Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ae100 7AAUTO รอบตกบางครั้ง แบ็คไฟล์รอบต่ำกับตอนถอนคันเร่ง หม้อต้ม hana mix
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ae100 7AAUTO รอบตกบางครั้ง แบ็คไฟล์รอบต่ำกับตอนถอนคันเร่ง หม้อต้ม hana mix  (อ่าน 4330 ครั้ง)
jame
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 05:34:24 »

ae100 7AAUTO รอบตกบางครั้ง  แบ็คไฟล์รอบต่ำกับตอนถอนคันเร่ง  ช่วยด้วยครับ เปลี่ยนชุดซ่อม หัวเทียน กรองอากาศ จูนแล้ว   ก็ยังไม่หายครับ
ekarin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 10:55:09 »

ผมก็ 7a auto เป็นเหมือนกัน สงสัยเครื่องตัวนี้จะเป็นอย่างนี้ปกติเลยครับ ถ้าติดแก็ส (ก่อนติดแก็สวิ่งน้ำมันอย่างเดียววิ่งได้วิ่งดีครับเหยี่ยบหมดไมล์เลย) เคยค้นหาข้อมูลและแก้ไขไปต่างๆ นานา สรุปเลิกแก้แล้วครับ วิ่งแต่แก็สไปซะเลย เคยอ่านเจอว่ากล่องที่รับสัญญานจาก O2 senser จะอ่านค่าเพี้ยนไปเวลาวิ่งแก็สครับ ก็เลยจำแต่ค่านั้น เวลาวิ่งน้ำมันมันก็สั่งจ่ายน้ำมันตามค่าที่จำนั้นอยู่ ก็เลยเพี่ยน เขาว่าให้ลองรีเซ็ทกล่องโดยการถอดขั้งแบตสักพักแล้ว ลองวิ่งแต่น้ำมันดูครับนะปกติ (ตัวผมเองก็ยังไม่ได้ลองนะครับ) ไงก็ลองหาข้อมุลในเวปนี่ละครับ

ปล.ขออภัยหากจำข้อมูลผิดครับ (แต่ก็จำได้อย่างนี้อ่ะ ถ้าเจอข้อมูลที่อ่านพบจะเอามาลงให้ครับ)  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
jame
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 23:08:17 »

เป็นตอนใช้แก็สอย่างเดียวนะครับ ใช้น้ำมันปกติไม่ไมปัญหาครับ
kampol
AE Thailand Club Member
Sophomore

กำลังใจ: 19

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 07:55:34 »

ลองตรวจสอบหม้อต้มดูครับ น่าจะมีปัญหาจากการจ่ายแก๊สตอนเดินเบา HANA จริงๆ ปรับง่ายมากมีตัวปรับ POWER กับ IDLE  ลองหรับ IDLE ตอนรอบเดินเบาก็น่าจะพอรู้และว่ามันนิ่งหรือสวิง

ไม่ได้รอความร่ำรวย แต่จะขอทำทุกวันให้มีความสุข
jame
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 12:43:57 »

มันก็นิ่งดีครับรอบเดินเบา ตอนนี้ใช้น้ำมันตลอดเลยกินกรองอากาศไปหลายลูกแล้ว
ที่ใหนมีที่ซ่อมดีๆๆบอกด้วยนะครับ บางกะปิ เทพารักษ์สะดวก
jame
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 07:03:36 »

ดีดีใจจังหาพบแล้ว สายหัวเทียนเสียเส้นจับโวลดู  แต่ไม่ขาดเลยนะ เปลี่ยนใหม่หนึ่งเส้นทุกอย่างกลับมาปกติแล้ว เหมือนเดิมแล้ว ส่วนสายหัวเทียนน่าจะขาดใน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์