Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

วันงดสูบบุหรี่ ทำกันได้มั้ยค่ะ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันงดสูบบุหรี่ ทำกันได้มั้ยค่ะ  (อ่าน 1787 ครั้ง)
Evil@EBA 011
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 79

รถยนต์: AE92
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 00:29:58 »

พี่ ๆ ที่สูบบุหรี่ทุคน

วันนี้ น่าจะเป็นวันเริ่มต้นที่ ทุกคนจะลด ละ เลิก การสูบบุหรี่นะคะ

ตอนนี้บุหรี่แพง ราคาขึ้นเยอะมาก เอาเงินมากินข้าว เติมน้ำมัน แก๊ส หรือ เลี้ยงไอติมน้องดีก่า

พยายามลด ละ เลิก กันนะคะ เพื่อสุขภาพที่ดีขึ้น เพื่อเงินในกระเป๋าจะได้มากด้วย(อิอิ) แถมได้บุญด้วยเพราะพาน้องผู้หิวโหยไอติมได้กินไอติม

ลด ละ  เลิก บุหรี่กันนะคะ

สูบให้น้อยลง น้อยลง น้อยลง  แล้วสักวันเราจะไม่สูบได้ 

เข้าใจผู้ที่ติดนะคะ ไม่ได้ก้าวก่ายกะชีวิต แต่เตือนด้วยความหวังดีและห่วงใยจริงๆๆนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2009, 00:32:18 โดย Evil@EBA 011 » บันทึกการเข้า
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 02:05:37 »

ขอแค่ ครูอ้อม บอกผมมา ผมก็จะเลิก เลยครับ

นายกระต่าย
Moderator
Professor
*

น่ารัก อ่ะ

กำลังใจ: 354

รถยนต์: Toyota ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7A FE
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่รู้

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 09:47:09 »

พี่ว่าเขาทำกัน ไม่ได้ หรอก....

บางกอกตะวันออก
Robin Hood ae@EBA.008
Professor

กำลังใจ: 88

รถยนต์: E100
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 09:52:04 »

ขอแค่ ครูอ้อม บอกผมมา ผมก็จะเลิก เลยครับ

โห  ลงทุน

ก็แค่ผู้ชายเจ้าสำราญเฉยๆ
นายกระต่าย
Moderator
Professor
*

น่ารัก อ่ะ

กำลังใจ: 354

รถยนต์: Toyota ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7A FE
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่รู้

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 10:33:41 »

โห  ลงทุน

น้ากล้วยอาจจะลืมไปว่า  กิ๊ฟ มัน จำอะไร ไม่ค่อยได้ เดี๋ยวมันก็ ลืม

ลืมว่าจะเลิกสูบ อ่ะ...

ขนาดสูบ ไปแล้ว มันยัง ยืม ว่าสูบ ไปหรือ ยัง

งั้น สูบใหม่แล้ว กัน.... อิ อิ

บางกอกตะวันออก
koh !!!
High Super Senior

กำลังใจ: 22

รถยนต์: AE.
รหัสเครื่องยนต์: **-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: STD.

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 09:14:09 »

หยุดได้วัน3วันเอง  สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่

เขิลล์ เขิลล์ เขิลล์

gammy @EBA006.1

กำลังใจ: 32

รถยนต์: -
รหัสเครื่องยนต์: -
อุปกรณ์แต่งรถ: -
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 09:22:07 »

โห  ลงทุน

น้ากล้วยอาจจะลืมไปว่า  กิ๊ฟ มัน จำอะไร ไม่ค่อยได้ เดี๋ยวมันก็ ลืม

ลืมว่าจะเลิกสูบ อ่ะ...

ขนาดสูบ ไปแล้ว มันยัง ยืม ว่าสูบ ไปหรือ ยัง

งั้น สูบใหม่แล้ว กัน.... อิ อิ
น้ากิ๊ฟ หรือปลาทองอะคับ งง งง งง
garki@EBA001
AE Thailand Club Staff
*

กำลังใจ: 38

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 11-AFE
อุปกรณ์แต่งรถ: กาติกเกอร์

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 12:02:52 »

ดูดหรี่ไฟฟ้าแทนค้าบ  สูบบุหรี่

Robin Hood ae@EBA.008
Professor

กำลังใจ: 88

รถยนต์: E100
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 12:25:35 »

วันนี้ครึ่งแรกดูดสองมวน....ตามด้วยบุหรี่ไฟฟ้า   

ก็แค่ผู้ชายเจ้าสำราญเฉยๆ
Oak_DesigN

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 13:25:29 »

วันนี้ครึ่งแรกดูดสองมวน....ตามด้วยบุหรี่ไฟฟ้า  
บุหรี่ไฟฟ้าดีมั้ยอะครับ ว่าจะลองหามาสูบบ้าง อยากเลิกบุหรี่ เครียดๆ
ว่าแล้วไป  สูบบุหรี่ สูบบุหรี่

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
gammy @EBA006.1

กำลังใจ: 32

รถยนต์: -
รหัสเครื่องยนต์: -
อุปกรณ์แต่งรถ: -
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 13:32:58 »

เหอ เหอ เหอ ดูดไม่เป็น สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่
เอกเอง@EBA012

กำลังใจ: 16

รถยนต์: CEF...A31
รหัสเครื่องยนต์: 1JZGTE
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามนั้นคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 13:36:32 »

พี่ ๆ ที่สูบบุหรี่ทุคน

วันนี้ น่าจะเป็นวันเริ่มต้นที่ ทุกคนจะลด ละ เลิก การสูบบุหรี่นะคะ

ตอนนี้บุหรี่แพง ราคาขึ้นเยอะมาก เอาเงินมากินข้าว เติมน้ำมัน แก๊ส หรือ เลี้ยงไอติมน้องดีก่า

พยายามลด ละ เลิก กันนะคะ เพื่อสุขภาพที่ดีขึ้น เพื่อเงินในกระเป๋าจะได้มากด้วย(อิอิ) แถมได้บุญด้วยเพราะพาน้องผู้หิวโหยไอติมได้กินไอติม

ลด ละ  เลิก บุหรี่กันนะคะ

สูบให้น้อยลง น้อยลง น้อยลง  แล้วสักวันเราจะไม่สูบได้ 

เข้าใจผู้ที่ติดนะคะ ไม่ได้ก้าวก่ายกะชีวิต แต่เตือนด้วยความหวังดีและห่วงใยจริงๆๆนะคะ
ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
~ tongzツEBA#OO3 ~

กำลังใจ: 86

รถยนต์: CORoNA ExsiOR【ツ】
รหัสเครื่องยนต์: SSS + KiNGKoNG PoWER.
อุปกรณ์แต่งรถ: Alpinestar & RAYS VarenZA
สังกัดพื้นที่: Sport Touring.

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 13:24:59 »

จะไม่บอกว่าเลิกครับ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ แต่ตอนนี้

ไม่พก ไม่สูบ มาเป็นเดือนแล้ว

รู้สึกปอดสดชื่น ลมหายใจสะอาด กลิ่นเหม็นติดมือไม่มี  สุดยอด สุดยอด

[Jane's ไวน์แดง@EBA 007]

อายุ..ช่างหัวมัน ปัจจุบันฉันอยากซิ่ง

กำลังใจ: 55

รถยนต์: AE92 ( ธรรมด๊า ธรรมดา )
รหัสเครื่องยนต์: เดิม เดิ๊ม เดิม เดิม
อุปกรณ์แต่งรถ: รอมีตังค์ค๊าบ !!!
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก...( เท่านั้น !!! )

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 15:19:28 »

ถ้าไม่ยอมเลิกบุหรี่..เดี๋ยวสาวๆจะเอาไปขายซะเลยนี่....

น้องไวน์แดง...รถก็ไม่แรง  ของแต่งก็ไม่มี..!!!
~ tongzツEBA#OO3 ~

กำลังใจ: 86

รถยนต์: CORoNA ExsiOR【ツ】
รหัสเครื่องยนต์: SSS + KiNGKoNG PoWER.
อุปกรณ์แต่งรถ: Alpinestar & RAYS VarenZA
สังกัดพื้นที่: Sport Touring.

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 16:56:56 »

ถ้าไม่ยอมเลิกบุหรี่..เดี๋ยวสาวๆจะเอาไปขายซะเลยนี่....
ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

evergreen
Professor

กำลังใจ: 134

รถยนต์: (อดีต)ae101..และความทรงจำที่ดี
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิ้มเดิม...อิอิ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 10:22:45 »

สุดยอด สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์