Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยด้วยครับน้ำมันเพาเวอร์รั่วอะครับ+ยางหุ้มเพาขาดต้องเปลียนทั้งชุดหรือเปล่าครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับน้ำมันเพาเวอร์รั่วอะครับ+ยางหุ้มเพาขาดต้องเปลียนทั้งชุดหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4872 ครั้ง)
teeloso
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 16:29:22 »

น้ำมันเพาเวอร์รั่ว ซ่อมได้หรือเปล่าครับ ถ้าซ่อมได้ที่ไหนหรือครับ ยางหุ้มเพาขาด ซ้ายขวา ด้านหน้า ต้องเปลี่ยนทั่งชุดหรือเปล่าครับ แล้วอยากเปลียนสายพานทามมิ่งอะ อู่ที่ไหนดีครับ ผมอยู่ดาวคนองครับ toyota hitorqe 112 1999 รบกวนตอบด้วยครับ
TANK
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 21:52:19 »

น่าจะซ่อมได้ ให้ช่างดูว่ารั่วตรงไหน ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ซื้อของเซียงกงใส่ใหม่ ส่วนยางหุ้มเพลาขาด เปลี่ยนเฉพาะยางหุ้มเพลาแล้วอัดจารบีใหม่ได้ ต้องรีบเปลี่ยนนะครับน้ำเข้า จารบีแห้ง เดี๋ยวงานอื่นตามมา
Thundercats-ViT
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 27

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 11:58:43 »

ครับอย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ
ต้องดูว่ารั่วตรงไหน
สาย หรือว่า ปั้ม เปลี่ยนสายหรือซ่อมปั้ม ก็ได้ครับ
ยางหุ่มเพลา มีทั้งหมด 4 ชิ้น นอก-ใน ซ้าย/ขวา
เปลี่ยนหมดก็จำง่ายดี
หรือจะเปลี่ยนเป็นข้างๆ ก็ได้ครับ

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
wirot29
Junior

กำลังใจ: 21

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe1600
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ+ปลายท่อ
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 15:57:32 »

ผมเป็นที่แร็คมันรั่ว ช่างที่รู้จักกันเขาแนะนำให้เปลี่ยนใหม่(เชียงกง)ทั้งเส้นครับ ถูกกว่า ยังงัยรอผู้ำชำนาญตอบอีกทีครับ
ae-111
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 22:08:34 »

เป็นเหมือนผม เลย แต่ผม กระปุกรั่ว ครับ
ไปหาเดิมซื้อที่เซียงกง ราคากระปุก 800 ค่าช่างแล่วแต่ 300-700
แหะๆๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์