Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอสอบถามราคาเดินสายไฟใหม่เดิมทั้งคัน พร้อมช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ AE101 LX ปี 95
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามราคาเดินสายไฟใหม่เดิมทั้งคัน พร้อมช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ AE101 LX ปี 95  (อ่าน 14572 ครั้ง)
saber_th
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 14:06:11 »

พอดีได้รถมา ระบบสายไฟน่าจะมีปัญหานะครับ สายไฟเดิมเน่ามากครับ พอดีล้างรถแล้วฉีดน้ำไปโดนเครื่อง คราวนี้ ขับได้วันเดียวแล้วเอามาจอด สตาร์ทอีทีไม่ติดแล้วครับ
มีควันขึ้นที่กล่อง ลีเลย์ เล็กครับ แกะดูใต้กล่องมีลอยสายละลายมาบ้างแล้ว แต่เก่าแล้วนะครับ ใครพอจะแนะนำ ร้านและประมาณราคาได้ ขอความรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ
ถ้าโซน ลำลูกกา รังสิต ธัญญะ ก็จะดีครับ ผมอยู่ คลองสี่ลำลูกกาครับ   ขอบคุณล่วงหน้า หน้าซีด หน้าซีด
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 21:44:28 »

พอดีได้รถมา ระบบสายไฟน่าจะมีปัญหานะครับ สายไฟเดิมเน่ามากครับ พอดีล้างรถแล้วฉีดน้ำไปโดนเครื่อง คราวนี้ ขับได้วันเดียวแล้วเอามาจอด สตาร์ทอีทีไม่ติดแล้วครับ
มีควันขึ้นที่กล่อง ลีเลย์ เล็กครับ แกะดูใต้กล่องมีลอยสายละลายมาบ้างแล้ว แต่เก่าแล้วนะครับ ใครพอจะแนะนำ ร้านและประมาณราคาได้ ขอความรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ
ถ้าโซน ลำลูกกา รังสิต ธัญญะ ก็จะดีครับ ผมอยู่ คลองสี่ลำลูกกาครับ   ขอบคุณล่วงหน้า หน้าซีด หน้าซีด
ปัญหานี้..ต้องน้ายอดมาตอบให้แล้วหล่ะคับ

แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมจะซื้อมาทั้งหน้าตัดเลยแบบตัดครึ่งลำ อยู่ที่ว่าจะเอาเครื่อง 4a-fe หรือจะเอาเป็นฝาดำไปเลย
Sugarman
AE Thailand Club Staff
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 22:11:40 »

...รอดูเหมือนกัน  ขอๆ
... 

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
thawat
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 23:47:01 »

สภาพสายไฟเป็นยังไงครับ ขยัน

แข็งกรอบป่าว..

ถ้าขนาดนั้นแนะนำเปลี่ยนสายไฟเชียงกงใหม่ดีกว่าครับ..

แต่ถ้าสายส่วนใหญ่ยังดีก็เปลี่ยนเฉพาะจุดหรือเปลี่ยนเป็นเส้นก็ได้ครับ..

ส่วนพวกข้อต่อกล่องฟิวก็ซื้อเปลี่ยนทั้งกล่องได้ครับ..

ยังไงเอารถมาให้ดูก่อนก็ได้ครับที่ TOYOTA PS คลอง  2 ลำลูกกา ดูสภาพและประเมินให้ฟรีครับ AE ด้วยกันไม่มีปัญหาครับ

ถ้าจามาโทรหาผมก่อนนะครับ 081-8705246 ยอด โทรมาได้ครับ เดี๋ยวดูให้ครับ ขยัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2009, 23:48:21 โดย thawat » บันทึกการเข้า
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 08:41:09 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Sugarman
AE Thailand Club Staff
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 08:47:14 »

ถ้าขนาดนั้นแนะนำเปลี่ยนสายไฟเชียงกงใหม่ดีกว่าครับ..

แต่ถ้าสายส่วนใหญ่ยังดีก็เปลี่ยนเฉพาะจุดหรือเปลี่ยนเป็นเส้นก็ได้ครับ..

ส่วนพวกข้อต่อกล่องฟิวก็ซื้อเปลี่ยนทั้งกล่องได้ครับ..

ยังไงเอารถมาให้ดูก่อนก็ได้ครับที่ TOYOTA PS คลอง  2 ลำลูกกา ดูสภาพและประเมินให้ฟรีครับ AE ด้วยกันไม่มีปัญหาครับ

ถ้าจามาโทรหาผมก่อนนะครับ 081-8705246 ยอด โทรมาได้ครับ เดี๋ยวดูให้ครับ ขยัน
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 11:45:37 »

น่าจะเป็นชุดสายไฟชุดหน้าแน่ๆที่ผมซื้อพี่โจ้มาไง  ไม่แพงครับให้น้ายอดเดินใหม่เลย
saber_th
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 16:46:09 »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
สวัสดีครับ พี่ยอด ถ้าผมลากไปทำอู่อยู่ประมาณแถวไหนครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นบางจุด ประมาณเท่าไหร่ครับ คร่าวๆนะครับ
ขอบคุณครับ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 12:17:13 »

ตอบแทนนะครับน้ายอดเป็นผู้จัดการอยู่TOYOTA PS คลอง  2 ลำลูกกาครับแวะเข้าไปหาได้เลยครับ
ตาบอลตะลอนทัวร์
High Super Senior

ข้าราชสำนักรุ่น 22 ค๊าบ

กำลังใจ: 96

รถยนต์: อัลเมร่า แดงๆ กับ E100 ขาวๆ
รหัสเครื่องยนต์: 16v EFI
อุปกรณ์แต่งรถ: ของเหลือใช้คนอื่น
สังกัดพื้นที่: South BKK Area

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 13:05:20 »

ยังไงเอารถมาให้ดูก่อนก็ได้ครับที่ TOYOTA PS คลอง  2 ลำลูกกา ดูสภาพและประเมินให้ฟรีครับ AE ด้วยกันไม่มีปัญหาครับ

สุดยอด  สุดยอด  สุดยอด

thawat
Professor

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 21:59:17 »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
สวัสดีครับ พี่ยอด ถ้าผมลากไปทำอู่อยู่ประมาณแถวไหนครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นบางจุด ประมาณเท่าไหร่ครับ คร่าวๆนะครับ
ขอบคุณครับ

หน้าซีด รถวิ่งไม่ได้เลยหรอครับ  ต้องลากกันเลยหรอ แล้วอยู่แถวไหนละครับ
ผมอยู่ที่ศูนย์บริการ โตโยต้า พีเอส คลอง 2 ลำลูกกา นะครับ
เอาเข้ามาได้ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าใช้จ่าย ผมคิดราคาไม่แพงกว่าอู่ครับ(อันนี้เฉพาะAEนะครับ)ช่วยๆกัน โทรมาหาก่อนได้นะครับ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009, 09:53:59 »

น้ายอดmapฝาดำกับo2นี่มันเบิกใหม่ได้ไหมอ่ะ
thawat
Professor

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009, 23:23:50 »

น้ายอดmapฝาดำกับo2นี่มันเบิกใหม่ได้ไหมอ่ะ

หาเบอร์อะไหล่ไม่มีอะน้าเต้ย  เศร้าเขี่ยๆ ถ้าเจอแล้วจะบอกนะครับ  ขยัน
thawat
Professor

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 21:30:42 »

ถ้าโซน ลำลูกกา รังสิต ธัญญะ ก็จะดีครับ ผมอยู่ คลองสี่ลำลูกกาครับ   ขอบคุณล่วงหน้า หน้าซีด หน้าซีด

ยังไงเอารถเข้ามาให้ผมดูก่อนดีกว่านะคับ  homgเช็คสภาพให้ฟรีไม่คิดเงินคับ แล้วที่นี้จะทำอารัยทำที่ไหนก็ว่ากันอีกที่คับ สำหรับรถaeซ่อมไม่ยากและไม่แพงคับมาได้เลย แต่โทรมาก่อนนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2009, 21:31:27 โดย thawat » บันทึกการเข้า
gigalos
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 13:59:18 »

ฝากตัวด้วยครับสมาชิกใหม่ครับแต่แอบส่องมานาน พอดี ae101 สายไฟในห้องเครื่องปลั๊กต่างๆกรอบหมดเลยครับแก้ไขแนวทางไหนดีครับ  ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์