Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
>< น้ำหายครับ ถามหน่อยพี่น้อง ><
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >< น้ำหายครับ ถามหน่อยพี่น้อง ><  (อ่าน 9596 ครั้ง)
maroogo
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 59

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7a fe
อุปกรณ์แต่งรถ: ---
สังกัดพื้นที่: bkkkkk

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 09:04:19 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมว่าเตอมลมอ่อนไปแน่เลย
ไม่น่าเกี่ยวนะพี่  น่าจะเป็นที่ไฟหน้าไม่สว่างหรือป่าว แคะเข้มูก

กรุณาลดละเลิกสูบบุหรี่  บุหรี่เป็นภัยต่อชีวิต เป็นมิตรกับเพื่อนฝูง
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 09:32:00 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ผมเป็นมา ปีกว่าแล้ว คร๊าบบบ.....เติมเต็ม ทุกวัน....

จอดที่ไหน เปียกที่นั่น..... กินน้ำ ยังกับ อูฐ....... ความร้อนปกติ

แต่ตอนนี้ เครื่องคงใกล้ไปแล้ว....เพราะควันไหลเป็นไก่ยาง.....

ลองเช็คฝาหม้อน้ำดูก่อนจิครับ...

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
037 นายยุทธ
High Super Senior

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 10:07:22 »

ตกลงเจอรึยัง...น้ำที่หายไปอ่ะ...ถ้าไม่เจอ...ซื้อใหม่เลยสักขวด

ก๊ากๆๆ

เริ่มละ เริ่มละ
037 นายยุทธ

รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 10:08:26 »

ขอบคุณครับคงต้องลองไปล้างหม้อดูละ

ล้างผิดหม้อ มันไม่หายนะครับ อุอุ

ซะงั้น
น้ำตก
นิดเดียว

เขิลล์ เขิลล์ เขิลล์
037 นายยุทธ

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 10:08:58 »

ไม่น่าเกี่ยวนะพี่  น่าจะเป็นที่ไฟหน้าไม่สว่างหรือป่าว แคะเข้มูก

สงสัย
037 นายยุทธ

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 10:11:18 »

ผมเป็นมา ปีกว่าแล้ว คร๊าบบบ.....เติมเต็ม ทุกวัน....

จอดที่ไหน เปียกที่นั่น..... กินน้ำ ยังกับ อูฐ....... ความร้อนปกติ

แต่ตอนนี้ เครื่องคงใกล้ไปแล้ว....เพราะควันไหลเป็นไก่ยาง.....

ลองเช็คฝาหม้อน้ำดูก่อนจิครับ...

ตอนแรกก็คิดแบบนั้นหละครับ
แล้วก็เปลี่ยนแล้วครับยังไม่หาย เลยไปเจอว่าวาวล์น้ำค้างก็เปลี่ยน
แต่ยังมีหายๆอยู่นิดๆครับ ปกติจะเกือบหมด ปัจจุบันเหลือให้เห็นบ้างประมาณครึ่งหม้อ
แต่ก็ถือว่าหายอยู่ป่าวครับ
evergreen
Professor

กำลังใจ: 134

รถยนต์: (อดีต)ae101..และความทรงจำที่ดี
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิ้มเดิม...อิอิ

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 12:20:14 »

สงสัย

มีเหตุผล

ก๊ากๆๆ
eddy

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 12:52:34 »

ขอบคุณครับคงต้องลองไปล้างหม้อดูละ

ล้างผิดหม้อ มันไม่หายนะครับ อุอุ
ก๊ากๆๆ

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 16:36:42 »

ก็เอาน้ำไปอาบหมด  ไม่ให้หายได้ไง

hp_6365@EBA029

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 18:21:47 »

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำยังครับ เคือง

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
dew@kazoku
Senior

( ̄^ ̄)ゞ

กำลังใจ: 66

รถยนต์: n/a
รหัสเครื่องยนต์: ืn/a
อุปกรณ์แต่งรถ: AC
สังกัดพื้นที่: North กทม.

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 22:04:12 »

ผมไม่รู้อ่ะพี่  หลับ  หลับ

เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง

ใช้น้อย ใช้ซ้ำ นำกลับมาใช้ใหม่
037 นายยุทธ

« ตอบ #36 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 22:36:41 »

[/quot

เปลี่ยนแล้วครับ
หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 22:52:01 »

ต้องวาง 2-zz ครับ

น้าลองสังเกตุนะครับ
- น้ำในหม้อน้ำ ดูจากตรงฝา ว่ามีคราบน้ำมันไหม

- ลองติดเครื่อง รอให้มันร้อน แล้วเบิ้ล เครื่องดูว่ามีฟองอากาศ หรือเปล่า หรือ น้ำดูด ผิดปกติ หรือไม่ครับ

ตอนที่ผมฝาโก่ง กะ ปะเก็น รั่ว เป็นทั้งสอง อาการเลยครับ

แต่ขั้นต้น เริ่มจาก น้ำหาย......ลองดูครับ

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
evergreen
Professor

กำลังใจ: 134

รถยนต์: (อดีต)ae101..และความทรงจำที่ดี
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิ้มเดิม...อิอิ

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 07:42:10 »

ลองถอดซันรูฟออกรึยัง
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 09:10:35 »

แก้ไขได้แล้วมั้ง....

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
037 นายยุทธ

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 10:00:35 »

ต้องวาง 2-zz ครับ

น้าลองสังเกตุนะครับ
- น้ำในหม้อน้ำ ดูจากตรงฝา ว่ามีคราบน้ำมันไหม

- ลองติดเครื่อง รอให้มันร้อน แล้วเบิ้ล เครื่องดูว่ามีฟองอากาศ หรือเปล่า หรือ น้ำดูด ผิดปกติ หรือไม่ครับ

ตอนที่ผมฝาโก่ง กะ ปะเก็น รั่ว เป็นทั้งสอง อาการเลยครับ

แต่ขั้นต้น เริ่มจาก น้ำหาย......ลองดูครับ

ขอบคุณครับ เยี๋ยวลองดู

แต่เอ้รู้ได้งันว่าผมหมายปอง 2ZZ อยู่
037 นายยุทธ

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 10:02:50 »

นั่นซิครับ ซันลูปก็รั่ว น้ำในหม้อก็หาย

ยังเลยครับน้าบอย ช่างนี้ยุ่งมากๆไม่มีเวลาเลย
จะแวะล้างรถยังยากเลยตอนนี้

ae_8o@eBa oo2
Professor
*

กำลังใจ: 88

รถยนต์: Corola
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1300
อุปกรณ์แต่งรถ: เบาะคู่เดียว
สังกัดพื้นที่: ฺบางกอกตะวันออก

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:42:43 »

นั่นซิครับ ซันลูปก็รั่ว น้ำในหม้อก็หาย

ยังเลยครับน้าบอย ช่างนี้ยุ่งมากๆไม่มีเวลาเลย

ทีแวะล้างคนน่ะมีเวลาน่ะ
 อาบน้ำ ถูสบู่ อาบน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2009, 11:43:57 โดย ae_8o@eBa oo2 » บันทึกการเข้า

maroogo

กำลังใจ: 59

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7a fe
อุปกรณ์แต่งรถ: ---
สังกัดพื้นที่: bkkkkk

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 13:48:08 »

อาบน้ำ ถูสบู่ อาบน้ำ อุดหู อุดหู
อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู

กรุณาลดละเลิกสูบบุหรี่  บุหรี่เป็นภัยต่อชีวิต เป็นมิตรกับเพื่อนฝูง
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 15:39:58 »

อาบน้ำ ถูสบู่ อาบน้ำ อุดหู อุดหู
อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู อุดหู

ที่ไหนดี  หัวเราะ

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #45 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 11:25:28 »

หาทางระบายโดยด่วนครับน้า  ก๊ากๆๆ

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

okie217

รู้ทั้งรูปว่าสู้ไม่ไหว

กำลังใจ: 145

รถยนต์: YaMaZuDa
รหัสเครื่องยนต์: 4e_fe ติด gas
อุปกรณ์แต่งรถ: ตุ๊กตาเน่าๆ
สังกัดพื้นที่: ภาคกลางตอนกลาง

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 13:56:24 »

ล้างหม้อเลยครับ

ถ้าไม่หายก็ไม่แน่ประเก็นฝาลั่ว แรงดันออกไปเข้าหม้อน้ำ ลองสังเกตที่พักน้ำเต็มเปล่าครับ สุดยอด สุดยอด  สู้ๆๆ

ว๊าวๆๆๆๆ  งงงงต่อไป
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=34703.0
เกมส์@บางกอกใต้

18 เมษายน ครบรอบ 1 ปี

กำลังใจ: 45

รถยนต์: NISSAN SUNNY FF
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้อนอกขอบ 14 ไม่เคยดุ้ง
สังกัดพื้นที่: ภาคเหนือ

« ตอบ #47 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 16:00:06 »

เกิดจากในระบบน้ำของเครื่องมีอากาศมากเกินไปทำให้พอเครื่องร้อนแล้วมีแรงดันทำให้น้ำในหม้อพักที่เติมโดนดันออกหมด

ทางแก้คือเอาน้ำเติมใส่ขวดความจุ 1.5 ลิตรประมาณ 75% ของขวดจากนั้นคว่ำขวดใส่ตรงฝาหม้อน้ำแล้วติดเครื่องจนความร้อนปกติ น้ำจะเข้าไปแทนที่อากาศที่อยู่ในระบบทั้งหมด เร่งเครื่องดูระดับน้ำ ถ้าน้ำหมดให้เติมน้ำใส่ขวดเท่าเดิม เร่งเครื่อง จนกว่าน้ำจะไม่ยุบ เป็นอันเสร็จ รถผมก้อเป็น พอทำวิธีนี้หายเลยจ้า

ลองทำดูคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2009, 16:01:27 โดย เกมส์@บางกอกใต้ » บันทึกการเข้า

จำหน่ายจักรยานมือ 2 ญี่ปุ่น
พับได้เริ่มต้นที่ 1,850 บาท
เสือภูเขาเริ่มต้นที่ 5,500 บาท
สนใจติดต่อ 081-165-3780 game
แวะชมได้ที่
http://www.facebook.com/issara.jhunyasuttiwong
JI Project AE

กำลังใจ: 75

รถยนต์: AE-101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระป๋องเบียร์ กะขวดโซดา
สังกัดพื้นที่: "บางกอกเหนือชั่วนิรันดร"

« ตอบ #48 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 20:56:22 »

ใส่ถุงดิครับ น้ำจะได้ไม่หาย (ซักหยดเดียวเลย)เลือกยี่ห้อดีๆนะครับ เดี๋ยวถุงแตก

"การตอบสนองของเครื่องยนต์ ..... อยู่ที่ส่วนผสมของแอลกอฮอล์"
Sถส่JหuมปัJ™
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #49 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 21:35:34 »

เกิดจากในระบบน้ำของเครื่องมีอากาศมากเกินไปทำให้พอเครื่องร้อนแล้วมีแรงดันทำให้น้ำในหม้อพักที่เติมโดนดันออกหมด

ทางแก้คือเอาน้ำเติมใส่ขวดความจุ 1.5 ลิตรประมาณ 75% ของขวดจากนั้นคว่ำขวดใส่ตรงฝาหม้อน้ำแล้วติดเครื่องจนความร้อนปกติ น้ำจะเข้าไปแทนที่อากาศที่อยู่ในระบบทั้งหมด เร่งเครื่องดูระดับน้ำ ถ้าน้ำหมดให้เติมน้ำใส่ขวดเท่าเดิม เร่งเครื่อง จนกว่าน้ำจะไม่ยุบ เป็นอันเสร็จ รถผมก้อเป็น พอทำวิธีนี้หายเลยจ้า

ลองทำดูคับ

วิธีนี้ แน่นอนสุด น้ายุทธลองด่วน แถวบ้านเรียก "ไล่น้ำ" ครับ

รถที่เปลี่ยนหม้อต้มแก๊ส และล้างหม้อน้ำ ต้องทำแบบนี้ด้วยถึงจะสมบูรณ์ครับ

หาขวดน้ำดื่มที่ปากพอดีกับปากหม้อน้ำเลยครับ มีหลายยี่ห้อ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์