Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
พี่ๆครับช่วยรถผมหน่อยครับ(ไฟหมด)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับช่วยรถผมหน่อยครับ(ไฟหมด)  (อ่าน 1863 ครั้ง)
arms11
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 23:07:32 »

คือรถผม(ae101)เวลาจอดทิ้งไว้ประมาน2วันเเล้วไฟหมดตลอดเลยครับต้องพ่วงตลอดเลย
ไล่ไฟไป2-3รอบเเล้วร้านก้อบอกว่าเป็นที่วิทยุพอเเก้เเล้วก็ไม่หายครับ(ใส่สวิทตัดไฟเข้าชุดเครื่องเสียง)
เซงมากเลย ผมอยู่ลำลูกกาครับพี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
nai
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 10:05:54 »

ลองเช็คแบตดูยังครับใกลัเสื่อมยัง ของผมก็เป็น 2 วันหมดเหมือนกันบางครั้งไม่ถึงวันหมดแล้ว บิดกุญแจสตาร์ทดังอื้ดๆๆช้าๆแต่ไม่ชึ่งให้ ยิ่งวันไหนมีสาวจะนั่งด้วย โห๋! T_T เหงื่อแตกพรั๊ก ต้องคอยลุ้นว่าจะติดหรือจะขายหน้าสาว
ลองเปิดฝาน้ำกลั่นส่องดูแผ่นก็ไม่ค่อยยุ่ยนะแต่มันบวมๆแล้ว ด้วยความรำคาญเอาว่ะ!เปลี่ยนแบตใหม่ 65A หายเลย(หมดตังค์1,900 กระเป๋าเบาหวิว)อย่างน้อยก็สบายใจล่ะ ไม่ต้องกังวลอีกต่อไป ชึ่งเดียวติดครับ ไม่ต้องลุ้นอีกต่อไปโดยเฉพาะต่อหน้าสาวๆ  ....อันนี้เป็นการแก้ปัญหากึ่งตัดปัญหาครับ
-ถ้าเช็คดูแล้วมั่นใจว่าแบตยังดีอยู่ ที่ไดร์จาร์เลยครับ หรือว่าสายพานไดร์ชาร์จหย่อนเกินไปหรือว่าเสื่อมแล้ว
-แต่ถ้าทุกอย่างโอเคหมด ลองสุ่มเช็คค้นหาส่วนที่โหลดไฟที่เรามองไม่เห็นเช่นไฟที่เก็บของท้ายรถสวิตซ์มันไม่ตัดแล้วทำให้มันโหลดตลอดหรือเปล่า ลองเปิดท้ายรถแล้วหาอะไรกดตรงสวิตซ์มันจะอยู่ตรงจุดเดียวกันกับก้านล็อคอ่ะครับตรงกลาง อธิบายยากง่ะ อันนี้ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ

ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ..ยังไงก็ลองๆดูละกันนะครับ
arms11
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 14:46:51 »

แบตผมพิ่งเปลี่ยนมือเดินสิงหาคมเองครับที่สงใส่ต้องลองไปดูไดชาร์จเเล้วละครับ
ขอบคุณพี่มากนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์