Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ร้านขนมจีน ตลาดประชานิเวศน์ 1 ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขนมจีน ตลาดประชานิเวศน์ 1 ครับ  (อ่าน 9390 ครั้ง)
FREE@MAN
AE Thailand Club Member
Senior

คิดถึงคุณปู่จังคับ

กำลังใจ: 26

รถยนต์: ae100
รหัสเครื่องยนต์: SR20DET
อุปกรณ์แต่งรถ: ส้ม
สังกัดพื้นที่: กทม ตะวันตก และภาคใต้ นครศรีฯ

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2008, 22:33:15 »

อิอิ ลองมาชิมดูแล้วกันครับ อร่อยดีอะ เผ็ดดีครับสำหรับน้ำยาปักต์ใต้แท้ ๆๆ อิอิ
3819
ปล อาหารอย่างอื่นก็อร่อยนะครับ  ยังไงดึก ๆ ขับผ่านมาแถวนี้ก็อย่าลืมโทรมาชวนนะครับ (ออกจากร้านติดลมก็แวะกินหน่อย อิอิ)

♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008, 22:40:32 »

มีรูปประกอบการตัดสินใจป่าวครับ
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008, 22:45:10 »

ขอบคุณคับ  Grin

การบ้าน
High Super Senior

....

กำลังใจ: 175

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 01:49:54 »

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

รับทำโคมดำ - มุมส้ม - smoke รับประกันชิ้นงาน / ขายชุดไฟ XENON ราคา 3200-3900 บาท
--> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=12558.0 <--
ศูนย์ 8 ห้า - 149 - หนึ่ง 1 หก 9
FREE@MAN
Senior

สังกัดพื้นที่: กทม ตะวันตก และภาคใต้ นครศรีฯ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 08:13:20 »

มีรูปประกอบการตัดสินใจป่าวครับ

เด๊ยวถ่ายมาให้ดูครับน้า
3819

amob
Freshy
*

กำลังใจ: 2

รถยนต์: AE
รหัสเครื่องยนต์: ไม่รู้
อุปกรณ์แต่งรถ: แต่งเต็มคัน
สังกัดพื้นที่: เรื่อยๆๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 16:22:09 »

ชอบๆๆ ของภาพประกอบด้วย เผื่อวันหลังจะแวะไปชิม
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
*

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 16:37:39 »

ถ้า น้าชัยชอบนะ....ผมมีอีกร้านที่จะแนะนำ

ร้านขนมจีนปักษ์ใต้ แม่จำเนียร     ซอยแฟลตคลองจั่นที่ 21    ถ้ามาจากทางนวมินทร์  เห็นแฟลต 21 เลี้ยวเข้าไปเลยครับ

มันจะป้ายบอกว่าไปทางลัด มีนบุรี   เข้าซอยปุ๊บ  เลี้ยวซ้ายเข้าทางจอดรถเลย....ร้านอยู่ในสุดของลานจอด

แต่ถ้ามาจากทาง....ลาดพร้าว ข้ามสะพานไปมีนฯ มันจะลงเลยทางเข้าร้านไปแล้วนิดนึง(ถ้าสามารถ+รถไม่เยอะเข้าทางนั้นได้เลย)
แต่ถ้ารถเยอะก็ อ้อมนึดนึง...วิ่งเข้าซ้าย จะมีสปา เลี้ยวเข้าไปเลย  ตรงไป ยาวๆ ผ่าน แฟลต หลายๆ แฟลต จนถึง มินิมาร์ท เลี้ยวซ้าย  ออกถนนใหญ่ บังคับเลี้ยวซ้าย  แล้วตรงขึ้น จนถึง ทางเข้า แฟลต 21   แล้วเลี้ยวเข้าลานจอดรถ แล้ว เข้า ร้านไปเลยครับ

แกงไตปลามี 2แบบ เผ็ด กับ เผ็ด มาก........... แกงน้ำยา สุดยอด  !!! น่าจะนัดกันไปกินนะ ร้านนี้

FREE@MAN
Senior

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 20:10:10 »

ถ้า น้าชัยชอบนะ....ผมมีอีกร้านที่จะแนะนำ

ร้านขนมจีนปักษ์ใต้ แม่จำเนียร     ซอยแฟลตคลองจั่นที่ 21    ถ้ามาจากทางนวมินทร์  เห็นแฟลต 21 เลี้ยวเข้าไปเลยครับ

มันจะป้ายบอกว่าไปทางลัด มีนบุรี   เข้าซอยปุ๊บ  เลี้ยวซ้ายเข้าทางจอดรถเลย....ร้านอยู่ในสุดของลานจอด

แต่ถ้ามาจากทาง....ลาดพร้าว ข้ามสะพานไปมีนฯ มันจะลงเลยทางเข้าร้านไปแล้วนิดนึง(ถ้าสามารถ+รถไม่เยอะเข้าทางนั้นได้เลย)
แต่ถ้ารถเยอะก็ อ้อมนึดนึง...วิ่งเข้าซ้าย จะมีสปา เลี้ยวเข้าไปเลย  ตรงไป ยาวๆ ผ่าน แฟลต หลายๆ แฟลต จนถึง มินิมาร์ท เลี้ยวซ้าย  ออกถนนใหญ่ บังคับเลี้ยวซ้าย  แล้วตรงขึ้น จนถึง ทางเข้า แฟลต 21   แล้วเลี้ยวเข้าลานจอดรถ แล้ว เข้า ร้านไปเลยครับ

แกงไตปลามี 2แบบ เผ็ด กับ เผ็ด มาก........... แกงน้ำยา สุดยอด  !!! น่าจะนัดกันไปกินนะ ร้านนี้

ได้ครับน้า ไว้วันไหนผ่านไปผมจะโทรไปชวนน้าและกัน ถ้าน้าผ่านมาแถวนี้ก็โทรมาแล้วกันน้า ผมพาไปกิน อิอิ
3819

FREE@MAN
Senior

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008, 15:47:52 »

ดื่ม
3819

นางมารร้ายตัวจริง
AE Thailand Club Staff
Super Senior
*

กำลังใจ: 65

สังกัดพื้นที่: กทม.ตะวันตก

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 17:37:36 »

ชอบเหมือนกันเลย อะ  ชวนบ้างนะค่ะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ถึงไม่ได้ขับแต่ใจก็ยังรัก AE เหมือนเดิม
FREE@MAN
Senior

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 14:32:08 »

ก๊ากๆๆ
ชอบเหมือนกันเลย อะ  ชวนบ้างนะค่ะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
3819

OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2008, 16:19:28 »

อิอิ ลองมาชิมดูแล้วกันครับ อร่อยดีอะ เผ็ดดีครับสำหรับน้ำยาปักต์ใต้แท้ ๆๆ อิอิ
3819
ปล อาหารอย่างอื่นก็อร่อยนะครับ  ยังไงดึก ๆ ขับผ่านมาแถวนี้ก็อย่าลืมโทรมาชวนนะครับ (ออกจากร้านติดลมก็แวะกินหน่อย อิอิ)
ร้านติดลม อิอิ ร้านเดียวกะเราเลยไปบ่อยๆ

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์