Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ใครเคยเช็ควาล์ว บ้างครับเครื่อง 4AFE ที่ไหนราคาแพงไหมครับ แนะนำหน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเช็ควาล์ว บ้างครับเครื่อง 4AFE ที่ไหนราคาแพงไหมครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 7446 ครั้ง)
SEA
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 11:49:35 »

ผมอยากเช็ควาล์วครับ ตอนนี้ดังมากมาย ไม่รู้ว่าใครเคยเช็คบ้าง เช็คที่ไหนราคาแพงไหมครับ แถวลาดพร้าวโชคชัย 4  มีไหมครับ
RKH09
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 64

รถยนต์: AE100-1993
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE ฝาแดง
อุปกรณ์แต่งรถ: THAI*JAPAN ALL IN ONE
สังกัดพื้นที่: NORTH BKK. AREA

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 21:25:37 »

ผมอยากเช็ควาล์วครับ ตอนนี้ดังมากมาย ไม่รู้ว่าใครเคยเช็คบ้าง เช็คที่ไหนราคาแพงไหมครับ แถวลาดพร้าวโชคชัย 4  มีไหมครับ
หวัดดีครับ ตัวผมเองขอเรียกว่าตั้งวาล์วนะครับ ส่วนตัวผมเองที่ตั้งวาล์ว จากสาเหตุที่เสียงวาล์วดังมากขึ้น หลังจากการตั้งวาล์วแล้ว เยี่ยมไปเลยครับ เสียงวาล์วเสียงเครื่องเงียบกริบ มีผลไปถึงอัตราเร่งที่เต็มพิกัด(อิอิ) เครื่องฟิตขึ้นเห็นทันตาทัน (บาทา) หรือแล้วแต่จะเปรียบเทียบครับ ส่วนราคาการตั้งวาล์วแต่ละแห่งคงไม่เท่ากัน ผมประมาณเอาว่าน่าจะอยู่ที่  1,500-2,000 บาท ครับเรื่องสถานที่ต้องรบกวนเพื่อนๆท่านอื่นเข้ามาตอบครับ พอดี ที่ผมไปทำย้ายไปแล้วครับ เบอร์โทรก็ไม่ได้จดไว้ด้วยครับ หรืออู่ซ่อมรถทั่วไปน่าจะรับตั้งวาล์วนะครับ ข้อมูลผิดพลาดประการใด รบกวนพี่น้องเพิ่มเติมหรือเสริมได้เลยครับ  เซียน/กูรู แถวๆนี้เพียบ  
                                                                                      แหะๆๆ ขอบคุณ อาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2009, 21:26:24 โดย RKH09 » บันทึกการเข้า

SEA
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009, 15:59:41 »

ขอบคุณครับผมที่ให้ความรู้ มีใครรู้จักร้านไหมครับผม ขอแถวลาดพร้าวหรือใกล้เคียงจะดีมากครับ
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009, 16:16:23 »

ลองดูในนี้ => http://www.gasthai.com/boardsale/html/10686.html
ยังไม่เคยทำเหมือนกัน...

ซุปเปอร์เน@SBA#10
High Super Senior

ไม่หล่อ แต่อร่อยครับ ^_^

กำลังใจ: 509

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 01:11:46 »

ขยัน ขยัน

ไม่หล่อ....แต่มีท่ายาก
[/b]

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์