Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
่ช่วยด้วยมีเสียงตรงล้อหน้าขวา
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ่ช่วยด้วยมีเสียงตรงล้อหน้าขวา  (อ่าน 4695 ครั้ง)
PKVESPA
Junior

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:08:23 »

คือว่ารถผมเวลาวิ่งจะมีเสียงวี๊ดๆๆๆตรงล้อหน้าด้านขวา เคยใช้แม่แรงยกหมุนขยับล้อดูลูกปืนปกติแต่เวลาหมุนล้อจะมีเสียงอย่างที่บอก ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับเพลาขับหรือป่าวครับ ถ้าหากต้องเปลี่ยนราคาเท่าไหร่ได้ครับ ช่วยแนะนำร้านแถวบางแคด้วยก็ดีครับ

emppty110
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:19:29 »

เสียงยางป่าวคับ

เพลาขับก้อเป็นไปได้
แต่เพลาขับถ้าดังเวลาทางตรงนี่
มักจะเลี้ยวดังลั่นทุ่งก่อนนะคับ

แล้วลูกปืนชัวร์หรือป่าว
ลองให้ช่างเช็คหรือยังคับ

It will be change!!!
CORONA@มหา
Super Senior

อยากทำบุญติดต่อมหา มีปัญหาปรึกษาแพทย์

กำลังใจ: 137

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:27:05 »

วิ่งแล้วดังมีหลายอาการเลยครับ

เคยเป็นลูกปืนล้อเพิ่งเปลี่ยน แต่กันฝุ่นมานไปเบียดอยู่ดันออกหายดัง

อีกกรณีหนักกว่า วิ่งแล้วดังเช็คไปเช็คมา เกียรหอน ต้องยกเกียรเปลี่ยน

ต้องดูอะครับ ขอให้แก้หายโดยไวนะครับ

กล้า มหา

ร่างกาย เงินทอง ชื่อเสียง เป็นของไม่เที่ยง
TIT
Super Senior

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 7A/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: โดเรม่อน
สังกัดพื้นที่: กทม.ใต้

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:38:39 »

ลูกปืนล้อโยกดูก็แน่นแบบนี้แหละครับเพราะมันไม่ได้แตก แต่ที่มันหอนดังวึ่งๆเพราะผิวของลูกปืนที่เคลือบเงาๆไว้มันด้านหมดแล้ว นึกภาพออกไหมครับจากเงาแล้วด้านนี่อ่ะตัวทำให้ดัง (พอดีเปลียนเองเลยเกะมาดู สงสัยว่าทำไมมันแน่นอยู่แต่มันดัง) แต่ยางก็มีส่วนไม่งั้นลองสลับยางดูก่อนสิครับถ้ายังดังอยู่ก็น่าจะเป็นลูกปืนล้อเหละครับ
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:44:35 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
เกาลัดแมนFX

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 14:53:03 »

ของเราก้อเป็นอ่ะ สงสัยต้องไปเช็คลูกปืนล้อแล้ว  มึนสุดๆ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
PKVESPA
Junior

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 15:37:58 »

ขอบคุณครับสงสัยจะเป็นที่ลูกปืนครับ ยางไม่น่าจะใช่ครับ เวลาโค้งจะมีเสียงด้วยนะครับเป็นบางครั้งแต่ไม่ดังมาก แต่ถ้าทางตรงจะได้ยินครับ

RAMA 8 AE.T 183
Junior

กำลังใจ: 97

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: standard ^L^

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 18:46:04 »

เป็นตอนวิ่ง หรือ ตอนจอด
ถ้าตอนจอดรถไม่เป็นก็เป็นไปได้ที่จะมีเสียงจากช่วงล่าง
1.ลูกปืนล้อหน้า ลองขื้นแม่แรงปั่นล้อดูคับ ถ้าลูกปืนล้อแตกปั่นก็ดังแล้วคับ
2.ยางล้อ  ถ้าปั่นล้อแล้วไม่ดังลองสลับล้อดูคับ
3.แผ่นกันฝุ่นดิสเบรคหลุด ถ้าขื้นแม่แรงลองหมุนล้อเบาๆถ้ามีเสียงผิดปรกติ เช่นอี๊ดๆลองดูว่ามันสีกับอะไร ถ้าไม่มีเสียงตัดออกไปเลยคับ
4.เกียร์หอน อันนี้น่าจาลองเป็นอันดับสุดท้าย ถ้าทำทุกอย่างแล้วไม่หาย
5.เพลาขับจะดังตอนเลี้ยว มันจะดัง แก็กๆ แก๊กๆ ทางตรงไม่ดังแต่ถ้าทางตรงเพลาขับดัง ภาวนาไว้ได้เลยคับหลวงพ่อก็ไม่ช่วยคุณคับ

อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

PKVESPA
Junior

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 08:41:39 »

หนาวมากๆ

เกาลัดแมนFX

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 08:43:46 »

ที่ผมเปลี่ยนเพลาเพราะกลัวข้อ 5 ของพี่เต๋อเนี่ยล่ะ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 09:40:02 »

ขยัน  ขยัน ขยัน

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
PKVESPA
Junior

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 16:58:21 »

เป็นตอนวิ่ง หรือ ตอนจอด
ถ้าตอนจอดรถไม่เป็นก็เป็นไปได้ที่จะมีเสียงจากช่วงล่าง
1.ลูกปืนล้อหน้า ลองขื้นแม่แรงปั่นล้อดูคับ ถ้าลูกปืนล้อแตกปั่นก็ดังแล้วคับ
2.ยางล้อ  ถ้าปั่นล้อแล้วไม่ดังลองสลับล้อดูคับ
3.แผ่นกันฝุ่นดิสเบรคหลุด ถ้าขื้นแม่แรงลองหมุนล้อเบาๆถ้ามีเสียงผิดปรกติ เช่นอี๊ดๆลองดูว่ามันสีกับอะไร ถ้าไม่มีเสียงตัดออกไปเลยคับ
4.เกียร์หอน อันนี้น่าจาลองเป็นอันดับสุดท้าย ถ้าทำทุกอย่างแล้วไม่หาย
5.เพลาขับจะดังตอนเลี้ยว มันจะดัง แก็กๆ แก๊กๆ ทางตรงไม่ดังแต่ถ้าทางตรงเพลาขับดัง ภาวนาไว้ได้เลยคับหลวงพ่อก็ไม่ช่วยคุณคับ

อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ
เดี๋ยวลองเบลี่ยนลูปืนล้อก่อน ถ้าไม่หายคงต้องเปลี่ยนเพลา เสียว!!!!!!! น่วมๆเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์