Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เครื่องสั่นตอนติดไฟแดงAE101 topรบกวนหน่อยครับรถ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องสั่นตอนติดไฟแดงAE101 topรบกวนหน่อยครับรถ  (อ่าน 4886 ครั้ง)
hope
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 18:59:58 »

รถผม AE 101 เครื่อง 1600 top ปี 96 ติดแก๊ส

เพิ่งเป็นครับ เวลา รถจอดไฟแดง หรือว่าไม่ได้วิ่ง เหมือนเครื่องกระตุ๊กนิดๆครับ  เหมือนมันจะสั่นๆผิดปกติ ไม่นิ่งเงียบเหมือนก่อน

แล้วไฟที่แผงคอนโซน รูปที่เหมือนเป็นแบตตอรี่ สีแดงๆ (ที่เป็นสี่เหลี่ยมมีเครื่องหมาย บวก ลบ )มันขึ้นมา เป็นพักๆๆ

ผมก็คิดว่า เป็นที่แบท เลยไปเช็คน้ำกลั่นก็พร่องไปบ้าง เลยเติมให้เต็ม หม้อน้ำก็มีน้ำ ปกติ

อีกอย่างตอนนี้ ไฟเลี้ยงซ้ายมีปัญหาครับ มันเหมือนรวน เวลาเปิดไฟเลี้ยวซ้าย มันติดแบบเร็วๆเหมือนไฟเท็คเลยครับ  มันเคยเป็นมาก่อนแต่ก็หาย ครั้งนี้เป็นนานเลยครับ

ไม่ทราบต้องเดินไฟใฟม่ไหม หรือ ว่า ยังไงครับ

สุดท้าย ตอนนี้ รถเหมือนมีลมเข้าครับไม่ทราบว่าที่ประตูซ้ายหรือ ว่า มอเตอร์ แอร์ เพราะว่ามันดังมาจาก บริเวณช่องแอร์ที่หนังหน้าซ้ายครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

เวลาขับสัก 100 ก็เริ่มดัง เอี้ยดๆๆๆๆๆ  แล้วครับ ดังมากกกกก

พี่ๆคนไหนพอหาอู่ได้บ้าง ครับ ตั้งแต่ เครื่อง สั่น ระบบไฟ กับเสียงลมเข้า  แยกอู่ได้ครับครับ

ผมอยู่แถว เมเจอร์รัชโยธิน ครับ  ฝากพี่ๆด้วยครับ แหะๆๆ
aonoa
AE Thailand Club Member
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 16:05:10 »

เก๊กหล่อ ไฟรูปแบตโชว์ เชคไดชาร์ทก่อนเลยคับ ติดๆดับๆ ขั้วไดชาร์ทรึป่าว ไฟไม่ชาร์ท ติดเครื่อง เปิดแอร์เครื่องสั่นได้ครับ ส่วนไฟเลี้ยวกระพริบเร็วกว่าปรกติ แสดงว่ามีหลอดไฟเลี้ยวขาดครับ เชคดูได้ครับ  ก๊ากๆๆ

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
CORONA@มหา
Super Senior

อยากทำบุญติดต่อมหา มีปัญหาปรึกษาแพทย์

กำลังใจ: 137

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 13:18:30 »

รถผม AE 101 เครื่อง 1600 top ปี 96 ติดแก๊ส

เพิ่งเป็นครับ เวลา รถจอดไฟแดง หรือว่าไม่ได้วิ่ง เหมือนเครื่องกระตุ๊กนิดๆครับ  เหมือนมันจะสั่นๆผิดปกติ ไม่นิ่งเงียบเหมือนก่อน

พวกยางแท่นเครื่องอะครับเปลี่ยนแล้วรถจะนิ่งขึ้น หรือก็ดูก่อนครับว่ามานแตกทรุดบ้างหรือเปล่า ถ้าใช้ก็เปลี่ยน หายครับ

แล้วไฟที่แผงคอนโซน รูปที่เหมือนเป็นแบตตอรี่ สีแดงๆ (ที่เป็นสี่เหลี่ยมมีเครื่องหมาย บวก ลบ )มันขึ้นมา เป็นพักๆๆ

ผมก็คิดว่า เป็นที่แบท เลยไปเช็คน้ำกลั่นก็พร่องไปบ้าง เลยเติมให้เต็ม หม้อน้ำก็มีน้ำ ปกติ

อาการแบบนี้เป็นที่ไดร์ชาต์รครับ อย่างที่เพื่อนข้างบนบอกนะครับ

อีกอย่างตอนนี้ ไฟเลี้ยงซ้ายมีปัญหาครับ มันเหมือนรวน เวลาเปิดไฟเลี้ยวซ้าย มันติดแบบเร็วๆเหมือนไฟเท็คเลยครับ  มันเคยเป็นมาก่อนแต่ก็หาย ครั้งนี้เป็นนานเลยครับ

ไม่ทราบต้องเดินไฟใฟม่ไหม หรือ ว่า ยังไงครับ

หลอดไฟเลี้ยวขาดครับ ลองเช็คและเปลี่ยนหายครับง่ายไม่เสียเงินเยอะ

สุดท้าย ตอนนี้ รถเหมือนมีลมเข้าครับไม่ทราบว่าที่ประตูซ้ายหรือ ว่า มอเตอร์ แอร์ เพราะว่ามันดังมาจาก บริเวณช่องแอร์ที่หนังหน้าซ้ายครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

เวลาขับสัก 100 ก็เริ่มดัง เอี้ยดๆๆๆๆๆ  แล้วครับ ดังมากกกกก

อันนี้ต้องลองฟังให้ชัดครับแล้วค่อยเปลี่ยนหรือซ่อมตามถนัด

พี่ๆคนไหนพอหาอู่ได้บ้าง ครับ ตั้งแต่ เครื่อง สั่น ระบบไฟ กับเสียงลมเข้า  แยกอู่ได้ครับครับ

ผมอยู่แถว เมเจอร์รัชโยธิน ครับ  ฝากพี่ๆด้วยครับ แหะๆๆ

ไงก็ขอให้รถซ่อมหายเป็นปกตินะครับ

กล้า มหา

ร่างกาย เงินทอง ชื่อเสียง เป็นของไม่เที่ยง
ZUZURUKEN
Freshy
*

เคน นะครับ

กำลังใจ: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 08:38:52 »

ดูปลั๊กไดร์ช๊าดนะครับลองดูครับผมเคยเป็นครับ สุดยอด

ธนาวัตร์ แก้วกัลยา
gopeleko
Senior

วันดีๆมีเยอะ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 07:14:30 »

ยางแท่นเครื่อง ลองดูครับเผื่อมีส่วนทำให้เครื่องสั่น

รับสั่งอะไหร่ จัดหาอะไหล่

เปเล่ 0921454198   0885710243

https://www.facebook.com/groups/1691562407743530/
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์