Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
....เหยียบเบรคแล้วจมหายไป ต้องย้ำๆ หลายรอบถึงจะเอาอยู่....
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ....เหยียบเบรคแล้วจมหายไป ต้องย้ำๆ หลายรอบถึงจะเอาอยู่....  (อ่าน 2091 ครั้ง)
yutbkk
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:07:26 »

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่หม้อลมเบรคเสียรึเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามีร้านหรืออู่แนะนำรึเปล่าครับ
- ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับผม

BungLef SBA
Moderator
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:58:18 »

ดูว่าน้ำมันเบรคหายไหมครับ  ถ้าหายหาตรงจุดรั่ว แล้วซ่อมตรงจุดนั่น

ถ้าไม่รั้ว น่าจ่ะปั้มลมเบรคครับ ไม่ก็พวกท่อลมต่างๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2013, 11:59:05 โดย Lef Muslim ae 92 » บันทึกการเข้า

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 36

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 16:00:53 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

.....ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร..รู้แค่ว่าอยู่ AE THAILAND ก็พอ.....
ไม้เอก
Sophomore

กำลังใจ: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2013, 09:01:30 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน<br />
mainaae1011
Freshy

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2013, 20:52:00 »

ผมเคยเป็นคับแก็ไขโดนไปซื้อชุดซ่อมที่ร้านเอาอะไรเก่าไปเทียบประมาณ 300 กว่าบาทมังจำไม่ได้แต่ไม่เกิน500ทำการเปลี่ยนง่ายมากครับหายเลยทำเองครับแต่ตรวจดูจุดอื่นแล้วไม่รั่วนะครับแต่ถ้าเอาออกมาแล้วล้างทำความสะอาดเปลี่ยนได้ยิ่งดี ลูกสูบในมันชอบขาดครับใช้ไปนาน
emppty110
High Super Senior

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 10:33:18 »

ถ้าน้ำมันเบรคไม่หาย อาการนี้คือ กระบอกสูบหรือลูกสูบปั้มบนเป็นรอยครับ

ถ้าเป็นที่ลูกสูบ เปลี่ยนชุดซ่อมได้
แต่ถ้าเป็นที่กระบอก ก็เปลี่ยนปั้มบนสถานเดียว
ถือโอกาสเปลี่ยนหม้อลมชั้นครึ่งด้วยเลย เอาแม่ปั้มเบอร์ 13/16 นะครับ

It will be change!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์