Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนผู้มีความรู้เกี่ยวกับโช้คช่วยบอกที
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้มีความรู้เกี่ยวกับโช้คช่วยบอกที  (อ่าน 1908 ครั้ง)
PaoPao
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 12:44:05 »

คือผมไปเปลี่ยนแมก 205/45/r16 มาครับ แล้วไปเปลี่ยนโช้คมือ 1 มา (เป็นของมาตรฐานอะครับ) เพราะของเก่ามันงอ แล้วดันไปตัดสปริง 1 ข้อมาคู่หน้า พอตอนวิ่งมันโดนซุ้มมากๆเลยครับ ทำไงดี  ถ้าเปลี่ยนสปริงจะช่วยได้มั้ยครับ รบกวนตอบหน่อยครับ
aonoa
AE Thailand Club Member
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 21:15:52 »

เคือง ไม่มีใครมาตอบให้เลย  เศร้าสุดๆ ช้าหน่อยไม่เป็นไร   ซึ้ง ของผมก็ขอบ 16 คับ สปิงโหลดด้วย ที่โดนซุ้มนี่ ซุ้มหน้า รึว่าซุ้มหลัง ถ้าซุ้มหน้า แสดงว่าเป็นที่โช๊คคับ ไม่ใช่สปริง ที่ซื้อมานี่ kayaba  ใช่มั้ยอ่ะ น่าจะเป็นตัว standard แน่เลย ตัวนี้มันเซตค่าโรงงานมา คือมันจะนิ่ม มีความยึดหยุ่นเร็ว ยิ่งไปตัดสปริงด้วยยิ่งไปกันใหญ่ ช่วงยุบตัวจะสั้นและเร็ว บวกกับเพิ่มขนาดล้อ เป็น 16 นิ้ว ก็เลยทำให้ติดซุ้มเอาง่ายๆ แนะนำว่าหาโช๊คมือสองแล้วไปร้านทำโช๊ค อัดน้ำมันใหม่ ที่ร้านเค้าจะจัดการให้เอง อยากให้ลงกี่นิ้วบอกช่างเค้าเลย คู่หนึ่งก็อยู่ประมาณ 700-900 บาท ถ้าเป็นล้อหลัง เสริมสเปเซอร์ขึ้นสัก 1นิ้วนี่กะลังสวยเลย  อิอิอุอุ

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์