่ค่อยอยากให้ใช้ เพราะว่าลงเครื่องม้ามากๆแล้ว ค่าเครื่องแพงไม่พอ ยังต้องเสีย ค่าช่วงล่าง+เบรคเพิ่มอีก พอดีกันซื้อ ae ได้อีกคัน
ฟันทิ้ง!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์