Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการติดตั้งเสา pole,โช๊ค OLINE คร้าบบบบบบบ
*ShoutBox
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการติดตั้งเสา pole,โช๊ค OLINE คร้าบบบบบบบ  (อ่าน 41279 ครั้ง)
ABSOLUTE_SEX
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 221

« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 22:30:07 »

1 พอดีผมได้เสากะระยะ (pole)ตรงรุ่น ae101 มาแต่ไม่รู้ว่าติดยังไงเพื่อนๆท่านใดที่ติดเสากะระยะอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะต้องติดตั้งตรงไหนแล้วติดยึดกัยอะไรครับ
***ถ้ามีรูปช่วยส่งรูปให้ดูตัวอย่างยิ่งดีครับ

***ยังไงก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับข้อมูลที่เพื่อนๆทุกท่านแนะนำมานะครับ
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

2 พอดีผมฝากรุ่นน้องคนนึงให้หาโช๊คมาให้ครับ(OLINE)พอดีมีของกำลังมาและราคาไม่แรงแต่รุ่นน้องมันบอกว่าใส่กับตัวสตาร์เร็ตมาให้ลองมาถามดูกับเพื่อนๆที่มีข้อมูลเกี่ยวกับโช๊คตัวนี้ดูว่าใส่กันได้รึเปล่า...ผมเลยอยากรู้ข้อมูล

-โช๊คตัวนี้ถ้าเอามาใส่ได้เลยมั๊ยแต่ถ้าใส่ไม่ได้ต้องแปลงเยอะมั๊ยครับ
         -ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

+++ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับข้อมูล+++

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009, 23:51:31 โดย ABSOLUTE_SEX » บันทึกการเข้า

หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
AE Thailand Club Staff
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 23:05:34 »

ขยัน ขยัน ขยัน

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 23:10:02 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

1,300 ตามเพื่อนไม่ทัน
Senior

เรามันก้อแค่1300แตนแตน

กำลังใจ: 28

รถยนต์: TOYOTA COROLLA
รหัสเครื่องยนต์: EE-101
อุปกรณ์แต่งรถ: STANDARD
สังกัดพื้นที่: RD#101

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 23:11:55 »

หลับ

AE ลูกรัก ขอบคุณเจ้ามากที่ดีกับพ่อเสมอมาถึง15ปี

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 23:19:38 »

หลับ

ขอบคุณ ขอบคุณ

emppty110

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 08:13:46 »

ท่าจะให้ดี ไปดูเซียงกงดีกว่าคับ
จะได้เห็นของแท้ๆเลย ว่ามันติดยังไง เห็นมีเยอะเหมือนกันคับ

It will be change!!!
เกาลัดแมนFX

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 08:43:15 »

อยากติดเหมือนกันครับ แต่กลัวว่าต้องเจาะ FX เสียดาย  แหะๆๆ แหะๆๆ แหะๆๆ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 08:48:15 »

สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่

สงสัยคงต้อง เจาะ...!?!

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
เกียร์น้อยคอยรักเธอ

มันไม่แรงหร่อกครับ

กำลังใจ: 34

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 10:29:36 »

เจาะตรงมุมขวาตรงไฟเลี้ยวอ่ะครับ

เดี๋ยวหารูปมาให้ดูรอแปบ

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 11:18:55 »

ท่าจะให้ดี ไปดูเซียงกงดีกว่าคับ
จะได้เห็นของแท้ๆเลย ว่ามันติดยังไง เห็นมีเยอะเหมือนกันคับ
ไปแล้วครับดูได้แต่ด้านนอกส่วนด้านในไม่เห็นเพราะมันติดกับหัวตัดครับ
 แหะๆๆ แหะๆๆ แหะๆๆ

อยากติดเหมือนกันครับ แต่กลัวว่าต้องเจาะ FX เสียดาย  แหะๆๆ แหะๆๆ แหะๆๆ
สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่
สงสัยคงต้อง เจาะ...!?!
มันต้องเจาะชัวอยู่แล้วครับซึ่งของผมใส่แวนบั๊มเปอร์อยู่น่ะครับถ้าถามว่าเสียดายมั๊ยแน่นอนครับเสียดายแต่ทำไงได้หละครับต้องการให้ accessories มันครบๆน่ะครับแต่ตอนนี้ก็อยูในช่วงตัดสินใจครับ(ต้องการข้อมูลให้ชัวจริงๆก่อน)

เจาะตรงมุมขวาตรงไฟเลี้ยวอ่ะครับ

เดี๋ยวหารูปมาให้ดูรอแปบ
ขอบคูณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2009, 11:20:19 โดย mai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 13:55:16 »

ขอๆ ร้อนๆ ร้อนๆ

เกียร์น้อยคอยรักเธอ

มันไม่แรงหร่อกครับ

กำลังใจ: 34

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 14:26:09 »

ง่ารูปลบไปแว้วอ่ะ

เดี๋ยวดูให้ใหม่นะครับ
เกาลัดแมนFX

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 14:34:17 »

เจาะแล้ว FX ผมมันจะไม่เทพอ่ะ  เดียวดาย เดียวดาย เดียวดาย

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
TIT
Super Senior

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 7A/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: โดเรม่อน
สังกัดพื้นที่: กทม.ใต้

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009, 15:44:34 »

รถคุ้นๆเรียนอยู่ ม.สยาม ป่ะครับถ้าใช้เราคงเจอกันบ่อยแล้วอ่ะแต่ไม่ได้ทักกันสะที

แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ  ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2009, 15:46:39 โดย TIT » บันทึกการเข้า
น้องเต่าตาปรือ

aethailand#319 รถกรูเดิม ๆ

กำลังใจ: 9

รถยนต์: ยานพาหนะ 4 ล้อ ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า
รหัสเครื่องยนต์: 4 สูบ วาว์ลแปลผัน
อุปกรณ์แต่งรถ: ของแท้ตลอด ปลอมไม่มี
สังกัดพื้นที่: ALL ZONE

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 00:29:58 »

เจาะ มุมบนด้านซ้าย ตรงช่วงต่อระหว่างไฟหน้ากับไปหรี่วัดให้กลางพอดีของด้านบน
ของกันชน แล้วเดินสายไฟแยกไปหนึ่งชุดเข้ากับสวิสต์แล้วได้สวิสต์มาด้วยรึป่าวคับ

เรามันก็แค่น้องใหม่ที่ใครใครก็ไม่รู้จัก
aethailand # 319
cef thai # a31319
dme # 362
swiftclub # 702

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 02:20:13 »

เจาะ มุมบนด้านซ้าย ตรงช่วงต่อระหว่างไฟหน้ากับไปหรี่วัดให้กลางพอดีของด้านบน
ของกันชน แล้วเดินสายไฟแยกไปหนึ่งชุดเข้ากับสวิสต์แล้วได้สวิสต์มาด้วยรึป่าวคับ

ขอบคุณครับ....ได้สวิตมาด้วยครับแต่พอดีมีเพื่อนในคลับAEเขาบอกว่าเสากะระยะตัวตรงรุ่นตัวนี้มันต้องมีกล่องควบคุมอีกทีนึงน่ะครับไม่งั้นพอใช้ไปแล้วมันจะทำให้ตัวมอเตอร์มันทำงานแบบไม่มีการควบคุมระยะการขึ้นลงของเสาน่ะครับแล้วจะทำให้มอเตอร์มันเสียได้ผมเลยไม่แน่ใจเกี่ยวกับไอ้ตัวกล่องควบคุมนะครับว่ามันมีผลเสียมั๊ยถ้าเราไม่ใส่ไอ้เจ้าตัวกล่องควบคุมการขึ้นลงของเสาหรือว่าไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้เพราะถ้ามันจำเป็นก็คงต้องหามาใส่เพื่อให้มันครบระบบของมันน่ะครับเพื่อจะได้เวลาใช่งานบ่อยๆจะได้ไม่เสียเพราะว่าของมันหายากอ่ะครับถ้าเสียก็ไม่รู้ว่าจะหาได้อีกรึเปล่าก็ไม่รู้ครับเลยอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆและผู้รู้ก่อนจะตัดสินใจติดน่ะครับ
***เกี่ยวกับข้อมูลของกล่องควบคุมการขึ้นลงของเสาpoleหากเพื่อนท่านใดมีข้อมูลของเจ้ากล่องควบคุมตัวนี้ช่วยไขปัญหาให้หน่อยครับเพราะผมไม่แน่ใจในข้อมูลที่ได้ครับ(สับสนไปหมดแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2009, 02:51:47 โดย mai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 12:48:44 »

รอคำแนะนำจากผู้รู้ต่อปายยยยยยย

โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 13:12:18 »

ช่วยหานะ... เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 15:39:18 »

ช่วยหานะ... เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ
ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบบบบบ

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 17:20:06 »

รถคุ้นๆเรียนอยู่ ม.สยาม ป่ะครับถ้าใช้เราคงเจอกันบ่อยแล้วอ่ะแต่ไม่ได้ทักกันสะที

แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ  ขอบคุณ
hom3ผมไม่ได้เรียน ม.สยามครับแต่ผมเคยไปทำธุระในนั้นบ่อยอยู่ครับแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปเท่าไหร่แล้วครับ แหะๆๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 21:55:29 »

งง งง งง

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 02:09:51 »

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 08:50:53 »

hom3ผมไม่ได้เรียน ม.สยามครับแต่ผมเคยไปทำธุระในนั้นบ่อยอยู่ครับแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปเท่าไหร่แล้วครับ แหะๆๆ

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ไปรับส่ง นักฉึก ฉา เป่า น้า.... 5555+

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 12:44:01 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ไปรับส่ง นักฉึก ฉา เป่า น้า.... 5555+
อาย เมื่อก่อนน่ะใช่ครับ...คุณน๊อต  อาย

b bird nok
Junior

NoK CaNNoNBaLL

กำลังใจ: 4

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 21:43:04 »

พอดีผมได้เสากะระยะ (pole)ตรงรุ่น ae101 มาแต่ไม่รู้ว่าติดยังไงเพื่อนๆท่านใดที่ติดเสากะระยะอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะต้องติดตั้งตรงไหนแล้วติดยึดกัยอะไรครับ
***ถ้ามีรูปช่วยส่งรูปให้ดูตัวอย่างยิ่งดีครับ

***ยังไงก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับข้อมูลที่เพื่อนๆทุกท่านแนะนำมานะครับ
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

เข้ามาดูตัวอย่างจากรถผมก็ได้ครับมาที่ปั๊มอ่ะของผมเป็น ae92 แต่คงเหมือนกันให้อธิบายในนี้มันหลายขั้นตอน  แคะเข้มูก

hella flush
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
พิมพ์