Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

รบกวนถามเรื่อง โชคกับสปริงหน่อยนะคับพี่ๆ!!
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง โชคกับสปริงหน่อยนะคับพี่ๆ!!  (อ่าน 2207 ครั้ง)
BEERCHE
AE Thailand Club Member
Sophomore

กำลังใจ: 4

« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 19:47:36 »

พอดีรถผมมันรู้สึกกระด้างมาก ตอนนี้ผมใส่ปริงโหลดหน้าหลัง เหมือนสริปงมันจะนิ่มกว่าของเดิม(ขดเยอะกว่าด้วย ของไอบัค)
โชคหลังผมอัดน้ำมันแข็ง โชคหน้าผมอัดปานกลาง จะพอทำยังให้นิ่มไม่กระด้างได้มั้ยคับ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ อยากให้นิ่มกว่านี้รู้สึกกระด๊างกระด้าง!! ขอบคุณคร๊าฟผม
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2012, 10:08:11 »

พอดีรถผมมันรู้สึกกระด้างมาก ตอนนี้ผมใส่ปริงโหลดหน้าหลัง เหมือนสริปงมันจะนิ่มกว่าของเดิม(ขดเยอะกว่าด้วย ของไอบัค)
โชคหลังผมอัดน้ำมันแข็ง โชคหน้าผมอัดปานกลาง จะพอทำยังให้นิ่มไม่กระด้างได้มั้ยคับ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ อยากให้นิ่มกว่านี้รู้สึกกระด๊างกระด้าง!! ขอบคุณคร๊าฟผม

... จากข้อมูล พี่ว่าเป็นเพราะโช๊คด้านหลังแข็ง ทำให้ดูกระเด้ง กระด้าง  เพราะจริงๆการยุบตัวของตัวรถ เกิดจากตัวสปริงเป็นหลัก โช๊คเป็นตัวซับแรงสปริงอีกที  ถ้ามีโอกาส ลองหาโช๊คเดิมๆที่ไม่เคยอัดน้ำมัน ลองเปลี่ยนใส่ดู ถ้านิ่มลง อาจจะชอบฟิลนั้น แต่ถ้ายังกระด้างอยู่ ก็น่าจะเกิดจากสปริงไอบัคที่ค่า K มันสูงขึ้น เลยแข็งกว่าขดสปริงเก่า  ลองดูนะครับ  สุดยอด สุดยอด เก๊กหล่อ!!!

BEERCHE
Sophomore

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2012, 17:58:01 »

ขอบคุณคับ!!
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2012, 18:06:28 »

ไม่ควรอัดน้ำมันให้แข็งกว่าของเดิมมากนัก ยิ่งอัดหลังแข็งหน้ากลางนี่ยิ่งผิดวิธีครับ

BEERCHE
Sophomore

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2012, 20:58:07 »

ไม่ควรอัดน้ำมันให้แข็งกว่าของเดิมมากนัก ยิ่งอัดหลังแข็งหน้ากลางนี่ยิ่งผิดวิธีครับ

ขอบคุณมากคับผม....^^
Edeaw
AE Thailand Club Staff
High Super Senior
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012, 13:14:45 »

หน้าต้อง แข็ง กว่าหลังครับ confirm!!!

ผมว่า น้ำมันเบอร์ 2 กำลังดี

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012, 22:40:00 »

... จากข้อมูล พี่ว่าเป็นเพราะโช๊คด้านหลังแข็ง ทำให้ดูกระเด้ง กระด้าง  เพราะจริงๆการยุบตัวของตัวรถ เกิดจากตัวสปริงเป็นหลัก โช๊คเป็นตัวซับแรงสปริงอีกที  ถ้ามีโอกาส ลองหาโช๊คเดิมๆที่ไม่เคยอัดน้ำมัน ลองเปลี่ยนใส่ดู ถ้านิ่มลง อาจจะชอบฟิลนั้น แต่ถ้ายังกระด้างอยู่ ก็น่าจะเกิดจากสปริงไอบัคที่ค่า K มันสูงขึ้น เลยแข็งกว่าขดสปริงเก่า  ลองดูนะครับ  สุดยอด สุดยอด เก๊กหล่อ!!!
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์