Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
4a fe น้ำมันเครื่องหาย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a fe น้ำมันเครื่องหาย  (อ่าน 2929 ครั้ง)
gerrardum
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:28:06 »

รถผมเป็น corona ปี 90 หน้ายักษ์ วางเครื่อง 4a-feมาแล้ว 3 ปีกว่า มีปัญหาเรื่องน้ำมันเครื่องหาย ทั้งที่รอยรั่วซึมก็ไม่มี
ไม่ทราบว่าเป็นที่ อะไร คับ ทุกวันนี้ต้องพกน้ำมันเครื่องไว้หลังกระโปรง ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วย ตาย
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:44:17 »

มีควันไหลออกปลายท่อไหมครับ ถอดปลั๊กหัวเทียนดูว่ามีน้ำมันเครื่องไหลท่วมไหมครับบางทีซีลยางเบ้าหัวเทียนอจจะตายก็ได้
gerrardum
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:50:11 »

มีควันคับ ถ้าไม่สังเกตอาจจะไม่เห็นจะเป็นตอนเริ่ม สตารใหม่
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 08:31:56 »

มีควันคับ ถ้าไม่สังเกตอาจจะไม่เห็นจะเป็นตอนเริ่ม สตารใหม่
สงสัยยางตีนวาวล์แข็ง + เครื่องเริ่มหลวมนิด ๆยางตีนวาวล์ทั้งชุด 16 ตัวของแท้แพงแน่ ๆแนะนำให้ไปเดินหาเซียงกงยกฝาบนน่าจะคุ้มกว่าครับแล้วหาอู่ที่ไว้ใจได้ทำให้  ไล่จากถูกๆก่อนนะครับดูวันเวย์วาวล์ที่อยู่บนฝาวาวล์อีกทีครับว่ามันรั่วหรือเปล่าถ้ารั่วไอน้ำมันเครื่องก็ไหลเข้าคอไอดีได้เช่นกันทำให้ควันไหล+น้ำมันเครื่องหาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์