Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
บ่นเรื่อง โจทย์แถวเส้น ลำลูกกา เยอะมาก !!!
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นเรื่อง โจทย์แถวเส้น ลำลูกกา เยอะมาก !!!  (อ่าน 9584 ครั้ง)
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 22:13:31 »

เหมือนกันเลยครบน้าขนาดแถวบ้านผมดอนเมืองยังเจอเลย ไอ้พวกบ้ารอเปลี่ยนเครื่องก่อนเถอะ สงสัยอาจจะเป็นเพราะสติกเกอร์มังน้าAE THAILANDสวยๆๆกว่าของพวกมันง๊ะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
สุดยอด สุดยอด
Earthh
AE Thailand Club Member
Freshy

กำลังใจ: 12

รถยนต์: AE110
รหัสเครื่องยนต์: 3SGTE Direct Coil
อุปกรณ์แต่งรถ: Moonroof / P2 RP02 / Tein HR / ท่อ Autoexe
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 09:45:54 »

เจอเหมือนกัน เป็นปกติ ของเส้นนี้ ขับรถกันแย่มาก

thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 12:27:13 »

อ่า..ผมว่าแค่บ่นๆแค่นั้นก็พอนะครับ..โปรดอย่าไปพาดพิงกลุ่มอื่นเลยครับ
เพราะในAE.Tเราก็มีหลายคันที่ขับแบบบ้าพลังให้เขาหมันไส้เหมือนกัน..
ผมเองก็มีเจอบ้างแต่ไม่บ่อยเขาอาจจะมาจี้เพื่อชวนเราเล่นนะครับ แต่ถ้าเราไม่เล่นกับเขาๆก็จะจากเราไป เป็นเรื่องปกติครับ ผมว่าเขาก็แค่อยากสนุกๆไม่ได้คิดกวนหรอกครับ  ถ้าเราคิดแบบนี้ผมเชื่อว่าพวกเราจะมีแต่มิตรภาพ และรถจากกลุ่มอื่นก็จะมองพวกเราอย่างมิตรเวลาขับเจอกันก็บีบแต่ทักทายกันเหมือนที่พวกเรา AE.T ทักทายกันนะครับ
อันนี้เป็นการเสนอแนวคิดนะครับ เห็นด้วยหรือไม่ประการใดต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ  ซึ้ง
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 12:50:38 »

ไม่ทราบว่า พี่ๆน้องๆ โดนแบบผม บ้างหรือป่าวครับ  ช่วงนี้ ผม วิ่งเส้น ลำลูกกา บ่อยๆ  เจอโจทย์ บ่อยเหลือเกิน บนถนน
ชอบมาแสรดดด ใส่บ้าง ขับกั๊กบ้าง อะไรบ้าง ชวนเล่น ตลอด

คนแถวนั้น เค้าเป็นกันแบบนั้น หรอครับ  ใครเจอแบบผม บ้าง  หรือว่า รถผม มันล่อเป้า ครับ

เจอเกือบทุกเช้าเลย ทั้ง วีโก้ แต่ง ไม่แต่ง ฮุนได เอย โตต้า หน้ายิ้ม เอย  FD นี่ ตัวดีเลย แต่งบ้าง ไม่แต่งบ้าง
หลายยี่ห้อ ครับ ไม่เข้าใจ เหมือนกัน

มีทั้ง หญิง ชาย คละกันไป

แบบว่า มาบ่น เฉยๆ อ่ะครับ   ซึ้ง ซึ้ง

ผมว่าถ้าเจอทุกคันแบบนี้ไม่น่าจะเป้นโจทย์นะ

ผมว่า เดี่ยวขับมาแล้วกรอรอบสูง หรือบางทีกำลังขับช้า

รอจังหวะกำลัง จะแซง หรือเร่งเครื่อง แล้วบังเอิญมาเจอ

รอที่มาเร็วกว่า เร่งแซงไป หรือ จังหวะเค้ากำลังคลิ๊กดาว

มีมาประกบ ถนนหน้าว่างๆ ด้วยรึป่าวละ  ถ้ามีแบบนั้นแสดงว่า เค้าจะลองละ

แต่ถ้าแค่เค้าเร่งเสียงเครื่องยนต์ พี่ว่า คุงสต๊าฟเดี่ยวจะคิดมากไปนะ 55555

ต้องหาอะไร ปิดซับเสียงจากภายนอกหน่อยแล้ว.....

ส่วนเรื่องขับกั๊ก  ก็น่าจะเป็นเพราะวันนั้นจิดใจเรารุ่มร้อน  ทำจิตสงบ

ท่องไว้

"มึงช้า กูก็ช้า เด๋ยวพอถึงตากูอยู่ข้างหน้า กูช้าบ้างมึงอย่าโวย"

ZepHirO~AE.T519
Professor

=ปทุมธานี 019

กำลังใจ: 120

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 13:10:38 »

ไม่ทราบว่า พี่ๆน้องๆ โดนแบบผม บ้างหรือป่าวครับ  ช่วงนี้ ผม วิ่งเส้น ลำลูกกา บ่อยๆ  เจอโจทย์ บ่อยเหลือเกิน บนถนน
ชอบมาแสรดดด ใส่บ้าง ขับกั๊กบ้าง อะไรบ้าง ชวนเล่น ตลอด

คนแถวนั้น เค้าเป็นกันแบบนั้น หรอครับ  ใครเจอแบบผม บ้าง  หรือว่า รถผม มันล่อเป้า ครับ

เจอเกือบทุกเช้าเลย ทั้ง วีโก้ แต่ง ไม่แต่ง ฮุนได เอย โตต้า หน้ายิ้ม เอย  FD นี่ ตัวดีเลย แต่งบ้าง ไม่แต่งบ้าง
หลายยี่ห้อ ครับ ไม่เข้าใจ เหมือนกัน

มีทั้ง หญิง ชาย คละกันไป

แบบว่า มาบ่น เฉยๆ อ่ะครับ   ซึ้ง ซึ้ง

ผมว่าถ้าเจอทุกคันแบบนี้ไม่น่าจะเป้นโจทย์นะ

ผมว่า เดี่ยวขับมาแล้วกรอรอบสูง หรือบางทีกำลังขับช้า

รอจังหวะกำลัง จะแซง หรือเร่งเครื่อง แล้วบังเอิญมาเจอ

รอที่มาเร็วกว่า เร่งแซงไป หรือ จังหวะเค้ากำลังคลิ๊กดาว

มีมาประกบ ถนนหน้าว่างๆ ด้วยรึป่าวละ  ถ้ามีแบบนั้นแสดงว่า เค้าจะลองละ

แต่ถ้าแค่เค้าเร่งเสียงเครื่องยนต์ พี่ว่า คุงสต๊าฟเดี่ยวจะคิดมากไปนะ 55555

ต้องหาอะไร ปิดซับเสียงจากภายนอกหน่อยแล้ว.....

ส่วนเรื่องขับกั๊ก  ก็น่าจะเป็นเพราะวันนั้นจิดใจเรารุ่มร้อน  ทำจิตสงบ

ท่องไว้

"มึงช้า กูก็ช้า เด๋ยวพอถึงตากูอยู่ข้างหน้า กูช้าบ้างมึงอย่าโวย"

สาธุ!!~

สนใจสมัครสมาชิกของพื้นที่ติดต่อได้เลยครับ 086-068-6762 ครับ
ล้มแล้วต้องลุก..และก้าวต่อไป
Line ID : zephirolom
Earthh
Freshy

กำลังใจ: 12

รถยนต์: AE110
รหัสเครื่องยนต์: 3SGTE Direct Coil
อุปกรณ์แต่งรถ: Moonroof / P2 RP02 / Tein HR / ท่อ Autoexe
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #30 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 15:43:04 »

น้ากิ๊ฟ เจ้าสำนวนมากเลยนะ แต่ผมว่่า เสียงท่อดังๆแบบน้ากิ๊ฟนี่ น่าชวนลองมาก

Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #31 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:39:03 »

อ่า..ผมว่าแค่บ่นๆแค่นั้นก็พอนะครับ..โปรดอย่าไปพาดพิงกลุ่มอื่นเลยครับ
เพราะในAE.Tเราก็มีหลายคันที่ขับแบบบ้าพลังให้เขาหมันไส้เหมือนกัน..
ผมเองก็มีเจอบ้างแต่ไม่บ่อยเขาอาจจะมาจี้เพื่อชวนเราเล่นนะครับ แต่ถ้าเราไม่เล่นกับเขาๆก็จะจากเราไป เป็นเรื่องปกติครับ ผมว่าเขาก็แค่อยากสนุกๆไม่ได้คิดกวนหรอกครับ  ถ้าเราคิดแบบนี้ผมเชื่อว่าพวกเราจะมีแต่มิตรภาพ และรถจากกลุ่มอื่นก็จะมองพวกเราอย่างมิตรเวลาขับเจอกันก็บีบแต่ทักทายกันเหมือนที่พวกเรา AE.T ทักทายกันนะครับ
อันนี้เป็นการเสนอแนวคิดนะครับ เห็นด้วยหรือไม่ประการใดต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ  ซึ้ง
สุดยอด สุดยอด เห็นด้วยอย่างแรงครับ สุดยอด สุดยอด
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #32 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 22:14:00 »

บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
Tuck Tupa
Sophomore
**

กำลังใจ: 10

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 08:01:59 »

ผมเหยียบ 60 แล้วชิดซ้ายสุดครับ เดี๋ยวมันก็ยอม แล้วก็ แว๊นคันอื่นเอง  เก๊กหล่อ!!!

ถึงจะไม่แรง แต่เค้าก็รักของเค้าน้า...
taoee
Super Senior

แค่e100

กำลังใจ: 43

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 08:40:26 »

อ้างถึง
ผมเหยียบ 60 แล้วชิดซ้ายสุดครับ เดี๋ยวมันก็ยอม แล้วก็ แว๊นคันอื่นเอง   เก๊กหล่อ!!!
น้าตั๊กเดียวผมชวนไปลงรายการ  ถึงที่หลังชนะดีไม่น้า  ผมก็เจอเหมื่อนครับ แต่ปล่อยเขาไปเหอะครับ

อยาก ทำอะไร ก็ทำ
คนบางระจัน

ก้อแค่ออโต้ขออภัยรถคันนี้จำกัดความเร็วแค่80km/hour

กำลังใจ: 49

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 11:03:58 »

อ้างถึง
ผมเหยียบ 60 แล้วชิดซ้ายสุดครับ เดี๋ยวมันก็ยอม แล้วก็ แว๊นคันอื่นเอง   เก๊กหล่อ!!!
น้าตั๊กเดียวผมชวนไปลงรายการ  ถึงที่หลังชนะดีไม่น้า  ผมก็เจอเหมื่อนครับ แต่ปล่อยเขาไปเหอะครับ
ถูกต้องนะครับ
รถเราไม่แรงขับช้าถึงทีหลังดังกว่าครับ
 เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

ม้าไม่มา หอยไม่มี ก็แค่ออโต้ จะไปตามใครทัน
hack50

กำลังใจ: 98

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GTE
อุปกรณ์แต่งรถ: F-CON V PRO
สังกัดพื้นที่: สบายดี ปทุมธานี

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 13:19:01 »

คลองหลวงก็มีนะ Oh!! Goddd...

Moderator
Professor
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 22:36:08 »

ผมก็โดนบ่อย....มาไล่ผมแต่ก็ปล่อยเขาไป รถไม่ค่อยแรง+เปลืองน้ำมันครับ อิอิอุอุ อิอิอุอุ
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 21:50:37 »

น้ากิ๊ฟ เจ้าสำนวนมากเลยนะ แต่ผมว่่า เสียงท่อดังๆแบบน้ากิ๊ฟนี่ น่าชวนลองมาก

ก็น้าละชอบเบิ้ลๆใส่ผม

Moderator
Professor
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 22:34:54 »

ก็น้าละชอบเบิ้ลๆใส่ผม

จ๊ากๆ โจทย์กับจำเลย เจอกันซะแล้ววววว อิอิอุอุ อิอิอุอุ
thawat
Professor

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 10:31:42 »

เมื่อวานรีบไปธุระกับแม่ที่4แยกคอกวัวครับ เลยรีบมากๆ ระหว่างทางหน้าดอนเมืองเจอรถAE101สีขาวหรือบรอนหน้าสปริ้นเตอร์ ติดสติกเกอร์บางกอกเหนือด้วยเลย บีบแตรทักทายแล้วซิ่งผ่านไปอย่างรีบเร่ง ไม่รู่ว่าเขาจะเข้าใจผิดป่าวว่าเราไปชวนเขาเล่นป่าว จริงๆแล้วรีบครับ  และระหว่างทางก็มีรถมาเล่นกับเราหลายคัน แต่ผมไม่ได้เล่นกับเขา  คือเราขับแบบรีบๆก็จริงแต่มีสติไม่ได้ขับแบบเอาเป็นเอาตายแซงแบบคับขันแบบนั้นครับ
เนี้ยแหละครับจะบอกว่า
 สำหรับผมแล้วมีใครมาเล่นกับเราเราก็สนุกกับเขาแบบไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนหรือรำคาญครับ มีจังหวะแซงก็แซง บางที่ก็เปิดทางให้เขาแซง เรียกว่าซิ่งแบบมีน้ำใจครับ 55+ เก๊กหล่อ!!!
Edeaw
AE Thailand Club Staff
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 16:20:10 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ไม่ได้ เข้ามา อ่านนาน หลายวันเลย

ก่อนอื่น ต้องขอโทษ น้าๆ ด้วยนะครับ ที่มาโพส กระทู้ ประมาณนี้ แต่ เหนือสิ่งอื่นใด คือ ผมไม่ได้ มีเจตนา กล่าวหา หรือพาดพิง กลุ่มใด นะครับ  แค่ มาบ่นๆ แชร์ให้ พี่ๆ น้องๆ ฟัง เฉยๆ อิอิ เมื่อเช้า ผม ก็ รีบ บ้าพลัง เหมือนกัน

แสรดไป คู่ๆ กะ ซีวิค ตาโต ฝาดำ เรานี่ บ้าพลัง ดี จริงๆ อิอิ

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
thawat
Professor

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 17:11:22 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ไม่ได้ เข้ามา อ่านนาน หลายวันเลย

ก่อนอื่น ต้องขอโทษ น้าๆ ด้วยนะครับ ที่มาโพส กระทู้ ประมาณนี้ แต่ เหนือสิ่งอื่นใด คือ ผมไม่ได้ มีเจตนา กล่าวหา หรือพาดพิง กลุ่มใด นะครับ  แค่ มาบ่นๆ แชร์ให้ พี่ๆ น้องๆ ฟัง เฉยๆ อิอิ เมื่อเช้า ผม ก็ รีบ บ้าพลัง เหมือนกัน

แสรดไป คู่ๆ กะ ซีวิค ตาโต ฝาดำ เรานี่ บ้าพลัง ดี จริงๆ อิอิ
การบ่นของน้าทำให้กรุทูในหน้าปทุมคึกคักครับ น้าเดี่ยวต้องเอาเรื่องมาบ่นบ่อยๆนะ เดี๋ยวจะเงียบซะ หุหุ
ผมก็คนหนึ่งครับที่ขับแบบรีบบ่อยเลยจุดประเด็นให้ชาวบ้านเขาแข่งกันก็หลายครั้งแล้ว 55+
คืออย่างที่บอกครับ ผมมักจะรีบประจำแล้วพอซิ่งก็จะมีรถเข้ามาเล่นกับเราจาก 1 คัน เป็น 2 คัน เป็น 3 คัน ไปเรื่อยๆครับ เคยวิ่งบนมอเตอร์เวย์แบบรีบๆเนี้ยครับ มีมาเล่นกับเรา 5-6 คันพร้อมกันเลย จนผมออกทางด่วนบางนาแล้วพวกเขายังขับเลยกันไปเล่นกันต่อถึงไหนก็ไม่รู้ 55+  อิอิอุอุ
Moderator
Professor
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 21:27:34 »

ดีแล้วล่ะครับน้าเดี่ยว....เพราะเดี๋ยวนี่พื้นที่ปทุมเราหงอยเหงาลงไปเยอะเลย.....เดี๋ยวนี่น้าโจ้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยทำให้ รู้สึกว่าเหมือนขาดอะไรที่สำคัญไปเลยอ่ะเศร้าจัง ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2011, 21:29:19 โดย คุณหนู ลัลล้า » บันทึกการเข้า
Edeaw
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 15:04:14 »

เล่นมากๆ กลัว โดนยิง เหมือน ฟอร์จูนเนอร์ 5555+

ขับรถระวังๆ กันด้วยนะคร๊าบบ พี่น้อง   สุดยอด

thawat
Professor

« ตอบ #45 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 20:49:39 »

เล่นมากๆ กลัว โดนยิง เหมือน ฟอร์จูนเนอร์ 5555+

ขับรถระวังๆ กันด้วยนะคร๊าบบ พี่น้อง   สุดยอด
กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..
Moderator
Professor
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 21:03:04 »

อ้างถึง

รายการนี่มีที่ไหนขอผมลงแข่งด้วยน่ะครับ สุดยอด อิอิอุอุ
Edeaw
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 10:40:02 »

เมื่อเช้า เจอ น้าเต้ แปดริ้ว ด้วยคร๊าบบบ น้ายอด

thawat
Professor

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 20:56:33 »

เมื่อเช้า เจอ น้าเต้ แปดริ้ว ด้วยคร๊าบบบ น้ายอด

เต้มาถามผมแล้วว่ารถใคร101สีดำมีซันรูปมาบีบแตรทักแต่เขาไม่ได้ทักตอบเพราะงง??
 ผมก็บอกว่า รถน้าเดี่ยวที่เอ็งล้าง isc ไปไงดันจำไม่ได้ซะงั้น
 นี่ถ้ารถน้ายุทธไม่ได้อยู่ที่ศูนย์ผมๆก็มีตัวเลือกให้สงสัยเพราะมี 2 คันที่สีดำและมีซันลูป 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011, 21:00:23 โดย thawat » บันทึกการเข้า
คนบางระจัน

ก้อแค่ออโต้ขออภัยรถคันนี้จำกัดความเร็วแค่80km/hour

กำลังใจ: 49

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 21:44:49 »

กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..
รถไม่แรงครับ
แต่คนไม่แน่

ม้าไม่มา หอยไม่มี ก็แค่ออโต้ จะไปตามใครทัน
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์