Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ฝากให้ พี่เป็ด (RKH 09)ติชมหน่อยครับ...ทำเสร็จแล้ว
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้ พี่เป็ด (RKH 09)ติชมหน่อยครับ...ทำเสร็จแล้ว  (อ่าน 8792 ครั้ง)
RKH09
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 64

รถยนต์: AE100-1993
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE ฝาแดง
อุปกรณ์แต่งรถ: THAI*JAPAN ALL IN ONE
สังกัดพื้นที่: NORTH BKK. AREA

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 09:43:36 »

ยิ่งดูยิ่งอยากได้..  รักเลย

ABSOLUTE_SEX
High Super Senior

กำลังใจ: 221

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 10:00:28 »

ยิ่งดูยิ่งอยากได้..  รักเลย
แหม...ของที่พี่ใส่อยู่ใครบอกไม่สวยผมเถียงตายยยยยยย เลยยยยยยยยย

Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 11:12:11 »

สวยมากๆคร๊าบ.... สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:55:01 »

สวยมากๆคร๊าบ.... สุดยอด
ขอบคุณคร้าบบบบบ...น้าแตม

คนบางระจัน
Super Senior

ก้อแค่ออโต้ขออภัยรถคันนี้จำกัดความเร็วแค่80km/hour

กำลังใจ: 49

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 17:27:46 »

สวยครับ

ม้าไม่มา หอยไม่มี ก็แค่ออโต้ จะไปตามใครทัน
ครูกุ๊ก ตะวันตก
Professor

ไม่เคยเสียใจที่ขับ AE

กำลังใจ: 846

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 20 V
อุปกรณ์แต่งรถ: หน้าอิมฯ และ เครื่องเสียงแบบ มดๆ
สังกัดพื้นที่: ขี้เมาตะวันตก

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 20:54:44 »

ไมมันทำยากจัง รวมแล้วจบที่เท่าไหร่ครับ เอาไว้เป็นตัวอย่าง งามหลาย อยากได้มั่ง

:

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 23:51:11 »

ไมมันทำยากจัง รวมแล้วจบที่เท่าไหร่ครับ เอาไว้เป็นตัวอย่าง งามหลาย อยากได้มั่ง
ผมว่าเรื่องเงินหรือค่าใช้จ่ายไม่สำคัญหลอกครับ แต่อยู่ที่ว่าเราต้องการแบบไหนซึ่งในส่วนของผมน่ะต้องการแบบที่ว่าเอาให้เนียนและคงความเป็นฝากระโปรงเลวิ่นให้มากที่สุดเพราะฝาเลวิ่นไม่ใช่ว่าจะหามาง่ายๆ ผมเลยเลือกวิธีนี้ครับเพราะมันจะอยู่กับรถเราไปตลอดรวมถึงความสวยงามและอื่นๆอีกเมื่อเราเปิดฝากระโปรงขึ้นมาครับ ซึ่งมันจะต่างกับการที่เอามาเจาะหรือเอามาแต่งขอบฝากระโปรงให้เข้ากับตัวรถนะครับ(ซึ่งวิธีนี้มันมีปัญหาที่ใครๆก็มีข้อมูลอยู่แล้ว)เพราะสิ่งที่สำคัญที่สุดคือความเนียน+แข็งแรงและสโลปต่างๆมันจะไม่ได้เมื่อเรามองผ่านตาแต่ค่าใช้จ่ายมันจะถูกกว่าวิธีที่ผมทำเยอะพอสมควรครับอันนี้ต้องแล้วแต่ครับว่าใครต้องการแบบไหนเลือกทำได้ตามความต้องการครับ

มีข่าวมาบอก!! มีข่าวมาบอก!! ลืมบอกครับ...ค่าใช้จ่ายที่ต้องเตรียมครับ 8000-10000 เพราะวิธีที่ผมทำต้องใช้ฝากระโปรงเดิมอีกหนึ่งบานเพื่อเลาะเอาเปลือกบนส่วนปลายประมาณ 3 นิ้วมาทำและแต่งให้เข้ากับฝากระโปรงเลวิ่นและรับกับมุมต่างๆของชุดไฟหน้าและกระจังแต่ถ้าจะใช้ฝากระโปรงที่ติดอยู่กับรถเอามาทำค่าใช้จ่ายก็จะน้อยลงมาอีกเพราะไม่ต้องซื้อฝากระโปรงใหม่เพื่อเอามาทำอีกน่ะครับ

*** *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ* หากมีข้อสงสัยหรืออยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้นะ...ยินดีให้ข้อมูลเต็มที่ครับ *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤษภาคม 2010, 07:57:05 โดย ABSOLUTE_SEX » บันทึกการเข้า

เกียร์น้อยคอยรักเธอ

มันไม่แรงหร่อกครับ

กำลังใจ: 34

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 09:06:36 »

ข้อมูลแน่นโคตร *กูรูวิชาการ*

ปล. รูปลายเซนต์เปลี่ยนได้แล้วนะพี่  มีข่าวมาบอก!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 09:15:36 »

ข้อมูลแน่นโคตร *กูรูวิชาการ*

ปล. รูปลายเซนต์เปลี่ยนได้แล้วนะพี่  มีข่าวมาบอก!!
เขิลล์ เขิลล์ เอาไว้อย่างงี้แหละดีแล้ว...อายเค้า เขิลล์ เขิลล์

virot
Junior

กำลังใจ: 31

รถยนต์: อดีตAE101ปัจจุบัน HONDA CITY 2010
รหัสเครื่องยนต์: i-VTEC
อุปกรณ์แต่งรถ: มีเงินมากก้อแต่งมาก มีเงินน้อยก้อแต่งน้อยฮิๆๆ
สังกัดพื้นที่: NoRtH BKK,ชลบุรี

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 10:17:18 »

สุดยอด  สุดยอด  สุดยอด

คาปูชิโน่เย็น+วิปครีม
Professor

อะไรนะ... อีกทีซิ ....

กำลังใจ: 244

รถยนต์: EE-101 TH-SPEC Gxi body
รหัสเครื่องยนต์: 4EFTE 1300CC STOCK Turbocharger
อุปกรณ์แต่งรถ: LOOK LIKE JDM-AE100 Sedan Body
สังกัดพื้นที่: AEWT

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 11:22:19 »

สวยงามครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

ขอบคุณ AE เพราะไม่รู้นี่แหล่ะ... ทำให้รู้
InTeRiOr-ArChItEcTuRe EE-101

กำลังใจ: 304

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 11:33:50 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ สู้ๆโย่วๆ

Tonnakab_71「つきがからつきです。」
Senior

EE100車會成立日

กำลังใจ: 67

รถยนต์: ee100
รหัสเครื่องยนต์: มาเปิดดูเองดีกว่า
อุปกรณ์แต่งรถ: Auto(มือหมุน)
สังกัดพื้นที่: บางกอกตอนเหนือ

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 20:40:42 »

ของพี่เครื่องอะไรครับ ผมว่า ฝาเลวิน น่าจะเหมะกับเครื่องซุป อินเตอร์บน น่าจะเกิดประโยชน์กว่าน่ะครับ ถ้าเครื่องN/A (กลัวน้ำเข้าเครื่องจะเกิดผลเสียตามมามากกว่า) แต่ก็ใส่แล้วหล่อดีมาก ๆครับพี่  ผมเครื่องซุป รบกวน หาเผื่อสักฝาน่ะครับ   pm มาก็ได้น่ะครับ หรือ เมลล์ TONNAKAB@HOTMAIL.com     ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 21:43:40 »

ของพี่เครื่องอะไรครับ ผมว่า ฝาเลวิน น่าจะเหมะกับเครื่องซุป อินเตอร์บน น่าจะเกิดประโยชน์กว่าน่ะครับ ถ้าเครื่องN/A (กลัวน้ำเข้าเครื่องจะเกิดผลเสียตามมามากกว่า) แต่ก็ใส่แล้วหล่อดีมาก ๆครับพี่  ผมเครื่องซุป รบกวน หาเผื่อสักฝาน่ะครับ   pm มาก็ได้น่ะครับ หรือ เมลล์ TONNAKAB@HOTMAIL.com     ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
ตอนนี้ผมเครื่องเดิมอยู่ครับ...แต่อนาคตจะเปลี่ยนแน่นอนครับระหว่าง 4e-fte และก็ 4a ซุปครับแต่น้องที่ทำอะไหล่อยู่มันแนะนำให้ผมเล่นซุปน่ะครับแต่ตัวผมอยากเล่น 4e โบก็พอน่ะครับเพราะกลัวไม่จบตอนนี้เลยลังเลๆอยู่ว่าจะเล่นตัวไหนดีกำลังหาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนตัดสินใจครับ

***ส่วนที่ว่ากลัวน้ำเข้าเวลาฝนตกน่ะ ตัดไปได้เลยนะครับเพราะถ้าสังเกตุดีๆตรงสคูปเลวิ่นแท้ๆนะมันจะมีเหมือนแถบยางยื่นขึ้นมาปิดแต่ปิดไม่สนิทเจ้าตัวนี้แหละครับเป็นตัวที่คอยดักเม็ดฝนที่เข้าทางสคูปครับแต่ก็อาจจะมีเล็ดลอดบ้างแต่ก็คงเป็นเพียงละอองเท่านั้นหละครับเพราะผมได้ถือโอกาสในการทดลองแล้วครับว่าเวลาวิ่งตอนฝนตกแล้วน้ำจะเข้ามั๊ย(ทั้งวิ่งช้าๆและวิ่งด้วยความเร็วรวมถึงจอดรถกลางฝน)สรุปไม่มีผลใดๆเลยครับรถวิ่งได้ปกติ

มีข่าวมาบอก!! มีข่าวมาบอก!! *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ* มีข่าวมาบอก!! มีข่าวมาบอก!!

Senior

EE100車會成立日

รหัสเครื่องยนต์: มาเปิดดูเองดีกว่า

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 21:23:06 »

ครับพี่  ผมเครื่องซุป รบกวน หาเผื่อสักฝาน่ะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  pm มาก็ได้น่ะครับ หรือ เมลล์ TONNAKAB@HOTMAIL.com  083-8554424    ขอบคุณครับ   ต้นนะครับ_71 ขอบคุณ

Pun
Super Senior

กำลังใจ: 64

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 22:17:02 »

สวยดีครับใหม่
การันตีด้วยคนว่าน้ำไม่สามารถทำไรกะเครื่องเราได้เพราะว่าก็ใส่อยู่เหมือนกันแต่เป็นไฟเบอร์นะครับ  สุดยอด

jack@AE
Junior

หอย..มันเล็ก..ค่อยๆไปนะลูก

กำลังใจ: 127

« ตอบ #41 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 02:18:13 »

สุดยอด ปลื้มสุดๆ

RKH10
Junior

กำลังใจ: 16

รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20V BT

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 10:23:54 »

งามตา  ปลื้มสุดๆ  ปลื้มสุดๆ

Black Pajero Sport 3.2
Black Nissan Tiida Hatchback
White Sprinter 101

« ตอบ #43 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 10:50:38 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณคร้าบบบ สำหรับทุกคำติชม ขอบคุณ ขอบคุณ

Senior

EE100車會成立日

« ตอบ #44 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 22:29:00 »

แหม พี่พัน  ผมว่าจะเอาฝากระโปรงของพี่เหมือนกันแล่ะ   หลังไมค์ สุดยอด

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 01:47:22 »

แหม พี่พัน  ผมว่าจะเอาฝากระโปรงของพี่เหมือนกันแล่ะ   หลังไมค์ สุดยอด
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MR.Not
Junior

กำลังใจ: 1

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:01:27 »

ปลื้มสุดๆ homyโปรเจคที่ผมเพิ่งทำเสร็จน่ะครับพี่.....ช่วยติชมหน่อยคร้าบบบบบบบบ ปลื้มสุดๆ ปลื้มสุดๆ

*กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ* รูปด้านใน+ด้านนอกฝากระโปรงที่ทำเสร็จแล้ว(พร้อมใส่)คร้าบบบบบบ *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ*

ขอบคุณ ***สุดท้ายต้องขอบคุณพี่จ๊อด "JOD87" ไว้ด้วยนะครับสำหรับข้อมูลที่ให้มาไว้ด้วยนะครับ*** ขอบคุณ
  รักเลย รถหรือนางงามเนี้ยย งามมักกกๆ   งง พี่ครับจอไมล์เอาของอะไรใส่ครับ แหล่มมาก

« ตอบ #47 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:21:00 »

ปลื้มสุดๆ ปลื้มสุดๆโปรเจคที่ผมเพิ่งทำเสร็จน่ะครับพี่.....ช่วยติชมหน่อยคร้าบบบบบบบบ ปลื้มสุดๆ ปลื้มสุดๆ

*กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ* รูปด้านใน+ด้านนอกฝากระโปรงที่ทำเสร็จแล้ว(พร้อมใส่)คร้าบบบบบบ *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ*

ขอบคุณ ***สุดท้ายต้องขอบคุณพี่จ๊อด "JOD87" ไว้ด้วยนะครับสำหรับข้อมูลที่ให้มาไว้ด้วยนะครับ*** ขอบคุณ
  รักเลย รถหรือนางงามเนี้ยย งามมักกกๆ   งง พี่ครับจอไมล์เอาของอะไรใส่ครับ แหล่มมาก
ของตรงรุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2010, 10:21:43 โดย ABSOLUTE_SEX » บันทึกการเข้า

MR.Not
Junior

กำลังใจ: 1

« ตอบ #48 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:49:04 »

aomaจอไมล์ราคาเท่าไรครับ ท่าจะหายากซซซ์ มักกกๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:56:18 »

aomaจอไมล์ราคาเท่าไรครับ ท่าจะหายากซซซ์ มักกกๆ
ราคาแรงแถมหาโคตรยากครับ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์