Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
4a20v ฝาขาว ถ้าแปลง ไม่เอา แอรโฟร ได้ไหม ราคา มีอู่แนะนำไหมครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a20v ฝาขาว ถ้าแปลง ไม่เอา แอรโฟร ได้ไหม ราคา มีอู่แนะนำไหมครับ  (อ่าน 5258 ครั้ง)
lekae92
Senior

น้องใหม่ครับ พี่ๆ

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 22:02:22 »

4a20v ฝาขาว ถ้าแปลง ไม่เอา แอรโฟร ได้ไหม ราคา มีอู่แนะนำไหมครับ
ipzakka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 22:03:53 »

ไม่ได้ครับ
มันต้องเปลี่ยนกล่องด้วย เซ็นเซอร์ก้อไม่เหมือนกัน สวิตซ์ลิ้นเร่งก็คนละอย่าง

จะว่าไปตัวที่เป็นแอร์ โฟว์ก็หน้าใช้นะครับ ถ้าเราดูแลดี

ไม่ทำให้ท่ออากาศที่ผ่านแอร์โฟว์รั่ว ก็ไม่รวน

แอร์โฟว์เซ็นเซอร์ มันก็ไม่ได้ซับซ้อนมากมันเป็นแค่

ตัวต้านทานปลับค่าได้ กับ สวิตซ์ปลั๊มติ๊ก เท่านั้นเอง

แต่อย่าเอาไปติดแกส เดี๋ยวพลาด แม่งแบ็คกระจาย สุดยอด
lekae92
Senior

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 21:57:58 »

ขอบคุณครับ  แต่ผมไปติดแก้สหัวฉีดมา  ไม่รู้ว่าจะแบคไฟลไหมครับ
lekae92
Senior

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 21:59:11 »

ปรับตรงไหนครับ ตัวต้านทานปลับค่าได้ กับ สวิตซ์ปลั๊มติ๊ก
ipzakka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009, 20:59:24 »

แกสถ้าติดมาแล้ว แล้วใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอ่ะครับ

ส่วนไอตัวแอร์โฟร์  ข้างบนมันจะมีฝาปิดสีดำ

ถ้างัดออกจะเห็นมีหน้าคอนแท็กอยู่  มันจะเป็นสวิตซ์ปลั๊มFC

มันจะแตะตอนเครื่องยนต์หมุนแล้วดูดอากาศเข้าเครื่อง

ส่วนรีซิสแต๊นมันจะขยับตามแผ่นกั้นในแอร์โฟร์เมื่ออากาศดันแผ่นกั้น

เข้าสู่เครื่องยนต์ครับ
lekae92
Senior

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009, 21:30:06 »

ส่วนไอตัวแอร์โฟร์  ข้างบนมันจะมีฝาปิดสีดำ

ถ้างัดออกจะเห็นมีหน้าคอนแท็กอยู่  มันจะเป็นสวิตซ์ปลั๊มFC---ตอบ มันช่วยอะไรได้บ้างครับ พี่
ipzakka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 22:08:08 »

ถ้างัดออกจะเห็นมีหน้าคอนแท็กอยู่  มันจะเป็นสวิตซ์ปลั๊มFC---ตอบ มันช่วยอะไรได้บ้างครับ พี่
ตอบ  มันช่วยอะไรได้บ้างงั้นหรอครับ
มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรอ่ะครับ  แต่แค่ว่าเวลาเครื่องยนต์หมุน แล้วดูดอากาศเข้าไป
แล้วหน้าคอนแท็กมันแตะกัน  ก็ครบวงจร  มันจะสั่งให้ปลั๊มทำงาน
ส่งน้ำมั้นไปยังรางหัวฉีด ก็แค่เนี้ยอ่ะครับ
boyclubae
Junior

กำลังใจ: 13

รถยนต์: EE90
รหัสเครื่องยนต์: STD
อุปกรณ์แต่งรถ: STD

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 14:06:42 »

มีคนทำนะครับ รุสึกพี่คนนี้อยู่แถว ท่าอิฐ ตอนนี้เลิกเล่นรถไปแล้วอ่ะครับ ผมไปเอาพวกคู่มือการทำมาอ่ะครับแต่ไว้ใหนแล้วไม่รู้ ของพี่เค้าฝาขาว ออโต้ เท่าที่จำได้เอา กล่องฝาดำ ออโต้มา สับสายไฟ แปลงจากแอร์โฟล์ ไปเป็นแมฟของเครื่อง FE แล้วก็ เซ็นเซอร์ ไอเสีย ของฝาดำอะครับ จำได้แค่นี้
เคยดูแล้วก็งง มากอะครับทำยาก ผมว่าใช้แอร์โฟรแบบเดิมอ่ะดีแล้ว ผมก็ใช้ครับติดแก๊ส มิกซ์ธรรมดาเลย ใช้แก๊สมา 2 ปีแระ ยังปกติดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2009, 14:07:27 โดย boyclubae » บันทึกการเข้า

lekae92
Senior

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 19:23:56 »

ทั้งนำมัน หรือ แก้ส ก็รวน

ทำไงดีอะครับ
เปนเพราะไรครับ
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

กำลังใจ: 6

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 23:53:13 »

ของผมรอบเครื่องเร่งขึ้นตอนเครื่องเย็น รอบตกตอนเปิดแอร์ ตับเองอีกต่างหาก
จนทุกวันนี้ผมกะว่าจะฟิดเครื่องกะเช็คสายไฟไหม่อยู่ แต่ขาดงบ
origin 20 V LLค่ฝๅขๅวLน่าๆ
AE Thailand Club Member
Senior

ก้อLLค่ฝๅขาวLน่ๅๆๆ

กำลังใจ: 239

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:31:44 »

ขยัน ขยัน ขยัน

ความว่างเปล่าของ origin 20 V
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์