Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามเรื่องเปลี่ยนไฟโปรเจคเตอร์หน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนไฟโปรเจคเตอร์หน่อยครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)
ปลาทูน้อยกลอยใจ
ยาม
Senior
**

...น้องเขียวแปลงร่างเป็น บูลซัง...

กำลังใจ: 70

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: 3S-GE
อุปกรณ์แต่งรถ: ..รถบ้าน..
สังกัดพื้นที่: All Zones

« เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 11:52:49 »

...เนื่องจากไฟหน้าตอนนี้มันต่ำมากไกลแค่ 2-3 เมตร กลางคืนแทบมองไม่เห็นถนนเพราะติดฟลิม์มืดอีก ปรับสูงสุดแล้วเปลี่ยนหลอดไฟเป็น H4 แล้วได้แค่นี้อะครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่โคมหรือ บอดี้รถมีปัญหาจึงอยากจะเปลี่ยนเป็น โปรเจ็คเตอร์ไปเลยเห็นใน web มีขายพร้อมติดตั้งในโคมเดิม เลยอยากถามเพื่อนสมาชิกที่มีความรู้ มีประสบการณ์ว่า มันจะช่วยแก้ปัญหาเรื่องไฟต่ำปรับไม่ได้ของผมได้ไหมครับผม ... รบกวนปรึกษาหน่อยครับ   ขอบคุณ ขอบคุณ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 14:15:18 »

.
... น้าบอย ไม่ลองปรึกษา น้ากิ๊ฟ บางกอกเหนือ ล่ะครับ รับทำไฟโปรเจ๊กฯ อาจจะแก้ไข ซ่อมแซมได้ น่าจะเกิดจากน๊อตตัวปรับองศาโคมหลุด หรือป่าวครับ ลองโทรหาน้ากิ๊ฟ เลยคร๊าบบบบบ  สุดยอด ขอบคุณ ขอบคุณ

ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 02:15:28 »

.
... น้าบอย ไม่ลองปรึกษา น้ากิ๊ฟ บางกอกเหนือ ล่ะครับ รับทำไฟโปรเจ๊กฯ อาจจะแก้ไข ซ่อมแซมได้ น่าจะเกิดจากน๊อตตัวปรับองศาโคมหลุด หรือป่าวครับ ลองโทรหาน้ากิ๊ฟ เลยคร๊าบบบบบ  สุดยอด ขอบคุณ ขอบคุณ

ตามพี่จ๊อดเลยครับ

tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 08:14:00 »

สุดยอด สุดยอดhttp://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=34305.0 สุดยอด สุดยอด

ปลาทูน้อยกลอยใจ
ยาม
Senior
**

...น้องเขียวแปลงร่างเป็น บูลซัง...

กำลังใจ: 70

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: 3S-GE
อุปกรณ์แต่งรถ: ..รถบ้าน..
สังกัดพื้นที่: All Zones

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:58:22 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณคร้าบๆๆๆ เด๋วลองโทรปรึกษาน้ากิ๊ฟ ดูครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 10:07:16 »

ว้าว มีของน้องม่อนด้วย น่าสนๆ ส่งจูบ
ตู่
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2014, 12:59:39 »

เอาโคมเพชร ขาว-ดำ ก็ได้ ฝังโปเจคเตอร์แล้วใส่ซีนอน
สว่างสุดๆ เลยครับขนาดฟิลม์หน้า80  สุดยอด
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2014, 13:29:25 »

สว่างโคตรครับงานน้ากิ๊ฟ ผมขอการันตี วิ่งด้วยความเร็ว 160 ยังเห็นเลยว่ามีอะไรอยู่ข้างหน้า

บอยกะตุ๊ก
High Super Senior

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2014, 10:07:28 »

ผมก็ติดจากน้ากิ๊ฟอ่ะคับ.......ขับกลางคืนสบายตามากๆเลยยย

เรื่องแสงแยงตาผู้ร่วมทาง..จากการประมาณเอานะคับ ก็จะมีดริฟไฟสวนมาบ้าง

เทียบสัก10คันก็จะมีแค่1-2คัน

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
Alpha
Senior

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม 2014, 05:49:56 »

น่าสน....เดี๋ยวรอแก้ปัญหาความร้อนก่อนครับ ค่อยว่ากัน สุดยอด
tu _ranong
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มีนาคม 2014, 08:29:14 »

น่าสน....เดี๋ยวรอแก้ปัญหาความร้อนก่อนครับ ค่อยว่ากัน สุดยอด
ม่อนน้าตัวร้อนหรา งง งง

Alpha
Senior

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 มีนาคม 2014, 16:24:54 »

ม่อนน้าตัวร้อนหรา งง งง
ผมไปพัทยามาเมื่อต้นปีครับ แล้วไปกดไล่กับมาสด้า 3 2.0
กดมิดเลยครับ (บนมอเตอร์เวย์) ไปถึงจุดแวะพักทางหลวง อุณหภูมิน้ำขึ้นไป 104.5 องศาเซลเซียส  เหวี่ยงๆ

ตอนนั้นใช้หม้อพักท้าย 2" ไส้เกลียวงานไทย ตอนนี้เปลี่ยนเป็นหม้อพักท้าย 2.2" ไส้ตรงงานยุ่น
ขับในเมืองเห็นผลไม่ชัดครับ แต่พอเห็นเหมือนกันว่ามันร้อน

ปล. ผมวัดที่ท่อน้ำที่ออกจากเครื่องนะครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปติดท่อน้ำขาเข้าเครื่อง(ออกจากหม้อน้ำ)อีกตัว เอาให้รู้กันไปเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์