Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รอบเครื่องสูงครับทำไงดี
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องสูงครับทำไงดี  (อ่าน 17088 ครั้ง)
hope
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 06:51:49 »

รถอยู่ เวลาสตาส์เสร็จรอบสูง ประมาณ 2 เลยครับ เหมือนเร่งตลอดเวลา  เลย รถติดแก็ส ครับ

พี่คนไหนมีอู่ดีๆ แนะนำบ้างครับ 

มันก็ขับได้ ปกติ แต่คิดว่าน่าจะเปลืองพลังงานครับ

ผมอยู่แถว รัชโยธิน เกษตร  ครับ
 หลับ
แนะนำด้วยนะครับ หลับ
Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 12:25:17 »

เป็นเฉพาะแก๊สหรือน้ำมันครับ  ล้างลิ้นปีกผีเสื้อครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ

จุดตั้งรอบเครื่อง อยู่ที่ ลิ้นปีกผีเสื้อ ยืนหันหน้าเข้ารถ มองไปที่ลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวตั้งรอบเครื่องจะอยู่ด้านหน้าล่าง

ใช้กุญแจ เบอร์ 10 หรือ 12 นี่ล่ะ ลองปรับเองดูก่อนครับ ขันเข้าขันออกแค่นั้น

Oak_DesigN
Super Senior

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 15:14:17 »

ตามน้ากู้เลยครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
โจ้_AE111
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 22:42:43 »

ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ อีกเสียงครับผม... สุดยอด

ทาคูมิ 028

กำลังใจ: -2

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 16:29:34 »

สุดยอด
hope
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 08:10:22 »

ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ อีกเสียงครับผม... สุดยอด

เดียวจะไปลองล้างปีกผีเสื้อดูก่อนดีกว่าครับ 

เค้าล้างกันประมาณ 300 ใช่ป่าวครับ

เคยไปล้างมาทีและครับประมาณสองเดือนที่แล้วครับ 

มันเป็นศูนย์ติดตั้งแก็ส ครับ   อยู่ก่อนขึ้นสะพานแยกแคลาย

ข้างหน้ามันขายพวกมอเตอร์ไซย์ฮอนด้า

ช่างเค้าก็ดี แต่ ทะเลาะกับพี่ผู้หญิง ที่ค่อยมาคุมดูแล (ผู้จัดการมั่ง)  พูดจาแย่มากกก

เค้าบอกว่า เป็นอะไรมา 

ตอนนั้นรอบเครื่องต่ำแล้วดับ ก็ล้างปีก แล้วก็ จะเปลี่ยนซีลยางหัวเทียน 

ผมบอกว่า ตีราคาแล้วเอามาให้ดูหน่อย แต่มันไม่เอามาให้ดู สั่งทำ รื่อมาหมดเลย ผมนั่งรอที่ห้อง

รับแขก น้ำก็ไม่มีเอามาให้ แต่มีนายทหารคนหนึ่งมา โห้ ตามมาไหว้บริการเอานั้นนี้มาให้กิน (ไม่เท่าเทียม แต่ผมไม่สนตรงนั้นหรอก)

เค้าบอกว่าจะไปซื้อยางมาเปลี่ยนให้ ให้เด็กไปซื้อ ผมก็ บอกว่าเท่าไร แพงมากกก วันนั้นเป็นพัน ผมเลยไม่ทำ บอกว่า ไม่ทำและ เพราะว่าคุณไม่บอกราคาผม

เจ้คนนั้นก็อารมณ์ขึ้น บอกสรุปน้องจะทำไม่ทำ เสียเวลาพี่หมด เจ้ก็โทรไปบอกลูกน้องว่า "มันไม่ทำและ ไม่ต้องซิ้อกลับมาเร็วๆ"

แล้วก็เดินไปด่าหัวหน้าช่างต่อหน้าผม  "วันหลังให้ถามมันก่อนว่าทำไม่ทำ เสียเวลา ใส่เข้าไปให้หมด ทำอย่างนี้ไม่ได้นะ  ฯ"

ผมเลยบอกว่าจริงๆก็อยากทำนะ แต่ว่าไม่ยอมบอกราคาก่อน ว่าเท่าไรยังไง  แล้วผมก็ไม่ชอบการพูดของคุณด้วยเลยไม่อยากทำ  ตังค์นะมี แต่ไม่อยากทำกับคุณ 

ส่วนพี่ช่างนะ เค้าดี มากนะ แต่จะเสียเพราะคุณ 

ผมพูดแบบนี้เลย เจ้แกจะเอาเรื่องผมไม่กลัว ช่างเลยขอให้ผมกลับ

ต้องหาอู่ใหม่ด่วน เคือง

น้องปอ@พี่ใหม่
Freshy
*

กำลังใจ: -22

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 20:47:44 »

บริการอย่างงี้ก้อแย่ซิ........ไม่มีจรรยาบรรณของผ้ให้บริการเล้ย

ความรักบ้างที่ก้อต้องห่างกันบ้าง..แต่ไม่นาน
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 17:28:33 »

แย่เลย  ด่าๆ ด่าๆ ด่าๆ ด่าๆ

Stanalone

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2009, 18:19:25 »

เป็นเฉพาะแก๊สหรือน้ำมันครับ  ล้างลิ้นปีกผีเสื้อครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ

จุดตั้งรอบเครื่อง อยู่ที่ ลิ้นปีกผีเสื้อ ยืนหันหน้าเข้ารถ มองไปที่ลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวตั้งรอบเครื่องจะอยู่ด้านหน้าล่าง

ใช้กุญแจ เบอร์ 10 หรือ 12 นี่ล่ะ ลองปรับเองดูก่อนครับ ขันเข้าขันออกแค่นั้น

น๊อทเบอร์ 8 ครับน้ากู้
DOL101
Freshy
*

กำลังใจ: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 13:15:19 »

++uppu

[URL=http://www.temppic.com
yellow_NOBITA
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 14:23:23 »

เจ๊ครับ เตรียมเจ๊ง  ใบแดง

ป.ล.น้าเยี่ยมมากครับ นับถือ E.Q. เจง ๆ  สุดยอด
tausak
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 14:38:57 »

ของก็เป็นครับตอนนี้..ทีแรกแร็คพาวเวอร์รั่วตอนนั้นอยู่ที่1200รอบเครื่องร้อนอยู่ที่1000รอบ พอเปลี่ยนแร็คพาวเวอร์ติดเครื่องดูที่อู่ซ่อมเลยขึ้นมา1400-1600รอบเลยคับให้ช่างตั้งที่น๊อตใต้ลิ้นผีเสื้อจนสุดอาการก็เหมือนเดิมไม่ต่างเลย..ซึ่งวันนั้นก็เย็นมากแล้วผมรีบออกต่างจังหวัดด้วยเลยปล่อยเลยตามเลย!!ขับไปเชียงราย800กว่าโลรอบก็อยู่อย่างงั้นพอติดไฟแดงก็อยู่ที่1400รอบตลอดทางอ่ะครับ เข็มความร้อนก็ขึ้นนิ๊ดเดียวเองนะครับไม่ถึงครึ่งอ่ะครับ..ทั้งๆที่ผมขับไม่พักรถเลยนะครับ..อาการอย่างนี้มันผิดปกติที่อะไรอ่ะครับวอนผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ
krumart_S.A.S AREA

กำลังใจ: 17

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 17:27:26 »

ง๋อยเหงา

G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 13:12:34 »

แก้รอบให้หายสูง ก่อนใช้ดีกว่าครับ อันตรายยิ่งเวลาถ้ารถติด
หรือจังหวะแอร์ทำงาน  เดี่ยวจะเอาไม่อยู่ครับ

เห็นเพื่อนๆในคลับมารีวิว ตรงไอเดิ้นสปีด ข้างท่อร่วมไอดี อะครับ ลองดู จุดนี้ด้วยครับเพื่อจะเป็นตรงนี้

อยู่ในหัวข้อนี้อะครับ  http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=35402.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2013, 00:39:26 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
tausak
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มกราคม 2013, 13:25:16 »

เด๋วลองถอดมาล้างดู..ขอบคุณนะครับ สุดยอด
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 มกราคม 2013, 16:20:46 »

ของผมวันแรกที่ไปรับต่อเขามาระหว่างทางจอดที่ปั๊มจะเติมน้ำมันเกียร์ว่างรอบขึ้นไป 1500 บ้าง 2000 บ้าง ตกใจ พยายามทำใจนึกอยู่ในใจว่าซื้อของมืสองมาก็คงต้องเป็นอย่างนี้ จากปากเกร็ดเกือบถึงบางประอินย้อนไปมีนบุรีพักบ้านญาติ พักเครื่องเปิดฝากระโปรงตรวจโน่นเช็คนี่ ใช้ประแจแหวนเบอร์ 10 ขันที่ฝาสูบ ปรากฎว่าฝาสูบไม่แน่นซักตัว เลยจัดการซะ สุดท้าย เครื่องเย็นประมาณ 1000 นิด ๆ ร้อนลงมา 1000 แต่ปัจจุบันลองเติม 91 เครื่องร้อนได้ที่อยู่ที่ 900 หมดถังนี้จะกลับไปเติมแก๊สโซฮอ 91 เหมือนเดิม ไม่รู้เป็นไงต้องลอง รถคันนี้จอดเป็นส่วนใหญ่เจ้าของเดิมไม่ค่อยได้ใช้ บางอย่างอาจจะยังไม่อยู่ตัวเกี่ยวกันหรือเปล่าไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2013, 16:22:01 โดย The Mouse PL » บันทึกการเข้า

Yodsawat
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์