Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยตอบปัญหาและข้อสงสัยรถติดแก๊สครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบปัญหาและข้อสงสัยรถติดแก๊สครับ  (อ่าน 2473 ครั้ง)
moo_panus
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 10:43:29 »

ท่านใดที่มีปัญหาหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับรถติดแก๊ส ปรึกษาได้นะครับ
Jack_AE92
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 10:19:19 »

ขอถามหน่อยครับตามรายละเอียดดังนี้ครับ
ผมซื้อ AE92 มือที่สามแล้วมา เครื่อง 4A-GE 1600 Auto NGV แบบดูด
ใช้ได้สัก 5-6วัน มันมีอาการรวนๆ เบาดับ เปลี่ยนเกียร์ N->D N->R ดับ ซ่อมกล่องควบคุมเกียร ดีขึ้นแต่ไม่หายขาด
เลยตัดใจเปลี่ยนเครื่อง + เกียร์ (4AFE) ใช้ได้สัก 5-6วัน  ปกติดี เลยต่อระบบ NGV กลับเข้าไป
ขับได้สัก 6-7 กม มันอืด เลยปรับไฟที่จานจ่ายช่วย ดีขึ้นครับ แต่ลองขับไปอีกสัก สาม กม. เป็นอาการใหม่ครับ
1. ไฟเครื่องโชว์
2. ไฟ Over Drive กระพริบ

ผมลองดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ หายครับ ทีนี้ กด เร่งเพื่อเปลี่ยนจาก น้ำมันเป็นแก๊ส
เจอดีอีก แอร์ดับ , วัดรอบไม่ขึ้น , กระจกไฟฟ้าไม่ทำงาน

ขับกลับไปให้ร้านติดตั้งแก๊สดู ช่างเช็คอยู่ประมาณชั่วโมงนึงเสร็จ , เขาบอกว่าฟิวส์ขาด แต่ไม่ยอมบอกว่าทำไมขาด
ผมตัดรำคาญขับกลับบ้าน
เช้าวันนี้เป็นอีก
1. ไฟเครื่องโชว์
2. ไฟ Over Drive กระพริบ
3. เกจ์ความร้อนขึ้นเต็มแม๊ก

ผมลองดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ สามสี่ครั้งหายครับ
ตอนนี้ปกติดีครับ
แล้วที่นี้มันจะเป็นอีกใหม
โทรถามร้านแก๊สก็บอกให้ร้านเครื่องดู สายไฟใหม่
โทรถามร้านเครื่องก็บอกให้ร้านแก๊สดู สายไฟใหม่

เห้อ แล้วผมจะให้ใครดูให้ละทีนี้
Jack_AE92
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 19:55:20 »

Oh!! Goddd... รออยู่นะครับ จะเก้อใหมน้อ
1 007
AE Thailand Club Member
Junior

ดังทุกอย่าง ยกเว้นแตร์กับเครื่องเสียง

กำลังใจ: 111

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 00:06:44 »

จะไปรับรถที่อู่ทำไงบ้างครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์