Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
▄▀▄▀▄ FE Corner มุมเล็กๆของคนใช้เครื่องตระกูล FE มาแชร์ความคิดเห็นกันครับ ▄▀▄▀▄
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 37   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ▄▀▄▀▄ FE Corner มุมเล็กๆของคนใช้เครื่องตระกูล FE มาแชร์ความคิดเห็นกันครับ ▄▀▄▀▄  (อ่าน 196621 ครั้ง)
โจ้_AE111
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #100 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 16:53:04 »

เดี๋ยวรอดูความเหมาะสมอีกทีน้าต้อม เรื่อยๆ มาเรียงๆ ฮี่ๆ ก๊ากๆๆ
ขอรูปแคนด้วยได้ไหม จะได้ไม่ขาดแคลน  ก๊ากๆๆ  ก๊ากๆๆ
ขออภัยถ้าแป๊ก  ง๋อยเหงา

ไม่แป็กๆๆ... สะกดจิต สะกดจิต สะกดจิต

ท่าอากาศยาน110™
AE Thailand Club Staff
Super Senior
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #101 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 16:59:16 »

เดี๋ยวรอดูความเหมาะสมอีกทีน้าต้อม เรื่อยๆ มาเรียงๆ ฮี่ๆ ก๊ากๆๆ
ขอรูปแคนด้วยได้ไหม จะได้ไม่ขาดแคลน  ก๊ากๆๆ  ก๊ากๆๆ

สุดยอด

Sugarman
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #102 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 18:48:40 »

ใครมีเกียร์ธรรมดา 4afe ยกลงสภาพดีๆ  ยินดีรับอุปการะต่อครับ  เก๊กหล่อ!!!

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
อีแหลมไทยแลนด์
Senior

num63

กำลังใจ: 82

รถยนต์: อีแหลม TT141
รหัสเครื่องยนต์: 2JZ เตอโบ
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้อโตๆ

« ตอบ #103 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 20:04:54 »

เก๊กหล่อ!!!

N D เซอร์วิส บริการ เคาะ พ่นสี รถยนต์ ทุกชนิด ซ.โชคดี  30 ถ.โชคชัยสี่ กรุงเทพฯ ติดต่อคุณหนุ่ม 086-9368529
หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #104 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 21:49:19 »

น้า จัด ขนาด สติ๊กเกอร์ มา

เด๋ว ผม เช็ค ราคาให้

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
ตั้ว ตั้ว !
Senior

กำลังใจ: 70

« ตอบ #105 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 21:54:42 »

โห พึ่งเห็น ตกข่าวๆ  สุดยอด  สุดยอด

Lee Racing
TIT

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 7A/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: โดเรม่อน
สังกัดพื้นที่: กทม.ใต้

« ตอบ #106 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 22:04:24 »

เกียร์สี่ของผมมันถอนมาเกียร์ว่างเอง อันนี้ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ซ่อมคงไม่คุ้ม

เปลี่ยนครับ ซ่อมไม่น่าคุ้มครับน้าต้อม...

ครับกำลังเช็คราคาแถวบ้านอยู่ อีกอย่างลังเลว่าจะเปลี่ยนป็น ออโต้เลยดีไหม๊  แต่เกียร์ธรรมดามันตอบสนองได้ดีกว่า  ลังเลๆ  ง๋อยเหงา
ถ้าไม่ได้ขับในเมืองบ่อยๆผมว่าธรรมดาดีกว่าครับน้า ก็อย่างที่น้าว่าธรรมดาตอบสนองได้ดีกว่า
eddy
High Super Senior

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #107 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 00:39:29 »

7เอ มีคำถามครับ น้ำมันเครื่องหาย ตั้งแต่ถ่ายมาวิ่งไป4พันกว่าโลเติมไป2ลิตรแล้วเกิดจากอะไร(เป็นมานานแล้ว) ซิล+ประเก็นต่างๆก็ไม่รั่วไม่มีร่องรอยของคราบน้ำมันเลย ควันก็ไม่มีวัดกำลังอัดก็ปกติ แล้วขับ5-6พันรอบทุกวัน มันมีส่วนทำให้น้ำมันเครื่องหายไหมครับ 

รอบสูงบ่อยๆ ก็มีส่วนทำให้น้ำมันเครื่องหายเหมือนกัน....นะ

เพราะ 20V ก็หายกันบ่อยๆ

แล้วหายเยอะขนาดผมหรือป่าวครับน้ากิ๊ฟ 4000โล เติมไป2ลิตร  Oh!! Goddd...*zemo08
ก็เห็นลากตั้งแต่เกียร์1  มันคงกระเด็นหล่นไปริมถนนล่ะมั้ง 555

ใช้แก๊สก็เป้นสาเหตุนึงที่ทำให้น้ำมันเครื่องแห้งเร็วกว่าปกติ  เพราะอุณหภูมิการจุดระเบิดของแก๊สจะสูงกว่าเล็กน้อย   555   มั่วไปเรื่อย

มีคำถามอีกครับ ใช้น้ำมันแล้ววอดๆ(เดินเบานิ่ง) พอขับถ้าซัดไปเลยไม่เป็นไร แต่ถ้ายกคันเร่งมันจะวอดๆเหมือนจะดับแต่ไม่ดับต้องกอคันเร่งลึกๆถึงไปได้ต่อ แล้วเวลาเบิ้ลเครื่องจะมีควันดำออกมาด้วยจนกันชนเหลืองไปหมด อาการณ์ทั้งหมดนี้ใช้แก๊สแล้วไม่เป็น  ใครพอจะทราบบ้างครับว่าต้องแก้ตรงไหน  Oh!! Goddd...
ใช้แก๊สบ่อยไป  น้ำมันไม่ค่อยใช้  หัวฉีดอาจจะเริ่มตัน

แล้วที่สะดุดอาจจะเพราะมิ๊กมันเล็กไปขวางทางเดินอากาศได้  อิอิอุอุ

น้ำมันใช้สตาร์ททุกครั้ง เคยเอามิ๊กออกก็เหมือนเดิมอะพี่

7A นี่จุกจิกจริงๆ ปัญหารถน้าทิตแก้ไม่ยาก   เปลี่ยนเป็น 20V จะหายขาดในทันใด... อิอิอุอุ

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
eddy

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #108 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 00:41:09 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
eddy

« ตอบ #109 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 00:46:45 »

เกียร์สี่ของผมมันถอนมาเกียร์ว่างเอง อันนี้ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ซ่อมคงไม่คุ้ม

เปลี่ยนครับ ซ่อมไม่น่าคุ้มครับน้าต้อม...

ครับกำลังเช็คราคาแถวบ้านอยู่ อีกอย่างลังเลว่าจะเปลี่ยนป็น ออโต้เลยดีไหม๊  แต่เกียร์ธรรมดามันตอบสนองได้ดีกว่า  ลังเลๆ  ง๋อยเหงา

นอกเมือง ผมว่าธรรมดาดีกว่าครับน้า... สุดยอด
แต่ถ้า สีลม เพลินจิต สยาม ประตูน้ำ สุขุมวิท คลองเตย ทุกวันหล่ะก้อ ออโต้สถานเดียว ไม่งั้นไข่ดันขึ้น... กลัวสุดขีด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2010, 00:47:21 โดย eddy » บันทึกการเข้า

emppty110

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #110 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 02:26:54 »

ครับกำลังเช็คราคาแถวบ้านอยู่ อีกอย่างลังเลว่าจะเปลี่ยนป็น ออโต้เลยดีไหม๊  แต่เกียร์ธรรมดามันตอบสนองได้ดีกว่า  ลังเลๆ  ง๋อยเหงา

นอกเมือง ผมว่าธรรมดาดีกว่าครับน้า... สุดยอด
แต่ถ้า สีลม เพลินจิต สยาม ประตูน้ำ สุขุมวิท คลองเตย ทุกวันหล่ะก้อ ออโต้สถานเดียว ไม่งั้นไข่ดันขึ้น... กลัวสุดขีด..

ไข่ป๋าเอ็ด ดันขึ้น อก ไปแล้วคับ

It will be change!!!
emppty110

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #111 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 02:29:02 »

ตอนนี้กินแก็ส 7 โล/ลิตรคับ

เช็คหมดสมองแล้ว

คิดไม่ออก หาไม่เจอ

จาก 10 เหลือ 7

มันหายไปไหน ใครเอาไป บอกด้วยคับ

สิ่งที่เปลี่ยนแล้ว

-หัวเทียน
-กรองอากาศ
-จานจ่าย (เกี่ยวมั้ยอ่ะ)
-มิกซ์ 28 เป็น 28 (เปลี่ยนงั้นๆ)
-มีไรอีก เด๋วนึกก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2010, 02:34:08 โดย emppty110 » บันทึกการเข้า

It will be change!!!
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #112 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 04:16:16 »

กินแก็ส 7 โล/ลิตร งั้นวิ่งน้ำมันไม่ดีกว่าเหรอ น้าไก่... Oh!! Goddd...

ท่าอากาศยาน110™
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #113 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 06:43:29 »

กินแก็ส 7 โล/ลิตร งั้นวิ่งน้ำมันไม่ดีกว่าเหรอ น้าไก่... Oh!! Goddd...

สุดยอด

Sugarman
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #114 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 09:33:37 »

ไข่ป๋าเอ็ด ดันขึ้น อก ไปแล้วคับ
จ๊ากๆ จริงเหรอเนี่ยะครับ โหเวลาเข้าห้องน้ำคงลำบากน่าดู

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
TIT

« ตอบ #115 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 13:10:18 »

7เอ มีคำถามครับ น้ำมันเครื่องหาย ตั้งแต่ถ่ายมาวิ่งไป4พันกว่าโลเติมไป2ลิตรแล้วเกิดจากอะไร(เป็นมานานแล้ว) ซิล+ประเก็นต่างๆก็ไม่รั่วไม่มีร่องรอยของคราบน้ำมันเลย ควันก็ไม่มีวัดกำลังอัดก็ปกติ แล้วขับ5-6พันรอบทุกวัน มันมีส่วนทำให้น้ำมันเครื่องหายไหมครับ 

รอบสูงบ่อยๆ ก็มีส่วนทำให้น้ำมันเครื่องหายเหมือนกัน....นะ

เพราะ 20V ก็หายกันบ่อยๆ

แล้วหายเยอะขนาดผมหรือป่าวครับน้ากิ๊ฟ 4000โล เติมไป2ลิตร  Oh!! Goddd...*zemo08
ก็เห็นลากตั้งแต่เกียร์1  มันคงกระเด็นหล่นไปริมถนนล่ะมั้ง 555

ใช้แก๊สก็เป้นสาเหตุนึงที่ทำให้น้ำมันเครื่องแห้งเร็วกว่าปกติ  เพราะอุณหภูมิการจุดระเบิดของแก๊สจะสูงกว่าเล็กน้อย   555   มั่วไปเรื่อย

มีคำถามอีกครับ ใช้น้ำมันแล้ววอดๆ(เดินเบานิ่ง) พอขับถ้าซัดไปเลยไม่เป็นไร แต่ถ้ายกคันเร่งมันจะวอดๆเหมือนจะดับแต่ไม่ดับต้องกอคันเร่งลึกๆถึงไปได้ต่อ แล้วเวลาเบิ้ลเครื่องจะมีควันดำออกมาด้วยจนกันชนเหลืองไปหมด อาการณ์ทั้งหมดนี้ใช้แก๊สแล้วไม่เป็น  ใครพอจะทราบบ้างครับว่าต้องแก้ตรงไหน  Oh!! Goddd...
ใช้แก๊สบ่อยไป  น้ำมันไม่ค่อยใช้  หัวฉีดอาจจะเริ่มตัน

แล้วที่สะดุดอาจจะเพราะมิ๊กมันเล็กไปขวางทางเดินอากาศได้  อิอิอุอุ

น้ำมันใช้สตาร์ททุกครั้ง เคยเอามิ๊กออกก็เหมือนเดิมอะพี่

7A นี่จุกจิกจริงๆ ปัญหารถน้าทิตแก้ไม่ยาก   เปลี่ยนเป็น 20V จะหายขาดในทันใด... อิอิอุอุ

ขอเป็น3เอิ๊กได้ไหม ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา
KunFroggy

กำลังใจ: 62

รหัสเครื่องยนต์: 4AFE เดิม ๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: หาให้ทีสิ
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันตก

« ตอบ #116 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 16:53:50 »

ขอด้วยนะ

สุดยอด

ก็แค่ 4AFE 1600cc + LPG
มันจะแรงตรงไหนครับอยากจี้ตูดผมเลย
ผมไม่ค่อยว่างครับ ...เลี้ยงลูก(เมียสั่ง)

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #117 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 17:38:37 »

จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!

โต๋เต๋_BZ-touring
*

อย่าปาดหน้า เด่วม้าตื่น

กำลังใจ: 89

« ตอบ #118 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 19:44:15 »

ด้วยคนนะคับ

4afe คับ อนาคตจะเป็น fte

AE thailand Korat Area
miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #119 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 22:30:29 »

มารายงานตัวคับ 5A-FE + LPG แตนๆ

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!
miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #120 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 22:44:51 »

มีคําถาม เาลาสตาร์เครื่องใหม่ใหม่ตอนเครื่องเย็นของผมทําไมมีเสียงเหมือน วาวล์มัน เคก แต่พอร้อนสักพักก็หาย มันผิดปกติป่าว อ่อ ผมใช้แก๊สด้วย 4af ครับอิอิ ซึ้ง
ของผมก็เป็นพี่หนุ่ม  อาการวาล์วห่างคับ ไม่ต้องสนใจพี่ใช้ได้ไม่พัง  เครื่องตระกูล fe เป็นวาล์ว shim ตั้งยากคับ ค่าใช้จ่ายในการตั้งวาล์วสูงคับ  มีน้องรู้จักกันไปตั้งมาแล้วรถวิ่งไม่ออกคับ  สรุปคับไม่ต้องไปทำอะไรกับมันคับพี่หนุ่ม  หัวเราะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2010, 22:45:53 โดย miny@SBA#07 » บันทึกการเข้า

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!
cri330
Freshy

กำลังใจ: 3

« ตอบ #121 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:43:10 »

สุดยอด

น่าคิดนะเนี่ย กินแก๊ซพอๆกะน้ำมันเลย

หจก. ตรีพิพัฒน์ เซอร์วิส รับตรวจสภาพรถยนต์ (ตรอ.)
รับงานที่เกี่ยวกับ รถยนต์ - สนง.ขนส่ง ทุกชนิด
ภาษี พรบ ประกัน เปลี่ยนสี เปลี่ยนเครื่อง โอน
0890554530 ประดิษฐ์ ครับผม
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #122 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 09:36:45 »

มาทักทาขเช้าวันจันทร์  จูจุ๊บ!!

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #123 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 10:03:20 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
TIT

« ตอบ #124 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 10:51:34 »

ตอนนี้กินแก็ส 7 โล/ลิตรคับ

เช็คหมดสมองแล้ว

คิดไม่ออก หาไม่เจอ

จาก 10 เหลือ 7

มันหายไปไหน ใครเอาไป บอกด้วยคับ

สิ่งที่เปลี่ยนแล้ว

-หัวเทียน
-กรองอากาศ
-จานจ่าย (เกี่ยวมั้ยอ่ะ)
-มิกซ์ 28 เป็น 28 (เปลี่ยนงั้นๆ)
-มีไรอีก เด๋วนึกก่อน

ติงพี่หนักไปป่าว
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 37   ขึ้นบน
พิมพ์