Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยด้วยคับ!รถออกตัวสั่น แนะนำด้วยคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ!รถออกตัวสั่น แนะนำด้วยคับ  (อ่าน 8431 ครั้ง)
thanarak
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 20:52:03 »

เวลาออกตัวปล่อยครัชอย่างเดียวโดยไม่เหยียบคันเร่ง รถก็จะค่อยๆออกตัวได้โดยไม่สั่น แต่ของผมเนี่ย ปล่อยครัชโดยไม่เหยียบคันเร่งสั่นมากเลย(เกียร์ 1)แต่ถ้าออกตัวเร็วๆสั่นน้อยมาก ถ้าออกเกียร์ 2 หรือถอยหลังไม่ว่าจะออกตัวแบบช้า หรือเร็วก็สั่นมากเหมือนกัน อาการทั้งหมดนี้เป็นทั้งก่อนเปลี่ยนและหลังเปลี่ยนแผ่นครัช จานกด ลูกปืน ยางแท่นเครื่อง 4 ตัว ยางแท่นเกียร์ ตอนนี้เลยไม่ทราบว่าควรจะแก้ตรงไหน รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำหน่อยคับ (ee-101 เครื่อง 1300 เกียร์กระปุก)
segram
Freshy
*

ขออภัยในความ"ระยำ"มันอยู่ที่ "ใจ" ไม่ใช่ "สันดาน"

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 08:52:21 »

เป็นเหมือนกันเลยคับ  เคยถามพี่เค้า  บอกว่าให้เช็คคลัช  ไม่ล่างก็บนอะไรประมาณนี้แหละคับ  กะว่าจะไปทำเหมือนกัน  เพราะตอนนี้รู้สึกว่าจะเริ่มไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ (รถ) 
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 14:15:08 »

ผ้าหมดหรือหวีกดมันสึกหรือเปล่าครับ ต้องลองยกลงดูครับ  ซึ้ง
ninesakon
AE Thailand Club Member
Junior

-*-

รถยนต์: AE101 No.166
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE AUTO
อุปกรณ์แต่งรถ: เงินสิครับ
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 09:05:12 »

น่าจะเป็นที่ฟลายวิลนะครับ

มันคืออะไร ในจิดใต้สำนึก
Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 01:14:11 »

เครื่องเริ่มหลวมหรือเปล่าครับ ถ้าเริ่มหลวมแล้ว แรงบิดในรอบเดินเบาจะน้อย

ทำให้เวลาออกตัว (ทั้งเดินหน้า และถอยหลัง) จะต้องเริ่งคันเร่งช่วยครับ

เคยพยายามลองแก้ไขโดย ตั้งรอบเดินเบาให้สูงขึ้น แต่ก็ไม่มีผลครับ สั่นเหมือนเดิม

ถ้ายังรักในเครื่อง 1300 ตัวเดิมอยู่ แนะนำให้ฟิตเครื่องใหม่ครับ
NENG RAMINTRA
Junior

เหน่ง รามอินทรา ความทรงจำดีๆจะเก็บไว้ตลอดไป

กำลังใจ: 5

รถยนต์: EE100-9015196
รหัสเครื่องยนต์: 4a-ge GT-Twin Cam 20 V..Blacktop 5 speed
อุปกรณ์แต่งรถ: มิตรภาพดีๆมีเต็มรถ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 15:14:49 »

ยางแท่นเครื่องทั้งชุดมี 4 ตัว ว่าขาดเปล่ามีส่วนด้วยนะ
วิธีตรวจสอบคือเอามือจับที่พวงมาลัยว่าสั่นเปล่า
ก้าสั่นยางแท่นเครื่องแน่นอนครับ
สุดยอด สุดยอด

ขอบคุณที่ทำให้เราได้รู้จักมิตรภาพที่ดีๆ รักเธอนะaethailand
ipzakka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 20:20:44 »

แท่นเครื่องด้วยคนครับ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ
ทาคูมิ 028
Super Senior

กำลังใจ: -2

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 16:19:19 »

เข้าเกียเดินหน้า  ดูการขยับของเครื่อง   เข้าเกรียถอยด้วย   นั่นคือการเช็คยางแท่นเครื่อง  ออกตัวสั่น เจียไฟวีนหายชัว สุดยอด
intaruk
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 14:09:09 »

ฟันธง เครื่องหลวมครับ ฟิตซะ หายชัวป์ ฟันธง

intaruk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์