Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอถาม oil press ของ racetech
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม oil press ของ racetech  (อ่าน 8331 ครั้ง)
bussyhot
Sophomore
**

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009, 16:27:50 »

ท่านใดใช้อยู่ขอถามหน่อยครับว่ามันมีสายอะไรบ้าง ที่ผมมีแต่ตัวเกจอะครับ
และต้องใช้อะไรบ้างในการต่อ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

* 162039.jpg (19.97 KB, 320x240 - ดู 572 ครั้ง.)

* 162201.jpg (96.02 KB, 800x600 - ดู 554 ครั้ง.)

bussy_hot@hotmail.com

yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 23:00:25 »

แล้วปลั๊กล่ะ  งง
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 23:14:06 »

แล้วปลั๊กล่ะ  งง

ซื้อมาที่ตลาดปัฐมันมีเเต่เกจอะครับสายไม่มี

bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 23:15:54 »

ปลั้กพอทำได้แต่ไม่รู้ว่าพินไหนต่ออะไร ไม่มี Manual อะครับ

Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 20:33:13 »

โอว...งั้นต้องถามคนที่ใช้ตัวนี้เลยครับ

ไหนจะมีตัว มีพีค กะ ไม่มี อีก

ว่าแต่โดดๆ งี้ได้มาเท่าไหร่อ่ะครับ
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 21:43:55 »

โอว...งั้นต้องถามคนที่ใช้ตัวนี้เลยครับ

ไหนจะมีตัว มีพีค กะ ไม่มี อีก

ว่าแต่โดดๆ งี้ได้มาเท่าไหร่อ่ะครับ

200 ครับ รอต่อไป ฝันดี

Tonnakab_71「つきがからつきです。」
Senior

EE100車會成立日

กำลังใจ: 67

รถยนต์: ee100
รหัสเครื่องยนต์: มาเปิดดูเองดีกว่า
อุปกรณ์แต่งรถ: Auto(มือหมุน)
สังกัดพื้นที่: บางกอกตอนเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 22:01:42 »

ขยัน ขยัน

hp_6365@EBA029
Super Senior

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 17:12:56 »

200ต่อไฟโชว์อย่างเดียวเลย มึนสุดๆ

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 19:26:56 »

น้องผมใช้อยู่ครับ เดี๋ยวดูแมนนวลมาให้ครับ รอสักครู่หย่ายๆ
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 15:46:28 »

น้องผมใช้อยู่ครับ เดี๋ยวดูแมนนวลมาให้ครับ รอสักครู่หย่ายๆ

ขอบตุณมากครับ ขอบคุณ ขอบคุณ

Senior

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 16:57:47 »

พอจะทราบคร่าว ๆ แล้วครับ (ผมซื้อ ProSport มาข้างหลังเหมือนกันเด๊ะ)

1. ช่องซ้ายและขวา : ไฟเข้าเกจ
2. ช่องกลางบน : เอาไว้ต่อเซ็นเซอร์
3. ช่องกลางล่าง : เอาไว้ต่อ Shift Light แยก

ตัวนี้จะมีไฟ 2 สีครับ ขาว กับแดง โดยช่องต่อไฟจะเป็นปลั๊ก ซ้าย-ขวา 4 pin

นั่นหมายความว่าจะมีน้าจะต่อให้ไฟเข้าช่องไหนก็ได้ ที่มีให้อีกช่องคือเอาไว้โยงเข้าเกจอีกตัวได้เลย พ่วงแบบเป็นอนุกรม จะได้ไม่ต้องไปไล่ไฟใหม่เพื่อความสะดวกครับ

ส่วนพิน คือ "ไฟแช่ 12v. 1, กราวด์ 1, ไฟสีขาว 1, และไฟสีแดงอำพันอีก 1" เดี๋ยวดูแมนนวลให้ว่าพินไหนคืออะไร

อีกอันที่ยากคือสายเซ็นเซอร์ครับ มีตั้ง 4 pin (ของผมเป็น Watertemp เลยไม่รู้แฮะ)

แถมถ้ารู้แล้วจะเอาหัวเซ็นเซอร์จากไหนเนี่ย เดี๋ยวกลับดูในแมนนวลก่อนว่ามีแถม Oil Press ให้รึเปล่าถ้ามีจะเอามาลงให้...ผมคงช่วยได้แค่นี้แหละ หัวเซ็นเซอร์ต้องหาเอาเอง  ร้อนๆ

เกจตัวนี้มีเตือน Peak นะครับ แต่เป็นค่าโรงงาน ตั้งให้เตือนเองไม่ได้ สิ่งที่น้าต้องซื้อเพิ่มถ้าจะติดคือ

- หัวเซนเซอร์
- Adapter ที่ต่อกับกรองน้ำมันเครื่อง
- ถ้วยเกจ หรือจะเอาขาตั้งเฉยๆ ก็ได้ ถูกดี 60 มิลเคยซื้ออยู่ 200 ครับ

แต่งานนี้มีแค่เกจ ผมเดาว่าเป็นของขโมยอ่ะครับ ยังไงลองเลียบๆ เคียงๆ ถามอีกรอบดีไม๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2010, 17:02:00 โดย yellow_NOBITA » บันทึกการเข้า
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 22:24:48 »

พอจะทราบคร่าว ๆ แล้วครับ (ผมซื้อ ProSport มาข้างหลังเหมือนกันเด๊ะ)

1. ช่องซ้ายและขวา : ไฟเข้าเกจ
2. ช่องกลางบน : เอาไว้ต่อเซ็นเซอร์
3. ช่องกลางล่าง : เอาไว้ต่อ Shift Light แยก

ตัวนี้จะมีไฟ 2 สีครับ ขาว กับแดง โดยช่องต่อไฟจะเป็นปลั๊ก ซ้าย-ขวา 4 pin

นั่นหมายความว่าจะมีน้าจะต่อให้ไฟเข้าช่องไหนก็ได้ ที่มีให้อีกช่องคือเอาไว้โยงเข้าเกจอีกตัวได้เลย พ่วงแบบเป็นอนุกรม จะได้ไม่ต้องไปไล่ไฟใหม่เพื่อความสะดวกครับ

ส่วนพิน คือ "ไฟแช่ 12v. 1, กราวด์ 1, ไฟสีขาว 1, และไฟสีแดงอำพันอีก 1" เดี๋ยวดูแมนนวลให้ว่าพินไหนคืออะไร

อีกอันที่ยากคือสายเซ็นเซอร์ครับ มีตั้ง 4 pin (ของผมเป็น Watertemp เลยไม่รู้แฮะ)

แถมถ้ารู้แล้วจะเอาหัวเซ็นเซอร์จากไหนเนี่ย เดี๋ยวกลับดูในแมนนวลก่อนว่ามีแถม Oil Press ให้รึเปล่าถ้ามีจะเอามาลงให้...ผมคงช่วยได้แค่นี้แหละ หัวเซ็นเซอร์ต้องหาเอาเอง  ร้อนๆ

เกจตัวนี้มีเตือน Peak นะครับ แต่เป็นค่าโรงงาน ตั้งให้เตือนเองไม่ได้ สิ่งที่น้าต้องซื้อเพิ่มถ้าจะติดคือ

- Adapter ที่ต่อกับกรองน้ำมันเครื่อง
- ถ้วยเกจ หรือจะเอาขาตั้งเฉยๆ ก็ได้ ถูกดี 60 มิลเคยซื้ออยู่ 200 ครับ

แต่งานนี้มีแค่เกจ ผมเดาว่าเป็นของขโมยอ่ะครับ ยังไงลองเลียบๆ เคียงๆ ถามอีกรอบดีไม๊
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ผมลองไล่ดูแล้วถ้าไม่ต่อเซ็นเซอร์ ไฟมันจะกระพริบตลอดเลย  ผมเลยลองมั่วๆที่ช่องเซ็นเซอร์ดู หาคู่เอาไฟติดค้างและเข็มมันก็ตีสุดด้วยคงต่อแบบนี้ไปก่อน

Senior

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 13:44:03 »

แล้วงี้มันก็ใช้งานไม่ได้สิครับ ได้แค่เอาไฟโชว์

ผมมีไดอะแกรมมันอยู่อ่ะ ต้องใช้อยู่ไม๊ครับ
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 21:39:47 »

แล้วงี้มันก็ใช้งานไม่ได้สิครับ ได้แค่เอาไฟโชว์

ผมมีไดอะแกรมมันอยู่อ่ะ ต้องใช้อยู่ไม๊ครับ

สองตัวนี้ไม่รู้ไปหาซื้อที่ไหนอะครับ เพราะไปถามเค้าบอกขายพร้อมเกจไม่มีแยกขายอะครับ

Senior

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:02:43 »

ลองดูครับเผื่อช่วยได้ ที่ยากคือต้องมานั่งไล้จี้บัดกรีทีละ pin นี่แหละ...

กรอบที่ 1 : เดี๋ยวผมจะไปดูมาให้ว่า pin ไหนเป็น red, black, white และ orange เพราะในนี้ไม่ได้บอกไว้ (จะเห็นได้ว่าต่อได้ทั้ง 2 ช่องตามที่บอกตอนแรกครับ)

กรอบที่ 2 : ไม่มีไร แค่บอกวิธีใส่ขากับหมวก

กรอบที่ 3 : บอกวิธีต่อ Shift Light เตือน Warning ซึ่งเราก็ไม่ได้ใช้

กรอบที่ 4 : อันนี้แหละครับคือปัญหา คือต้องไปหาซื้อเซ็นเซอร์ที่ใช้วัดแรงดัน และ อแดพเตอร์

กรอบที่ 5 : บอกวิธีเสียบ อแดพเตอร์ เข้ากับแท่นที่ต้องซื้อแยก (อันนี้หาซื้อได้เยอะแยะเลย อีกรูนึงใช้ต่อวัด oil temp)

กรอบที่ 6 : บอกวิธีต่อสายสัญญาณจากเซ็นเซอร์เข้าหลังเกจ์

กรอบที่ 7 : บอกวิธีต่อสีของไฟทั้ง 2 สี (ในนี้ให้ต่อกับไฟเลี้ยว....บ้าไปแล้ว)

กรอบที่ 8 : บอกวิธี Set ค่า warning ซึ่งของคุณไม่มีปุ่มกด กรอบนี้เลยไม่ต้องสนใจ
bussyhot
Sophomore
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 17:36:09 »

ลองดูครับเผื่อช่วยได้ ที่ยากคือต้องมานั่งไล้จี้บัดกรีทีละ pin นี่แหละ...

กรอบที่ 1 : เดี๋ยวผมจะไปดูมาให้ว่า pin ไหนเป็น red, black, white และ orange เพราะในนี้ไม่ได้บอกไว้ (จะเห็นได้ว่าต่อได้ทั้ง 2 ช่องตามที่บอกตอนแรกครับ)

กรอบที่ 2 : ไม่มีไร แค่บอกวิธีใส่ขากับหมวก

กรอบที่ 3 : บอกวิธีต่อ Shift Light เตือน Warning ซึ่งเราก็ไม่ได้ใช้

กรอบที่ 4 : อันนี้แหละครับคือปัญหา คือต้องไปหาซื้อเซ็นเซอร์ที่ใช้วัดแรงดัน และ อแดพเตอร์

กรอบที่ 5 : บอกวิธีเสียบ อแดพเตอร์ เข้ากับแท่นที่ต้องซื้อแยก (อันนี้หาซื้อได้เยอะแยะเลย อีกรูนึงใช้ต่อวัด oil temp)

กรอบที่ 6 : บอกวิธีต่อสายสัญญาณจากเซ็นเซอร์เข้าหลังเกจ์

กรอบที่ 7 : บอกวิธีต่อสีของไฟทั้ง 2 สี (ในนี้ให้ต่อกับไฟเลี้ยว....บ้าไปแล้ว)

กรอบที่ 8 : บอกวิธี Set ค่า warning ซึ่งของคุณไม่มีปุ่มกด กรอบนี้เลยไม่ต้องสนใจ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์