Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยแนะนำอู่ซ่อม กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่ซ่อม กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า  (อ่าน 19726 ครั้ง)
yo-arch
Freshy
*

ae101@Borom Ratchachonni Rd.

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 14:35:01 »

homrกระจกมองข้างปรับไฟฟ้าเสียน่ะครับ  เวลากดสวิตท์เพื่อ พับเก็บมันไม่ยอมพับเข้าครับแต่มีเสียงมอเตอร์ทำงาน แต่พับออกได้ครับ

เลยอยากขอคำแนะนำ และสอบถามเรื่องราคาหน่อยน่ะครับ

Borom Ratchachonni Rd.
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 12:55:59 »

ถอดออกมาทำเองก็ได้คับไม่ยาก อาการนี้แค่แกนมอเตอร์มันหลุดออกจากเฟือง เอากาวจราช้างล๊อคแกนมอเตอร์เข้ากับเฟืองขับก็จบแล้วคับ PM มาก็ได้คับเดี๋ยวส่งรูปวิธีการถอดไปให้
Khonrhangkhao
High Super Senior

" อย่าวาดฝัน จนลืมทำให้เป็นจริง "

กำลังใจ: 749

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 15:51:48 »

ซึ้ง ซึ้ง
ดีครับของผมก็เป็นเหมือนกัน เลยตัดสายไฟ Control ออกเลยครับ

"Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 08:16:40 »

ซึ้ง ซึ้ง
ดีครับของผมก็เป็นเหมือนกัน เลยตัดสายไฟ Control ออกเลยครับ

ตัดทิ้งเลยหรอครับใจร้ายอะ ต่อกลับจับมาชุบชีวิตใหม่ก็ได้คับ

" อย่าวาดฝัน จนลืมทำให้เป็นจริง "

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 17:07:06 »

ซึ้ง ซึ้ง

ตัดทิ้งเลยหรอครับใจร้ายอะ ต่อกลับจับมาชุบชีวิตใหม่ก็ได้คับ

มึนสุดๆ มึนสุดๆ
ตอนแรกกดพับเข้าแต่กดออกไม่ยอมออกแล้วมอเตอร์ก็ทำงานค้างตลอดเลยหงุดหงิดก็เลยตัดตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ

"Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 10:47:07 »

ถ้ามีรูปและวิธีถอด รบกวนเอามาวางในบอร์ดเลยครับ อยากซ่อมมั่ง  ซุบซิบ
Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 12:50:37 »

วิธีการถอดกระจกมองข้างไฟฟ้า
1.ปรับกระจกให้เงยสุดติ่งแล้วดึงขายึดด้านล่างออกมาตรงๆพอด้านล่างหลุดก็ให้สไลน์ลงด้านล่างตรงๆ ก็หลุดแล้วคับตามรูป
2.ถอดน๊อตยึดฐานที่ใช้ปรับมุมกระจอกออกโดยให้เหลือน๊อตตัวกลางที่มีทองเหลือรองอยู่ไว้ตามรูป2
3.พอถอดฐานแล้วก็จะเจอมอเตอร์ที่ใช้พับกระจกตามรูป3ที่วงแดงๆไว้ ให้ถอดฝาครอบออก
4.พอฝาครอบหลุดออกทีนี้จะย่ำยีกับมอเตอร์ปรับกระจกไฟฟ้ายังไงก็ ตามอาการที่มันเสีย ของผมเฟืองของแกนมอเตอร์มันปริกาวตราช้างหยอดรอให้แห้งแล้วประกอบกลับ เฟืองมอเตอร์จะคล้ายเฟืองของรถกระป๋องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2010, 12:57:18 โดย Bangyaiboy » บันทึกการเข้า
Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 13:18:44 »

เอาไป บวก 1  คนบางเดียวกัน  มีประโยชน์ มากครับ

ถ้ามีอะไรเด็ดๆ ที่เคยทำไว้เกี่ยวกับ งานซ่อมแซม  ไม่ต้องรอให้ถามครับ ลงแนะนำกันได้เลย

ขอบคุณหลายๆ น้า

Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 14:17:35 »

เอาไป บวก 1  คนบางเดียวกัน  มีประโยชน์ มากครับ

ถ้ามีอะไรเด็ดๆ ที่เคยทำไว้เกี่ยวกับ งานซ่อมแซม  ไม่ต้องรอให้ถามครับ ลงแนะนำกันได้เลย

เสาร์นี้จะซ่อมปั๊มเบรคตัวล่าง น้ำมันซึม+เกียถอยเข้ายาก แล้วจะถ่ายรูปมาฝากค๊าบ
yellow_NOBITA
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 15:08:49 »

ขอบคุณ ขอบคุณ

อ้าว !! กระผมก็นึกว่าน้าเปลี่ยนล๊อกอิน  ซุบซิบ

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 09:46:06 »

สุดยอด สุดยอด
ยอดเยี่ยมเลยครับจะไปแกะดูมั่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2010, 19:41:25 »

เหวี่ยงๆ เหวี่ยงๆ

╉『 PiCk_aE101™』╉
Super Senior

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 17:15:54 »

ผมแกะทุกอย่างออกแล้วเหลือฝาครอบมอเตอร์ที่วงสีแดงไว้ลองงั้นแล้วมันแน่นมาก ไม่สามารถออกได้ อยากจะถามว่ามันต้องถอดตรงไหนออกอีกไหม หรือว่าต้องถอดฝาครอบที่เป็นสีบรอนด์ออกเลยครับถึงจะถอดฝาครอบที่ครอบ เฟืองออกได้ผู้รู้ช่วยที่ครับ  ถ้าผมทำเสร็จจะลงรูปขั้นตอนแกะอย่างละเอียดให้ชาว ae ดูนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ (ของผมมันพับออกได้แต่พับเก็บไม่ได้ข้างขวาข้างเดียวคับ)

『คลิ๊กด้านล่างครับ ขายของAE10x รถผมประสบณ์อุบัติเหตุ 』<br />http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=42126.0
Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:38:38 »

ต้องถอดฝาครอบกระจกออกครับถึงจะแกะมอเตอร์ได้
Yimpant
Senior

ยิ้มวันละนิดอายุยืน

กำลังใจ: 25

รถยนต์: AE 101 GL
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระจังหน้าตัว S
สังกัดพื้นที่: Ramintra(บางกอกเหนือ)

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 10:27:50 »

รับทำให้ด้วยได้ปะ ไม่กล้าทำเองง่ะ
waikhongsong

กำลังใจ: 36

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 11:19:28 »

รับทำให้ด้วยได้ปะ ไม่กล้าทำเองง่ะ
ต้องลองครับ ใหม่ๆ ผมก็ไม่กล้า ต้องดูที่เขาทำตลอด อ่านให้ละเอียด พอถอดมาแล้วก็ไม่มีอะไร

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

กำลังใจ: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2013, 17:57:59 »

ของผมก็เป็น เวลาพับต้องใช้มือช่วยดัน เวลาเปิดด้านซ้ายกางออกเองปกติ แต่ข้างขวาต้องใช้มือช่วยดัน ผมได้อ่านกระทู้แล้วไปทดลองถอดดูได้แค่ดึงกระจกออกแต่ไม่กล้าทำมากไปกว่านี้ เป็นประโยชน์หลาย ๆ ถ้าทำได้ไม่ต้องไปเสียเงินให้ช่างเขาฟันเล่นตกข้างละ 300 ขอบคุณครับ

Yodsawat
waikhongsong

กำลังใจ: 36

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2013, 14:36:43 »

ถอดกระจกออกมาจากตัวรถก่อนครับ ถอดปลั๊กออก แล้วค่อยมาแงะทีล่ะชั้น ทำงานง่ายกว่าครับ

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์